[DIY] Chế màn hình laptop hỏng thành màn hình máy tính bằng in 3D

hanguyen.art
25/3/2020 20:7Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẽ 3D rõ xịn xò xong in ra cái nhựa màu vàng chán quá, chả khác gì đồ đồng nát! 😆 Bác in ra màu trắng hay đen có phải đẹp không! 😁
hanguyen.art
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tranngocminh1990 Mỗi người một ý thích. Đen hay trắng thì nó giống hàng công nghiệp mất rồi
Ý tưởng và thực hiện rất hay ạ
Bài viết dành cho mấy bạn thích "em yêu khoa học", chứ tiền, thời gian và công sức bỏ ra gấp mấy lần đi mua cái màn mới tinh
hanguyen.art
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chocolate12345 Dành cho bạn nào biết dựng 3d, có sẵn màn hình cũ và có máy in 3D. Tổng thiệt hại chỉ tầm 5-600k thôi
@hanguyen.art Thời gian + công sức nữa thì ko chỉ 5 600k
Tuyệt vời. Có dịp sẽ làm theo 1 cái.
Mua đồ trên Aliexpress dễ không các bác nhỉ. Chưa mua trên đây bao giờ
hanguyen.art
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zombie01 Mua dễ nhưng đợi hơi lâu, nhất là thừ khi dịch
akabela
ĐẠI BÀNG
3 năm
rất thích những bài DIY
nganlang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này cũng hên xui, trúng cái màn hình có mạch chuyển phổ viến thì mua được làm được, trúng cái hiếm mua không có. Có chỗ bán thì giá quá cao, thôi mua cái màn hình mới luôn cho rồi
Quá hay 😁
vusonhosn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhờ chủ thớt tìm giúp mạch giải mã cho màn hình mã: ltn141at15 (lenovo mã T410i) ?
em đang tính mua máy in 3D (chưa từng dùng bao giờ)
đại ca cho hỏi đại ca đang xài máy gì (giá nhiêu)? in ra có mịn ko, xử lý bề mặt ra sao ?
đại ca có thể cho em xin hình cận cảnh bề mặt và các góc của màn hình đại ca in ra đó không ?
Cám ơn nhiều
nói thật bác mua luôn cái màn hình cũ còn ngon hơn và rẻ hơn nhiều ạ 😆
cho mình hỏi mình có màn 1280-800 31 pin có dùng được bộ control board 30 pin không nhỉ bác
lukhach123
ĐẠI BÀNG
2 năm
các bạn cho hỏi, mình muốn rap màn hình laptop này vào thân laptop khác, nhưng nếu jack cắm khác số lượng chân thì có cachs nào để nối chúng với nhau ko, hay phải có thiết bị dò mạch hàn xì...??? các b chỉ giúp với ak. cảm ơn
tiếc quá màn mình 13.3 inch , không cũng vác bản vẻ của chủ topic đi in 3D
MeowMunĐen
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình có cái máy Macbook air 2017 bị hư mainboard, giờ có cách nào tận dụng cái màn hình để làm màn hình rời như cái của chủ post được không
Cách này có thẻ dùng để làm từ màn tablet cũ đc k ạ
B có nhận làm khung không ạ mình có con màn 15.6 inch với bộ giải mã rồi ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019