Định mua palm 680, nhờ mọi người giúp đỡ

palmtreoqb
28/1/2009 7:36Phản hồi: 27
E mất máy 680, đang lấy tiền lì xì định mua lại, heheh, ở làng em có thằng bán máy palm, cửa hàng nhà nó fai có 5 cái 680 đủ màu sắc, trừ màu cam. Anh em chỉ giúp e cách chọn 1 em palm hoa hậu cái, cái palm nào cũng có hôp, xin chỉ cho e cách kiểm tra 1 e palm ngon lành nhất. e dùng palm đc 1 năm rùi, quá kết
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1234
ĐẠI BÀNG
15 năm
giá bao nhiêu hở bác , dưới 3tr thì hơi nghi ngờ . Bây h palm dựng nhiều lắm , máy mới cứng , tem dán mù mịt nhưng lifetime toàn 2xk , mà lifetime bây h cũng ko có giá trị rồi , chỉ có cách xem hộp có trùng imei ko (số seri dán bên cạnh hộp và imei đằng sau pin và imei ở trong "phone info") , rờ xem cảm ứng có nhậy ko? , màn hình còn nét và sáng màu ko ? ( nên mang 1 máy 680 đi cùng để so sánh ) có điểm chết ko (bật camera xong che đi cho tối để nhìn ) Gọi điện , nhắn tin cho máy khác và ngược lại nghe tiếng xem có rõ ko , cắm thẻ nhớ xem có nhận ko.
Kinh nghiệm của mình chỉ có thế thôi, mong mọi người góp ý thêm.
mình cũng muốn mua một chú 680 này đây máu rùi! nhưng hà nội có chỗ nào bán hàng uy tín các bác nhỉ? và có chỗ nào bán pin dung lượng cao k? hì hì để dùng pin bền cho sướng ! cám ơn các bác trước!
bác nào mua cứ phải có ai dùng máy 1 thời gian r đi cùng mới chắc ,,,,,,,,,,,,,ko có dễ bị lừa lắm ......bác cứ hỏi mấy bác ADmin trên này nè, hỏi bác Kiên hay bác Tmoblie ý ,,,,,,mà Palm 680 <3tr thì yên tâm là hàng đolyy nhá.........xác định dùng dolly thì chọn chỗ nào nói thật , tôn trọng khách hàng thì vào mua nhá .....
imilnt
TÍCH CỰC
15 năm
treo 680 dưới 3 triệu hàng dolly là đúng rồi! mình mua gần 3 chai rưỡi không có box
Mua con crimpson hay arctic là 2 màu hot nhất. Test em nào lifetime ít là tốt nhất nhé.
Lifetime bây giờ không còn giá trị nữa rồi. Bác thích lifetime là bao nhiêu có bấy nhiêu 😁. Trên diễn đàn nói rồi mà.
TreoFAN
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác mua Plam yêu cầu chủ máy cho Hardreset là biết ngay mà.
cũng vậy thôi anh à 😁 không quay về LT ban đầu đâu
imilnt
TÍCH CỰC
15 năm
test trên 680 hàng palmone rùi nè! có hiệu lực ngay cả khi hardreset!
bác chỉ rõ hơn cho em đc ko bác
imilnt
TÍCH CỰC
15 năm
có bài trên diễn đàn chỉ rồi đó bạn!

gọi 900, trong lúc đang nghe tiếng "cô tiếp viên ảo" xí xô xí xào , bạn nhấn home, chọn prefs, chọn date & time, chỉnh thời gian lùi lại. Lùi bi nhiêu phút thì lifetime lùi bấy nhiêu!
imilnt
TÍCH CỰC
15 năm
đổi graphite lấy artic bù tiền nè! ai có hem?
chán wa. e tức người yêu, lỡ tay ném em palm 680. Con của AT&T, xách tay, em nó mới coong keng, hàng ngon, vậy mà e lại ném.. huhuhu
H thì ko bít có duyên mà gặp lại 1 e 680 xịn ko, hay là phải dùng 650 nữa, e kết 680, hay là dùng con đời cao hơn mà mang CDMA của S-FONE
Bác này xa xỉ quá !!! Có tức mấy thì cũng cố nhịn về nhà rồi hãy ném vào đống chăn chứ lị 😁
imilnt
TÍCH CỰC
15 năm
bác sang quá! hum qua em làm rớt con palm treo 680 xuống nền đường, độ cao gần 1 mét.
:no6xn: hu hu, giờ nó trầy trụa tùm lum tùm la, thương quá! tiếc đứt ruột!

nể cái rớt vậy mà không hư, hàng xịn có khác!
cho minh hoi hadreset la nhu the nao minh cung muon mua em 680!cho minh hoi them 680 co doc duoc file word,exel phong Tieng Viet k?toc do CPU e no nhu the nao?cam on Anh E nhieu!
hungdq3
TÍCH CỰC
15 năm
1-HardReset là cho máy về trạng thái xuất xưởng (Phần mềm thôi nhé) khi đó các PM cài thêm, danh bạ, tin nhắn, thiết đặt sẽ tèo hết. Muốn làm thì tay giữ nút đỏ, tay kia tháo pin rồi lắp pin lại. Khi nào thấy logo Palm thì bỏ nút đỏ ra, khi được hỏi có xóa dữ liệu không? thì ấn nút lên( Phím 5 Way) để xác nhận. Thế là máy nó tự xóa hết.
2-Đọc tốt bác ạ
Fonts TCVN3 thì vô tư đọc thẳng
còn Unicode thì phải dùng Documenttogo 11
3-Intel PXA270 312 MHz processor
Chi tiết bác có thể xem ở đây:http://www.gsmarena.com/palm_treo_680-1741.php
Chúc bác tìm được con máy như ý.
cam on bac nhieu lắm!minh hoi thêm 680 đọc được Ebook k vay?
cam on nhieu
Tất nhiên là có rùi ...........😁:D:D. http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=3494
PM: bác cần đánh tiếng viết có dấu cho nó đúng quy định của diễn đàn
hungdq3
TÍCH CỰC
15 năm
Khẳng định là Được bác ạ, nhưng sách Palm có định dạng font chữ khác với PPC (Palm dùng TCVN3 hoặc BKHCM1) nên nếu bác down sách cho PPC về thì sẽ không đọc được.
Các sách cho palm có định dạng Isilo (*.pdb) đọc bằng Isilo (cái này thì sách có thể thả ở bất kỳ đâu trên thẻ). Mobipocket Rearder(*.Prc) phải thả vào Palm\Launcher máy mới nhận. RepliGo (*.Rgo) cái này mình dùng thử thấy hơi ngu ngu.
Bạn có thể tìm sách cho Palm ở đây:http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=117503
Hoặc nếu ở HN rảnh thì liên lạc với mình, mình copy cho khoảng hơn 1Gb sách tha hồ đọc.
Mr.Siro
TÍCH CỰC
15 năm
Em chỉ xin được nói 2 chử : HÊN XUI ! 😔
imilnt
TÍCH CỰC
15 năm
Anh em trên tinhte.com nhiệt tình quá! 😃
http://dungmobile.vn/index.php?option=com_virtuemart&Itemid=85

Trang này cam đoan ko phải hàng dolly các bác ạ. Giá cũng 3,4tr con 680...Mà lại new 100%, nguyên hộp, phụ kiện...Có tin đc ko các bác..Em new nên mù tịt..May hơn khôn
imilnt
TÍCH CỰC
15 năm
Mình có anh bạn mua được con Treo680 Crimson hàng THAH dựng lên nè! giá 3.2 (ở TP.HCM)

tình trạng nó như sau:
1 - máy nhìn vỏ mới tinh, lifetime 2xxxx!
2 - có box nhưng box không trùng IMEI với máy, đĩa cài đặt không phải của Treo680
3 - Phụ kiện đầy đủ: gồm sync org. của Treo650 bỏ nhầm vào hộp 680, sạc thì ok, tai nghe lô!

-> vỏ mới nhưng xài được 1 tháng thì có hiện tượng bay màu ở các góc --> hàng sơn lại! 😁

khủng khiếp thật! chơi hàng độc chịu rủi ro cao!
largo25
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác cứ thử đến đó mà xem hàng thế nào, cái j` thì cái cứ phải tận mắt, tận tay mới rõ ràng đc 😃
Bác mua 680 thì còn đỡ chứ 650 bây h toàn hàg THAH thôi, 680 thì có vẻ ít hơn
Hnay mới làm 1 em 680 của bro quangsonvu xong. Thấy mọi người nói ổng bán hàng cũng ukie.
58 thái hà cũng bình thường thôi bác ạ....bi h ko bít đã khác chưa chứ hồi trước phong cách bán hàng hơi bị thường....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019