Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Disney nâng giá mua FOX lên 71,3 tỷ USD, quyết cho anh hùng Marvel đoàn tụ

agp8x
22/6/2018 5:22Phản hồi: 104
Disney nâng giá mua FOX lên 71,3 tỷ USD, quyết cho anh hùng Marvel đoàn tụ
Disney đã chính thức nâng giá hỏi mua FOX lên 71,3 tỷ USD, tăng đáng kể so với đề nghị ban đầu là 52,4 tỷ USD. Đây là câu trả lời của Disney trước việc Comcast nhảy vào phá đám với đề nghị 65 tỷ USD mua lại FOX cách đây không lâu và hứa hẹn sẽ giúp các siêu anh hùng Marvel về cùng một nhà.

Không dừng lại đó, đề nghị mới của Disney còn cho phép các cổ công của FOX lựa chọn nhận tiền mặt hoặc cổ phiếu Disney (theo tỉ lệ 50/50). Đề nghị này hấp dẫn hơn rất nhiều so với mọi đề nghị về tiền mặt mà Comcast có thể đưa ra.

Hội đồng quản trị FOX cũng công bố dời buổi họp dự kiến vào ngày 10/7 tới để cổ công có thể cân nhắc đề nghị mới của Disney. Bên cạnh đó đây cũng có thể xem là cơ hội để Comcast cân nhắc có nâng giá để cạnh tranh với Disney trong thương vụ này hay không.

Theo chủ tịch hội đồng quản trị 21 Century Fox là Rupert Murdock, lợi thế đang nghiêng về Disney và tin rằng việc kết hợp với Disney sẽ đem lại nhiều lợi ích hơn đối với cổ đông. Còn đối với người yêu điện ảnh, sự đoàn tụ của các siêu anh hùng Marvel dưới một mái nhà là điều đáng mong đợi.

Theo The Verge
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rosejaooh
TÍCH CỰC
6 năm
Xong!! Làm ơn remake F4 đi Disney 😁
@rosejaooh F4 team nó mạnh quá rồi, ác nhân phải cỡ vũ trụ may ăn đc
donganh444
TÍCH CỰC
6 năm
@rosejaooh Muốn thấy F4 trong MCU lắm nhưng chắc không cần làm lại đâu, cứ tìm event nào thích hợp nhét F4 dzô là được rồi.
@rosejaooh F4 bản quyền nhân vật thực chất là 1 công ty ở Đức nắm bản quyền nhé, còn Fox chỉ là đơn vị sản xuất nội dung
Sóc Gia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hóng kèo Comcast up lên 75ti, "tụi chuột béo có giàu hơn tao đâu mà thể hiện, tiền bố cũng không thiếu" Công 6 màu said
@Sóc Gia có khi comcast cũng chả định mua đâu, nó cứ vào giá để trêu ngươi Disney đấy chứ.
Giống kiểu thả giá khi đấu giá ấy mà
@Sóc Gia Comcast nợ lòi kèn ra, hét giá nữa sợ fox về oằn mông trả nợ hộ nó
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lắm $ nên thik là chơi luôn
Disney giàu bỏ xừ 😁
nhhoang667
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhanh nhanh mà còn mang deadpool + xmen về hỗ trợ, Cap với Iron chịu hết nổi rồi! :3
Hoàn Huy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanhduy1997 À, thế mình mình xin lỗi, mình chỉ biết nửa vời thôi. Còn cái thằng trong ava của bạn ấy, mình nói Healing Factor của ổng yếu hơn Wolverine là vì DP bản chất chỉ là một clone của Wol và HL của DP rất thất thường. Bạn cần mình chứng thì đây: https://www.facebook.com/MarvelDCVietnam/photos/a.1059029737524481.1073741830.1054964454597676/1714773148616800/?type=3&theater
Nên đừng công kích người khác chỉ vì họ vô tình đánh máy sai, tập trung vào vấn đề chính ấy, bạn kể được feat nào của DP hơn được DS thì trình bày giùm và nhớ là canon nhá, đừng lôi kiểu kill uni vào.
Còn mấy bạn ở trên ấy, plz, các bạn nên biết rằng DP mất khả năng bất tử rồi, nên cái vụ mà còn 1 tế bào mà hồi sinh lại ấy, đó chỉ là chuyện quá khứ, giờ mà cắt đầu là xong phim.
Và cuối cùng thì mình mong các bạn thích DP thì kiếm comic mà đọc vào cho thấm, chẳng có nhân vật mạnh nhất nên các bạn đừng có mà thần thánh hoá DP lên làm gì, nói thật chứ các bạn đọc comic chưa bằng một phần của mình đâu.
khanhduy1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoàn Huy tốn công copy quá nhỉ, nhưng phím R và phím K xa nhau 1 chục cây số, k bàn tới hỉu bit về comic bao nhiu nhưng hai phím này đánh sai dc thì cũng k bit nói j, với cmt của chủ thớt từ đầu chỉ vui vẻ, chính bạn làm quá lên nên với tạo war thôi, bớt bớt lại dùm 😃
ps: chính bạn nói k ai trong comic bá đạo nhất thì tại sao bạn dám khẳng định trong tinhte hoặc trong việt nam này k ai đọc comic nhìu hơn bạn ( ng này cho là k phải mình đi) ???? vì vậy đừng vội lao vào bắt ép những ng mới bit về comic hay chưa theo kịp phải hỉu tường tận mọi chi tiết.
Hoàn Huy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanhduy1997 Muốn phê phán người khác viết sai chữ R với K ấy, thì học lại tiếng Việt đi rồi hãy cmt. Còn cmt của ông thớt chẳng đề cập đến vấn đề gì cả, cái mà mọi người reply cho thấy các bạn chẳng đọc bao nhiêu comic hết, chỉ toàn nghe nói thôi, khẳng định như thế luôn. Và tôi chưa từng nói trong Tinh Tế hay xa hơn là Việt Nam này "không ai đọc comic nhiều hơn tôi", tôi chỉ đề cập đến những người reply cmt của ông thớt thôi. Còn tôi có tốn công copy là để cho mấy ông hiểu mấy ông sai gì, ok?? Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe, đọc được vài ba cái feat rồi nghĩ lúc nào nó cũng đúng thì cho tôi xin. Cmt cuối, không phải cứ để ava DP thì gọi là fan chân chính, fan chân chính là người biết cái nào đúng cái nào sai để mà góp ý cho nhau, nói các ông không chịu hiểu còn đi bắt bẻ lại cái lỗi chính tả thì thôi, mấy ông thích hiểu thế nào đó thì hiểu.
khanhduy1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoàn Huy Ok tui cũng cmt cuoi, ng ta vui vẻ thì cứ để mọi ng vui, đừng phá game, dù fan j thì cũng k ai thích ng phá game hết, còn ava dp của tui là do tui thích những trò troll của dp thâm, chứ chả phải hâm mộ healing phắc tờ ghê gớm j hết, và đa phần chắc mọi ng ai cũng thấy dp dc tạo ra để troll vui vẻ là chính, bạn thích nghiêm túc thì ok fine thôi 😃
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
Bên FOX có những siêu anh hùng nào vậy các bác ?
tamock
TÍCH CỰC
6 năm
@spyhunter88 Deadpool, Scarlet Witch và Quick Silver vẫn thuộc Fox.

Phim Deadpool đang do Fox thực hiện, chưa phải Marvel.
Quick Silver đã xuất hiện trong X-Men: Day of the future past của Fox.
Hai nhân vật Scarlet Witch và Quick Silver trong Avengers 2 không phải dị nhân như trong truyện, mà là cường nhân (enhanced) với xuất xứ mới toanh.
dakilove
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard anh hùng bàn phím ^^
Lên lun anh em
@adagioleonard Chuột mua fan của hero chứ chuột mua hero làm gì mà xồn xồn các kiểu.
@dakilove Suýt nữa bị sặc nước 😁
Ủng hộ Đisney... Tượng đài tuổi thơ của bao thế hệ người trên thế giới, include tui
TuânSDv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MrDuc2010 Sao đọc cmt của bạn này khó chịu thế. Nửa nạc nửa mỡ
@TuânSDv Cụ cũng thế còn gì 😆
chandubumin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không dừng lại đó, đề nghị mới của Disney còn cho phép các cổ công của Disney lựa chọn nhận tiền mặt hoặc cổ phiếu Disney (theo tỉ lệ 50/50).

///Đoạn này mod viết nhầm Fox vs Disney thì phải 😁
@chandubumin Cám ơn bạn đã góp ý!
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
6 năm
Có phải loạn ngôn k ad??
"đề nghị mới của Disney còn cho phép các cổ công của Disney lựa chọn nhận tiền mặt hoặc cổ phiếu Disney (theo tỉ lệ 50/50)"
@TDCuong_TN Cám ơn bạn đã góp ý!
Mua xong rồi ad ơi
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
sao cổ đông Disney lại nhận cổ phiếu của Disney?
@firestork =)))
sao trả lời cmt mà ko hiện lên vậy trời
thằng comcast có được fox chia % gì ko? kkkkk
Mấy ông siêu nhân giá kinh nhỉ.
Mà mình đã qua tuổi thích thể loại siêu anh hùng láo toét này
@xuhariver vấn đề nó chẳng nằm ở tuổi tác o_O
@O.R.A.N.G.E KO hiểu nói cái gì luôn 😁
@qwert123451 Jav diễn cũng láo bỏ xừ, ko chân thật lắm 😁
@truong_evil Home made ấy
Thuyết âm mưu, Comcast giả vờ mua Fox để Disney tốn thêm gần 20 tỉ
@n.a.v.i.p Tỷ đô ai nói giả vờ . Comcast muốn lấy Sky vs mấy kênh sport của Fox còn cả Hulu nữa . Hàng bao nhiêu thứ ngon giờ về Disney hết . Năm sau Disney ra mắt dịch vụ cạnh tranh lại Netflix nên cổ đông nó muốn mua Fox bằng đc . cái quan trọng nữa là Sky cũng khá đc ở châu Âu . Mua xong Disney tha hồ mang phim ảnh các show lên dịch vụ stream của nó , có Sky dễ thâm nhập châu Âu luôn 😃
raycaster
ĐẠI BÀNG
6 năm
@n.a.v.i.p Bên nước ngoài chứ ko phải VN đâu bác mà nói chơi. Muốn mua thì bác phải chứng minh năng lực, lợi nhuận, chiến luọt phát triển, quyền lợi cổ đông công ty gốc, khả năng "phủ" các mặt kinh doanh khác trên tên tuổi sản phẩm, . . .Ko có mà đòi mua nó chửi cho sml 😁
@raycaster Comment vui vẻ mà anh em căng thẳng quá
khanhduy1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mimi_emyeu Theo mình bit thì có khá nhìu ng nước ngoài ghét các kênh thuộc Fox vì đưa tin k tin cậy
duyvankm
TÍCH CỰC
6 năm
Mua về rồi các siêu anh hùng với dị nhân è c** ra trả nợ chắc cũng phải mất vài năm
Thanhscub
TÍCH CỰC
6 năm
@duyvankm Dàn diễn viên còn mừng thì có 😆 Có phải nợ công đâu mà è ra trả nợ =))
@duyvankm è gì cơ ?
Điện ảnh thì không độc quyền.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019