Điều khiển Zune trên máy tính từ điện thoại Windows Phone với Zemote

Duy Luân
29/5/2012 1:38Phản hồi: 34
Điều khiển Zune trên máy tính từ điện thoại Windows Phone với Zemote

Zemote là ứng dụng giúp bạn dùng những chiếc Windows Phone và điểu khiển việc chơi nhạc của Zune trên máy tính thông qua kết nối Wifi. Bạn có thể duyệt qua toàn bộ thư viện nhạc của mình theo tiêu đề bài hát, album, tên ca sĩ. Bạn còn có thể điều khiển âm lượng và đánh giá bài hát. Tất cả đều có thể thực hiện thông qua giao diện mang đậm phong cách Metro của Zemote. Phiên bản 3.0 mới của Zemote hỗ trợ cả việc điều khiển video và tự động dò tìm máy tính khi khởi chạy. Zemote có hai phiên bản, có phí và miễn phí, nhưng ở Việt Nam chúng ta thì chỉ có thể tải về bản miễn phí trên Windows Phone Marketplace. Sau đó, bạn tải thêm phần mềm cài đặt trên máy tính ở trang web của nhà phát triển, đảm bảo cả hai thiết bị đều vào cùng mạng Wifi và bắt đầu sử dụng.

Lưu ý:
  • Cần có Windows Phone 7.5 và Zune 4.8 trở lên để dùng Zemote.
  • Bản miễn phí không cho phép duyệt thư viện nhạc theo playlist, thể loại nhạc và không hỗ trợ video, Zemote DJ
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gavuon21
ĐẠI BÀNG
12 năm
zune quản lí thư viện là khỏi chê
Quá chuẩn 😃 thêm cái PC Remote nữa về tha hồ điều khiển PC từ xa.
2511492
ĐẠI BÀNG
12 năm
windows phone ngày càng làm người ta chú ý đến.....
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
@2511492 Có lên bán em hd7 đây khoing trời, wp nổ quá
nói đến WP là mình thấy thích! thật là kỳ lạ!
@mrlenguyen111 Mình cũng thế 😆
hay đấy, WP càng ngày càng khiến mình yêu hơn
Chưa có tiền mua 710 nên đành ngậm ngùi đọc tin, nhưng vẫn vui vì càng ngày càng có nhiều app cho WP. Mong tới lúc tích đủ tiền thì ra nhiều hàng ngon nữa:x
hay quá, tải về dùng thui 😁
e đang tính đổi gió bb sang trophy...bác nào góp cái ý kiến đi
dùng wp hay mà, mình đang phân vân nên chọn lumia 800 hay xperia P...
thích kiểu dáng của cả 2 em...
chưa dùng android bao giờ...
trước dùng hd7 thấy wp dùng hay nên cũng muốn quay lại dùng wp...
@nguyễn anh là ai Bạn mua Lumia900 đi, trời ơi em nó đẹp lắm, mình thề là bạn không thất vọng đâu
@nguyễn anh là ai b ơi thật sự nếu bạn cầm 1 lúc trong tay 2 con android và windowsphone và sử dụng trong 1 tuần b sẽ biết cái nào tốt hơn m đã tùng dùng 1 lúc arc và hd7 android chỉ là cái trước mắt thôi, dùng windowsphone lâu mới biết phần cứng ổn định và ứng dụng cũng ngon nữa
anther
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng thấy thích WP 😃
bây h các b mới chú í đến wp sao, mình đã theo wp từ những ngày đầu rồi 😁
caotunhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi nào ẳm một em về mình sẽ thử
tamuct
TÍCH CỰC
12 năm
Mình ko dùng cái này
tu khi nokia tham gia vao wp , thi wp duoc chu y hon han😁
Mai bắt đầu tháng 6 rồi. Chờ đợi WP 8 xem có gì hấp dẫn ko?
ginkybo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanquang_caxc Có đúng như tin đồn không các bác
thích WP trừ mỗi cá Icon xấu quá
@hailongplus91 nếu t ko nhầm thì vừa rồi I phò có 1 cái trò để tùy biến giao diện WP trên i phò đấy 😆) và bây h cài vài cái app vào thì thoải mái tùy biến giao diện WP-m đơn cử cái metro theme b nhé , cái giao diện của WP như tâm trạng của ngưòi dùng vậy, mình luôn để màu đỏ, mở máy lên thấy màu đỏ có cảm hứng làm việc 😁:D
md07
TÍCH CỰC
12 năm
@hailongplus91 iCon cũng là Live Title mà còn chê thì thua. Thật lòng thì nó ko đẹp, nhưng thực sự tinh tế. Cứ thích ngắm icon WP7 hoài, còn Android nhìn 1 chút phát chán, tìm theme khác đổi ngay
ginkybo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hailongplus91 thế thỳ là bác nên mua máy ăn roi vs ios chứ không phải là Wp nưã
đang hi vọng update wp8 cho hd7 cái.chờ đợi mãi.hic
tero247
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế e dùng máy bàn thì làm sao vào mạng Wifi được?!:|
doki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tero247 Máy tính bàn thì mua card mạng wifi or USB wifi là ok
Nokia giá như mà cấu hình cao chút thì bá đạo hơn, dù trải nghiệm người dùng thì Lumia nhưng sự chậm tiến trong cải tổ cấu hình máy làm cho Nokia dù có những thiết kế đỉnh cao của sự tối đơn giản, nhưng vẫn ỳ ạch là zậy 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019