DIY - Gắn baga mũi của xe Dream cho xe Win 100, rất dễ thực hiện, siêu rẻ, chỉ tốn 70k

hnadov
7/4/2020 9:51Phản hồi: 63
DIY - Gắn baga mũi của xe Dream cho xe Win 100, rất dễ thực hiện, siêu rẻ, chỉ tốn 70k
Do bị dịch Covid-19, mình ở nhà có nhiều thời gian nên chế cháo cho con xe Win ghẻ của mình. Đây là clip hướng dẫn cách chế part để gắn baga mũi của xe Dream lên xe Win (lên dáng Adventure). Cách này rất rẻ và dễ làm, hầu như không tốn kém gì, chỉ tốn 70k tiền mua baga thôi.

Mời anh em cùng tham khảo nha!
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Làm được cho wave future không bồ
@Tinluntit1010 Vì mình chơi Win nên cũng không rành mấy dòng đó, đúng là đời sau này tụi nó toàn nhựa, hơi khó chế. Còn Win thì nó trần trụi sẵn rồi, chế độ làm cũng dễ hơn.
@Tinluntit1010 Giải pháp khả thi nhất là chịu khó đục phần mặt nạ để nhét mấy thanh inox vào trong, còn bên trong thì chế part gắn vào sườn.
Cách làm là duy nhất, làm cũng khá tốn công, tốn của mà độ thẩm mỹ sau khi hoàn thành chưa biết ra sao.
@Tinluntit1010 😆 ko biết future mà gắn cái này vào sẽ ra sao nữa.... (mình đi future)
limann
TÍCH CỰC
4 năm
@Tinluntit1010 Win chất - kiếm 1 con đẹp như vậy khó quá
ko biết h mua con win này ở đâu ổn nhỉ . Thấy nhiều chổ bán mấy con win độ lại tầm 10tr ko biết ổn ko
@tranlinh995 Win thì phụ tùng thay thế dễ vì máy móc xài chung với Dream, Wave cũng được. Còn GN125 đương nhiên ngon hơn nhưng cũng là hàng cũ và phụ tùng cũng khó khăn hơn 1 chút. Bạn cứ tham khảo từ từ, mình mua con Win này cũng đi dạng kiểng thôi, nhưng chạy địa hình được với giá cũng rẻ, chứ đi làm đi Wave RXS khỏe hơn :D
Hồ Lừng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tranlinh995 Thôi bác trả góp con GD110 của suzuki cho lành. Đẹp hơn win100
@Hồ Lừng e đi kiển thôi bác chứ ở nhà có con vin với con GZ rồi 😁
@hnadov e chủ yếu là đi kiểng cho vui thôi nên đang nghĩ là bỏ 10tr mua mấy con loại này hay thôi gom tiền làm con caferacer ổn ổn luôn
iplock
ĐẠI BÀNG
4 năm
xe win của bác đẹp quá .. minh có con win nhung của loncin chạy cũng tạm tạm ko chạy nhanh dc thôi nhìn xe bác đẹp thấy thích
bác ơi có ở Sài Gòn không cho mình mượn em này trên tay với :3
@su béo béo Oạch, nếu muốn trên tay nên kiếm mấy con Win chuẩn hàng Indo hoặc Nhật, con của mình Win Tàu, trên tay làm gì 😁
roycaro5151
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hnadov Nhìn hình lốc máy với co xăng thì em cứ nghĩ là win indo chứ bác 😂😂😂
@roycaro5151 Cái hình là do Mod nào thêm vào ấy để đưa ra trang chủ, chứ bài này em viết các đây 3 tháng có mỗi cái clip 😁, con trong clip mới là của em.
roycaro5151
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hnadov Ah, ra là vậy 😀
_ Chất.
Nhiều ng thích xe này nhỉ, mình chả hiểu sao nữa, nhìn đã thấy mỏi lưng rùi 😁
@hnadov Bạn cứ vui tính
@AZwarrior Mình đang chạy nó mà 😁, không lẻ mỏi lưng mình ko biết :D
fly07
TÍCH CỰC
4 năm
@AZwarrior Chưa chạy thì đừng phán. Chấp mấy con bình xăng dưới đích đi đường trường (so về độ mỏi lưng mỏi tay nhé)
ChillaGuy
TÍCH CỰC
4 năm
@AZwarrior Con này ngồi thẳng mà mỏi lưng gì cha, đi chiếc 66 ghi đông ngang mới mỏi nè.
Lúc trước ông anh gần nhà mua con này chạy xe ôm 😆
Cá nhân mình thấy xấu.
Cái nữa là nếu bỏ đồ vào trước đầu xe sẽ gây khó khăn lúc điều khiển, dễ dẫn tới tai nạn.
@bucom2486 Cái này để được áo mưa và những đồ nhỏ thôi bạn. Nếu muốn cứng, chở đồ nặng thì chế part bắt vào sườn, mình ko có nhu cầu chở đồ nên cứ để vậy, sáng treo ly cà phê lên đó đi làm.
MustDie
TÍCH CỰC
4 năm
@bucom2486 công nhận xấu vãi, cái khung bé tí ko biết đựng được gì, làm cái túi buộc ở bình xăng còn hơn. đồ to thì treo giá sau là đẹp nhất.
Xe đẹp quá, tiếng pô xe Win có sự khác biệt so với các dòng xe phổ thông của Honda, nghe rất đã tai.
@tuanhung1433 Tùy loại bô thôi, ấm giòn gì cũng có đủ hết vì nó dùng chung bô với Dream, Wave cũng đc.
Vui nhỉ, đầu giống đích, đích giống đầu
hay đấy
sao ko gắn cái thùng ở sau nhỉ
@Nguyễn Thắng 89 Vì mình hay chở đồ cắm trại ở phía sau, nếu gắn thùng thì không chở đc nhiều.
Thai-Meo
ĐẠI BÀNG
4 năm
HIX, TRÔNG XẤU
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
siêu dễ, siêu rẻ nhưng giờ mấy ai chạy con này :v
@tuan 95 Đây là lựa chọn số 1 của mấy anh Tây ba lô đó bạn, mua 1 chiếc chạy từ SG ra HN, xong bán lại rồi về nước. Đi phượt đủ cung đường đất nước luôn.
kemkem87
TÍCH CỰC
4 năm
có con Win chạy phố ngon lành phết:
- Dáng ko phải underbone
- Nhẹ nhàng, leo vỉa hè, dắt xe các thứ ngon.
- Chở hàng cồng kềnh như xe thồ lơn...
Hồi xưa chạy con win đỏ, lâu lâu lại bị mất nắp bình xăng. Con đó ko có báo xăng, cứ đi cách cây xăng tầm 2-300m là về mo tắt máy mở bình xăng ra xem sắp hết chưa, để xe trôi đến cây xăng là vừa 😁
datvn
TÍCH CỰC
4 năm
Xấu! Mất hết dáng win100
vuongde
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xấu đui.
thien.lafc
TÍCH CỰC
4 năm
con win còn ngon vãi