Định nghĩa già gân: Cụ ông 93 tuổi ngồi thở oxy nhưng vẫn chơi game đua xe
P.W
4 thángBình luận: 58
Định nghĩa già gân: Cụ ông 93 tuổi ngồi thở oxy nhưng vẫn chơi game đua xe
Đôi khi có những câu chuyện không thể tin được, ví dụ như bà cụ Hamako Mori 91 tuổi nhưng vẫn chơi điện tử, vẫn làm streamer YouTube, và vừa được kỷ lục Guinness xác nhận là “streamer game lớn tuổi nhất trên YouTube”. Một ví dụ khác là vụ Shirley Curry, 85 tuổi, già gân vẫn chơi Skyrim, Fallout 4 đều đều, với gần 1 triệu subscribers trên YouTube.

Còn trong khi đó, quãng bốn tháng gần đây, kênh YouTube Olivin.corp. của một người Nhật đã đăng những đoạn clip với nội dung nói rằng trong clip là ông nội của chủ kênh, dù 93 tuổi vẫn ngồi chơi game đua xe cho con cháu xem, và nhìn cụ có vẻ rất là hạnh phúc vì vẫn được thỏa mãn đam mê tốc độ, dù anh em có thể thấy rõ cụ vẫn đang đeo dây truyền khí oxy giúp cụ thở tốt hơn:

Dịch Google Translate những đoạn mô tả clip chơi game của ông cụ người Nhật, cũng hiểu được phần nào quá khứ của cụ, và có vẻ như phần lớn thời gian cuộc đời cụ cũng gắn liền với xe cộ. Những năm 60, cụ lái taxi ở thủ đô Tokyo, rồi từ những năm 70 đến 90, cụ lái xe tải chở rác. Trong suốt quãng thời gian rất dài đó, cụ đã được lái những chiếc xe thể thao classic của Nhật Bản, trong số đó chính là Mazda Savanna RX7, y hệt chiếc trong game mà cụ lái trong clip ở trên.

Một lần khác thì cụ chạy hẳn Lamborghini Murcielago LP 670–4 SuperVeloce. Anh em có thể thấy cụ cũng chỉ có nhu cầu chạy nhanh quanh đường đua oval, chứ cũng chẳng cần thể hiện tài điều khiển những cỗ máy tốc độ quanh những đường đua đầy thử thách làm gì, thư giãn giải trí mà:

Con cháu cụ cũng chịu chơi, đầu tư cả dàn vô lăng Logitech G29 với cần số đặt bên trái tay, kết nối với laptop gaming cho cụ chơi điện tử:

Thậm chí nghe tiếng khối động cơ V12 của Murcielago rú rít, cụ người rất sảng khoái:

58 bình luận
Nom ảnh & clip dự là cụ già hồi trẻ đam mê đua xe & chơi game dữ phải biết 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Nom nom nom chắc phải nom nom lắm bác nhờ.
Đọc bài đi bác, không thấy nhắc tới chi tiết này!!!!
@hemilo Không có thật mà, cụ chỉ mê xe thôi.
93 tuổi, nếu còn sống, tôi sẽ chơi đua xe lăn
@vn_soft
Cười ra nước mắt
Alibace
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@vn_soft Tranh cúp bát hương vàng.
Ông Cụ rất chất 😃
Quá máu !!!
cái đúng là ông già gân rồi, dù thở oxy nhưng vẫn không bỏ quên đam mê của mình
@A0kiji Còn sức là còn đam mê
@Tuat Phan "Còn thở là còn gỡ"
@P.W
Tôi tin em!
Metal 3338
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Ở Nhật thì chuẩn rồi, còn 1 cụ hay chăm sóc cháu gái nữa. Tội thật.
@Metal 3338 một cụ chăm sóc cháu gái, 1 cụ chăm sóc con dâu và 1 vài cụ chăm sóc cô điều dưỡng/y tá
@Metal 3338 Chăm bao nhiêu là các cháu. Cụ thật rộng lượng. Tiếc là cụ đã ra đi.
@Metal 3338 cháu gái lại còn thích cà cụ nữa chứ 😔
Sống là phải thế, nó mới khoẻ lâu, chúc ông khoẻ nhé
Còn thở là còn gỡ nha mấy bác
Cười ra nước mắt
mình thấy cụ già này chưa bằng mấy cụ già hay đóng phim ấy hơn, mấy cụ đó cũng đáng khâm phục ah 😆
labillnet
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@jeetkunedo Mấy ông đóng film tầm 60x,70x là cùng… 93t mà game thủ thì tay chân ko rung mà đầu óc phải minh mẩn mới chơi được.
@labillnet đầu óc phải cực kì minh mẫn để phản xạ luôn
kunsubin
TÍCH CỰC
4 tháng
đam mê sở thích không phân biệt tuổi tác có khác😂😂😂
Cụ chất chơi quá!
Gân thế này vẫn chưa gân bằng cụ Tô...
@Nam Air Cụ Tô là thánh rồi.
Già mà dam mê tốc độ.
Sau này về già chắc mình cũng thế 🤣
Wow, ông cụ còn chơi cả Bitcoin. Xem màn hình bên cạnh !
Cười vô mặt
Mấy trò người lớn ko chơi đc nữa, thì thôi chơi trò con trẻ hay chơi vậy 😁
Cười vô mặt
canon2004
ĐẠI BÀNG
4 tháng
game j đây nhỉ???
Cụ già YAMAHA = Già mà ham 😆
Sắm thế mà không sắm luôn cái màn hình cong, 65 inch cho cụ chơi. Laptop quá nhỏ cho cụ thoả mãn đam mê

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019