DIY - Hướng dẫn cách làm một chiếc bếp củi xếp gọn tiện dụng khi đi picnic, cắm trại

hnadov
12/6/2020 13:59Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

d0ntcryb4by
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đi cắm trại nhớ dọn dẹp nha các dân phượt.
Chán thanh niên ít ra cũng đem đồ ra nướng rồi thêm vài chai bia .... đằng này ... Aizzzz
@Bão Sài Gòn Chỉ là ăn tối thôi bác 😁, còn nhiều video ăn uống bằng cái bếp này mà :D
Tuanluong_hp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thế nào cũng có bác nói: Bạn không cần nhưng người khác lại thấy cần thiết. Với quan điểm của mình: Mod cứ đưa mấy cái bài VỚ VẨN như thế này thì bao giờ mới hội nhập được với thế giới. Bác @cuhiep phải có định huớng cho anh em đi chứ, cứ ngậm miệng ăn tiền.
@Tuanluong_hp Lại liên thiên, bài này vớ vẩn với bồ nhưng không vớ vẩn với người khác. Bồ muốn hội nhập với thế giới là như nào, định thảo luận các chủ đề như nào ? tầm cỡ vũ trụ à ?
Hay phết
techmen
TÍCH CỰC
4 năm
Hay, đỡ nguy cơ cháy rừng vì nhóm lửa bừa bãi
khá hữu ích
Thích thể loại du lịch kiểu này.
paladin3289
ĐẠI BÀNG
4 năm
chỗ đó cắt lazer quá rẻ vậy b, tha hồ chế cháo
lam_hieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hà Nội có chỗ nào làm không nhỉ
@lam_hieu Vác video ra đường đê la thành đoạn nhạc viện. Cho nó xem video bảo nó làm theo nguyên lý đó, chắc 2 tiếng xong. Dự tầm 500k
Mr Thiết
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lam_hieu Để nữa mình lên link shopee cho bạn luôn. giá tầm như chủ thớt thôi. trên shopee freeship đc.
Mình có xưởng laser Kim loại
lam_hieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mr Thiết Bác gửi link cho mình phát
Hay quá ạ, gọn gàng sạch sẽ
sonvchp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng thik làm mấy loại này nhưng thực sự là giờ ít time mà HN cũng khó tìm chỗ cắt
sonvchp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thì mình thik làm bằng inox 304 dày chút và có mặt đáy để ko gỉ, ko bị lão hoá và mềm do nung nóng và hạn chế cháy lan ra bên ngoài do ko có đáy. Trước đi picnic vs cq, mình cũng hay setup tiệc nướng nhưng bao h cũng phải mang than củi và cái khay inox to đặt làm chứ ko dám kê ba ông đầu rau. Có cái này chơi được cả củi cành thì tuyệt!
@sonvchp Nếu làm dày thì ngon nhưng mà nặng lắm, như bếp này mà dày 2ly nặng khoảng 4kg, 3ly hơn 6kg.
Mặt đáy phải làm lỗ thoát vì những lý do sau đây:
- Nhẹ: càng khoét nhiều thì bếp càng nhẹ.
- Là nơi để tro rớt xuống, nếu bạn dùng bếp thời gian dài thì tro sẽ tồn nhiều tro lò.
- Lấy không khí bên dưới.
Bếp này là bếp đốt, cấu trúc khác bếp nướng than, nếu bạn thường xuyên đi picnic thì mua các loại bếp nướng xếp gọn sẽ tiện hơn mang cái khay to 😁
rojamin
ĐẠI BÀNG
4 năm
thực tế sử dụng ntn vậy các thánh?
trong clip thấy lửa bốc lên tới tận mặt thế thì nướng gì được, khéo cháy đồ ăn xong cháy luôn cái rừng các bô lão ạ 😔
sonvchp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rojamin Lửa to thì nấu, khi có than ng ta ms nướng chứ bro!
@rojamin Công dụng chính của bếp là nấu nhé, còn nướng chỉ là chức năng phụ tận dụng thêm thôi bác, cấu trúc bếp nướng thì nó rộng hơn, thấp hơn và kín hơn.
Ekxanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
hay nhờ, giờ mới để ý vụ này, rất tiện lợi
thiết kế nhiều lỗ của bác khi gặp gió có bị tàn lửa nhanh ko. Mình thì thấy bếp nướng đa số ko có lỗ bên hông để tập trung nhiệt bên trên
@toilatoi199x Đây là thiết kế bếp nấu nha bác, nướng chỉ là tận dụng thêm thôi, cấu trúc bếp nướng rộng hơn, thấp hơn, kín hơn.
Đăng bán luôn đi Mod, chứ máy móc đâu mà chế cháo 😁
Hay quá bác, mà có điều xài xong phải để ra 1 góc cho hết nóng rồi mới xếp lại cất được 😁
@Banh My Sai Gon Kim loại tản nhiệt nhanh lắm, gạt than ra rồi để nguội tầm 15ph là xong.
Chia sẽ hay, thks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019