digiCamControl, app nguồn mở giúp điều khiển DSLR từ máy tính, tương thích nhiều model Nikon, Canon
Duy Luân
7 năm trướcBình luận: 18Lượt xem: 10.326

digiCamControl là một ứng dụng nguồn mở cho phép bạn sử dụng máy tính để điều khiển từ xa chiếc DSLR Nikon hay Canon của mình. Tất cả những gì bạn cần làm là kết nối camera với PC chạy Windows thông qua cáp USB và digiCamControl sẽ cho phép bạn thực hiện những thao tác như xem Live View, ra lệnh chụp ảnh, chuyển ngay ảnh vừa chụp vào máy tính, chụp nhiều ảnh ở chế độ bracket với tốc độ và EV khác nhau, tự động chụp khi phát hiện chuyển động (tùy model DSLR mà một số tính năng sẽ không thể dùng được)... digiCamControl thậm chí còn có một web server tích hợp để bạn có thể sử dụng một số tính năng của nó thông qua trình duyệt di động và cho phép điều khiển nhiều camera cùng lúc. Với digiCamControl, những model DSLR không dùng được với app Camera Control Pro do Nikon phát triển đã có một giải pháp thay thế và đặc biệt là hoàn toàn miễn phí.

Điểm đáng chú ý ở digiCamControl đó là nó hỗ trợ rất nhiều model DSLR của Nikon, từ những dòng entry level cũ như D60, D3000, D5100 cho đến những mẫu cao cấp mới như D7100, D4, D800. Một số model DSLR từ Canon cũng tương thích với app nhưng hầu hết đều đang trong giai đoạn thử nghiệm. Bạn có thể sử dụng và góp ý để lập trình viên hoàn thiện việc hỗ trợ cho Canon trong các bản cập nhật tới. Để tải về digiCamControl, mời các bạn truy cập vào đây. Xem danh sách chi tiết các máy và tính năng được hỗ trợ tại đây.
Nguồn: digicamcontrol.com
Ô thế thì điều khiển là phải cắm vào mt ak? Vác cái laptop theo đk thì còn bất tiện hơn 😁
Sẽ mua một em dslr....nhưng.....

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
Mình dùng canon, Canon cũng có cái utilitiy tương tự như này. Thỉnh thoảng cắm vào nghịch ngợm để thử mấy cái picture style mới. Xem live view trên màn hình PC cho nó dễ đánh giá 😁
do xài canon ta cứ dslr controler mà xài. chỉ k xài dc trên ipad. tab android xài thoải mái.
Canon 60D hỗ trợ hên xui phải test!!! Thật quá nhọ cho đội bán lọ 😁
@locyt do đó mình xài dslr controller. gần như tất cả máy từ 40D trở đi đều dc. xài tab tiện hơn lap. bị cái nguồn k lớn bằng thôi.
Mình xài DSLR remote pro của breezesys.com
hay đấy nhỉ
Hay day

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
Với những ai hay chụp Studio và đặc biệt là Macro thì những soflooaij này cực kỳ hữu dựng.

* Mình mới thử dùng qua Macbook. Xin hỏi các bạn có phần mềm nào của Macbook tương tự không?
Cái này máy canon nào chẳng có, chụp bằng live view, chỉ cần cài cái phần mềm từ cái đĩa đi kèm. Nikon thì phải mua, ác chỗ đó.
Ai chưa mua dây bấm mềm thì cắm tạm vào laptop để ra lệnh chụp hình cũng được 😁
DSLR Remote Pro 1.7 for Mac của breezesys.com
DSLR Remote Pro 2.52 for Win
@langbianiam
Ban ơi cho mình với được ko ?
cảm ơn rất nhiều !!
@grace_phan81 Bạn dùng Mac hay Win, Mac thì chỉ có 1.4 chưa có 1.7
@langbianiam Mình sài Mac, retina hay pro đều có cả 😃
Mình down được bản trial thôi ah,
của bạn nè
HTML:
http://www.mediafire.com/download.php?4rfrpcppkmcg048
HTML:
http://www.mediafire.com/download.php?vaou6abwb47ukjh
@langbianiam

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019