DigiTimes: Apple tăng đơn đặt hàng iPad mini lên 55 triệu máy

tungnt1108
9/3/2013 4:24Phản hồi: 271
DigiTimes: Apple tăng đơn đặt hàng iPad mini lên 55 triệu máy
Tin từ DigiTimes cho biết, Apple sẽ tiến hành cắt giảm đơn đặt hàng sản xuất iPad 9,7 inch từ 60 triệu xuống còn 33 triệu máy, đồng thời tăng sản lượng sản xuất iPad mini từ 40 triệu lên 55 triệu máy trong năm 2013. Thay đổi trên được xác định là do sức hút ngày càng mạnh mẽ của iPad mini so với sản phẩm iPad cỡ lớn trên thị trường. Và theo phân tích thì tổng sản lượng iPad xuất xưởng trong năm nay sẽ thấp hơn dự kiến - giảm từ 100 triệu xuống còn 88 triệu thiết bị.

Điều chỉnh trên có thể gây ảnh hưởng đến lợi ích của các đối tác nằm trong chuỗi cung ứng linh kiện cho Apple, theo đó LG Display, Radiant Opto-Electronics (cung cấp màn hình và module đèn nền mà hình cho iPad cỡ lớn) sẽ chịu thất thu một khoảng đáng kể. Ngược lại, đó là những tin tức tốt lành dành cho AU Optronics, Coretronic (cung cấp màn hình và module đèn nền cho iPad mini).

Được biết hiện sản lượng module đèn nền màn hình mỗi tháng của Coretronic đã tăng từ 1 triệu lên 1,7 triệu chiếc. Còn LG Display cũng đang dự kiến sẽ tăng sản lượng sản xuất màn hình lên 6 triệu chiếc/tháng (Tháng 01/2013 chỉ là 5 triệu chiếc/tháng).

Nguồn: DigiTimes, BGR
271 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhỏ mà có võ nên ... 😁
Chúc mừng apple😁
@banchat9x Thế có vấn đề gì không ???
slbadguy
TÍCH CỰC
11 năm
Ipad mini ko retina bán chạy kinh, sức hút từ hàng apple ko bao giờ nhỏ. Nếu ipad mini có retina chắc mua 1 con về xài thay con ipad 3
thói quen sử dụng của người dùng đã thay đổi dần
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Lúc mới ra Ipad mini thì thấy ai cũng chê ỏng chê ẹo, giờ thì sao. hô hô
kích thước của Ipad mini là chuẩn mực nhất cho tablet, giờ có thêm retina nữa là quá ổn
@Subasa Soccer Có nhầm không bác khi tablet 7 inch các hãng khác có từ trước khi Apple ra mắt iPad Mini
@anhtuanngoc Có trước thì đã sao đâu bác, ăn thua chất lượng thôi, đâu phải cứ ra trước là đc mua nhiều đâu.

PS: nếu 2010 Apple không ra iPad 9.7 inch thì mấy hãng khác làm gì có "cảm hứng" để ra mấy con tablet 7inch.
Mình cũng thích iPad Mini hơn. 7,9 inch là vừa, thích viền màn hình mỏng làm cho máy nhỏ gọn gần bằng MTB 7 inch.
vậy là dòng này đang bán chạy
Đẳng cấp của Apple vẫn đang được khẳng định. Doanh thu khổng lồ luôn hơn Samsung rất nhiều
@kasaudepyai Bạn ơi, mình xin phép không tiếp lời bạn nữa vậy,mình đã nhấn mạnh là mình không chỉ trích ai.trong topic này có ai nói là họ dán logo quả táo lên xe đâu,mà đó là điều mình nhìn thấy và thấy buồn cười nên nói ra. Bạn mới là người đang bẻ lái đấy bạn hiền a.và bạn cũng là " thánh " rồi khi mà tự xưng biết hết cái hay cái dở của apple, chắc hàng xóm nhà bạn ngày đi wc mấy lần bạn cũng biết rõ nhỉ ( cũng như bạn nói dùng apple lâu nên biết hết thì ở gần lâu với nhau cái gì mà không biết 😃 lol ) .cái mình nói bạn là bạn khác xa mình ở chỗ mình không có lời lẽ mạt sát thô bỉ như bạn đối với những người khác bạn ơi. 1 số câu chửi thề mà bạn ưa dùng để mạt sát người khác chắc hản bạn không quên nhỉ, nếu forum này cho phép mình tin bạn sẽ viết thẳng ra, in đậm, tô màu, gach chân ấy chứ chẳng chơi.mình dẫn chứng cho bạn về dân anh chị thời nay để bạn ngộ ra 1 điều rằng, cái thời mà thể hiện mình bằng chân tay, bằng lời lẽ thô tục nó không phù hợp nữa nên bạn đừng cố đi theo cái hướng đấy kẻo lạc hậu lắm. Giờ cứ đi dép đúc, đội cối tầu tưởng mình là hay hoá ra người ta nghĩ mình là thằng bán chuối.hiểu ra chưa hả .... Khờ. Cũng thấy bạn ngoan ngoãn hơn, không dùng mấy từ ngữ khó nghe nữa, vậy là biết tiếp thu đấy,ít ra mình cũng làm được 1 điều tốt cho bạn rồi, phần con trong bạn giờ ít hơn phần người nên mình có thể chốt 1 câu: bạn đúng là con người chứ không phải con gì khác. LOL.
@calvin68 Thêm 1 lần nữa, bạn lại lập lờ bịa chuyện =)). Mình chưa hề mở mồm ra nói là "biết hết", xin bạn có quote thì y tôn trọng tác giả 1 chút ;).
Mình nói là "hiểu khá rõ cái hay cái dở" chứ ko hề nói là BIẾT HẾT nhé. => 1 điểm trừ quá lớn cho lập luận của bạn ;).
Mình dùng lâu năm, có kinh nghiệm thì có thể nói như vậy, ít ra là có hiểu biết hơn những kẻ chỉ lên tinhte đọc tin rồi chém gió chứ ko hề sử dụng đủ lâu. Điều này hoàn toàn logic và phù hợp thực tế.

Vậy mà bạn lại đưa luận điểm phản bác là "chắc hàng xóm nhà bạn ngày đi wc mấy lần bạn cũng biết rõ nhỉ" và lý giải là do "ở gần nhau" thì quả thực bạn đã quá trẻ con. Còn trẻ con thế nào, và 2 trường hợp này giống nhau hay ko thì bạn tự nhận thức lấy.

Việc bạn thấy buồn cười khi người khác dán cái logo lên xe chính là thứ mà mình đang cố gắng truyền đạt đấy. Suy nghĩ thoáng hơn, cởi mở hơn thì bạn sẽ thấy đó là bình thường.

Có nhiều mẫu quần áo, dày dép, đầu tóc gắn liền với 1 người nổi tiếng nào đó và thực tế là có cả tỉ người cũng học tập theo. Vậy tại sao bạn ko thấy họ buồn cười, thằng bạn bạn hâm mộ Beckham và để quả đầu giống Beckham bạn cũng thấy buồn cười hả? Nó thích ca sĩ A nó để kiểu tóc giống vậy, thằng khác nó yêu công nghệ nó thích GG, Apple, SS thì bạn thấy buồn cười khi nó dán logo lên xe nó hả?

Còn việc mình dùng từ khó nghe hay ko thì mình nghĩ đối với loại tiếp thu, hiểu chuyện thì có thể dùng cách tử tế được. Còn loại như bạn ấy mà, chỉ thích nâng tầm quan điểm, đặt điều bịa chuyện như bạn thì tốt nhất là sign out cờ mờ nờ dờ ;).
@kasaudepyai Thôi lướt đi, chúng ta không cùng quan điểm, nói chuyện với bạn chán ngắt.cứ bớt cái danh hão đi là êm hết. chào
@calvin68 đến lúc đuối lý thì lướt là phải thôi ;). Chúc bạn may mắn lần sau, nhớ chuẩn bị đầy đủ kiến thức và khi đó hứa với mình bạn đã là con người khác nhé :p.
Mình chưa bao giờ hối hận khi chọn ipad mini ,tương lai nếu có nâng cấp thì ipad vẫn là lựa chọn số 1 của mình 😃
@kiot312 Em cũng vậy, nhỏ nhắn, thanh lịch, đáng yêu là ipad mini
Công nhận riêng về khoản Tablet thì chưa ai vượt qua được Apple Ipad, tất nhiên là đang nói về phần mềm chứ thiết kế thua đứt Tablet Z còn cấu hình thì thua đứt N10...! ;) Thật sự thì Ipad mini hấp dẫn nếu hơn mặt em nó ko bị rỗ, hiện giờ Ipad mini đang pá đạo phân khúc Tablet Mini khi chưa hãng nào tung bom tấn vào khoản Mini này...!:eek:
kaoaye
TÍCH CỰC
11 năm
@ilovemf Thế xin hỏi bạn đã được cầm trên tay tablet z chưa?Đã biết doanh sô bán ra của nó thế nào chưa mà có tư cách phán?
@ilovemf bác đừng coi thường con Xperia tablet nhé, nó vẫn đẹp 0 thua gì con Ipad3 đâu, chỉ vì android os dành cho tablets quá tởm nên nó không thể khá nổi thôi. Ai nói với bác là chất liệu built của Xperia tablet bằng nhựa rẻ tiền chống nước? bác cầm thử con Xperia tablet xem nó thua con Ipad3 ở điểm nào?...còn SS tab thì không đáng để đề cập đến ở đây vì xấu và built rẻ tiền
Đang chờ ra ipad mini retina là đổi liền, xài ipad mini ko cảm thấy hối tiếc gì cả😆, 9.7 inches dự đoán là sẽ bị em mini hạ gục nhanh tiêu diệt gọn nếu trọng lượng vẫn hơn nửa ký như hiện tại
coi cái ipad mini 2 sao, chứ đang xài ipad 3 , chưa muốn đổi
táo vẫn đi đầu he
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
mai lấy xe trâu chở tiền sang apple đặt 56 triệu máy
duytran79
TÍCH CỰC
11 năm
mini lên ngôi...hehe
VMTyel
ĐẠI BÀNG