Tet22

Tet22

Điều khiển máy tính từ xa
dropzone
15 nămBình luận: 3
Bạn đang đi công tác xa nhưng muốn lấy tài liệu ở nhà, bạn đi làm nhưng muốn ở nhà down 1 bộ film, hoặc đơn giản là muốn điều khiển máy của pồ ..... thì đây là soft bạn cần Remote Desktop Control
Chương trình gồm 2 phần chính là Admin (Để điều khiển máy từ xa) và phần Host (Máy bị/ được điều khiển)

Có 1 vài điểm bạn cần chú ý như sau:

1.Nếu IP của bạn là IP động (Hầu hết là như vậy) bạn phải đăng ký 1 acc ở no-ip.com. Login vào no-ip.com bằng nik bạn vừa reg. Điền như hình vẽ

Quảng cáo

Hostname: là tên bấy kỳ bạn chọn

Sau đó bấm "Create Host"

Đợi 5' để tên miền có hiệu lực

Down soft này (Windows Dynamic Update Client Download) về để cập nhật IP của bạn cho trùng với tên miền bạn vừa chọn. Down về cài và login bằng nik ở no-ip.com như bình thường

Mở Remote Desktop Control chọn "ADD NEW PC"

Bấm okay và hiện ra 1 máy ở danh sách, bạn có thể bấm connect để kết nối đến máy này

Quảng cáo

khi setup bạn cài Admin vào máy sẽ dùng để quản lý máy khác, Host để cài vào máy sẽ bị/được quản lý

Bạn phải Forward cổng cho modem *Cổng mặc định là 6279*

2.Nếu bạn muốn quản lý 1 máy tính (Máy đó dùng chung đường net với nhiều máy) thì có 1 vấn đề nảy sinh là IP của các máy đó sẽ như nhau. Vậy làm thế nào để giải quyết?

Giả sử có 4 máy cùng kết nối internet qua modem, nếu muốn điều khiển cả 4 máy thì bạn phải làm như sau:

Cài Module Host như trên, nhưng ở mỗi máy trong phần TCP/IP bạn cần phải chọn mỗi máy 1 cổng khác nhau, ví dụ Máy 1: 6279, Máy 2 : 6289 ..... ví dụ như thế
Vào Cmyip.com để check IP của mình

Quảng cáo

Bật module Admin "ADD NEW PC" ở ô IP address bạn chọn IP bạn đã check ở trên và mỗi máy bạn chọn 1 cổng tương ứng ở ô ".... Port number". Ví dụ bạn thiết lập máy 1 ở module Host có cổng là 6289, thì ở module Admin bạn phải chọn là cổng 6289

Chú ý: Nhớ forward các cổng tương ứng

Download:

Code:
Code:
http://www.remote-desktop-control.com/remote-desktop-control/data/RemoteDesktopControlInstall.exe
K3Y
Code:
0EehDTO9DmtOpKIGjfKaxhqzAk7QrfR3rB2nxvSJ0NTEqaMReT/H6qj0lENbfY4XMKxAK4rgPsrpJLMDJT0HMsK78KRqFs6+pkJLy  WA3jPIzPjMWpmh10uFDrpGRH14S1xqpHceIGq4A0b21+7c7eec  4yv6hLoq1P2WaQiqBjxFQ=
Thanks em phát nào
3 bình luận
Tui có một cách này có lẽ hay hơn và đơn giản hơn nữa. Mấy huynh vào logmein.com mà tham khảo thêm nhé. Tui vẫn sử dụng logmein và cảm thấy rất là Yo...
Chuotchu001
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phần mềm này như thế nào so với teamviewer vậy mn? có gì hay hơn ko?

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019