[DIY] Khoe quá trình mình tự làm case máy tính ITX nhỏ gọn

Nhựt đây nè
4/8/2020 18:7Phản hồi: 246
246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nierec
TÍCH CỰC
4 năm
Kì công và chuyên nghiệp quá.
đẹp, gắn thêm màn hình hiện thị thông số PC như bài viết mod Nam air nữa nhìn ghiền luôn
Quá đẹp bác ạ
Cho em hỏi quả bàn phím tên gì vậy ad
@tupattz96 Bàn phím noname ship china về bạn. Còn bộ keycaps là Feker 61 DSA PBT mua trên lazada
thienanh0611
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kỳ công quá bạn, cũng thích một case ITX chạy hackitosh như thế này mà lại phải tốn thêm tiền mua màn 4k nữa nên vẫn kết một con imac 21.5inch hơn hehe
tuannd30
TÍCH CỰC
4 năm
chuẩn quá bác ah
Cho mình xin thông tin bàn phím đi ^^
@tuannd30 Bàn phím noname ship china về bạn. Còn bộ keycaps là Feker 61 DSA PBT mua trên lazada
eto_design
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp quá bạn.
Nếu muốn học 3d thì bạn học Sketchup nhé. Nó dễ nhất trong các pm dựng 3d chỉ cần xem 2-3 tut là dựng được mô hình máy như vậy.
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đỉnh cao quá ạ ... mớ ước được tự lắp cho mình 1 con case mà giờ rút các nguồn pin từ main ra còn chả biết cắm lại như nào =)))))))
Captain!!
TÍCH CỰC
4 năm
đẹp tinh tế
xmanvu
ĐẠI BÀNG
4 năm
đẹp nhưng thay ổ SSD đi bạn ơi, hiệu năng tăng đáng kể đó
@xmanvu Main Z390 Phantom ITX có đến 2 khe M.2 NVMe mình lắp full hết rồi.
đc đó, cơ mà tui thấy mỗi cái dây da xấu còn lại đẹp =)))
tự build case nhìn đã ghê
Kỳ công và bài viết rất chi tiết, tuy nhiên với mình thì thấy chưa được đẹp lắm.
Mình thích kiểu hầm hố hơn, hoặc trong suốt. Bên cạnh đó cần xem thêm về tản nhiệt vì nếu dùng tản khí như vậy thì không gian hẹp, 2 quạt của VGA và CPU đang đối diện nhau và nằm ở 1 không gian chật quá.
@jackychanqn mình dùng cũng lâu rồi nên vấn đề tản nhiệt không cần phải xem lại đâu. CPU và VGA nằm ở 2 phía độc lập nhau giúp cho hơi nóng của VGA không ảnh hưởng đến CPU và ngược lại. Đối lưu gió tốt, quạt hút quạt thổi đầy đủ thì chẳng có vấn đề gì phải lo. Mình kiểm soát cả nhiệt độ case bằng cách lắp cảm biến để đo nhiệt độ không khí bên trong case và hiển thị ra màn hình OLED nữa mà lo gì, chứ có phải nhìn bằng mắt rồi đoán như các bạn đâu. Hehe 😁
pbtonline
ĐẠI BÀNG
4 năm
ngon đấy ạ
quá đẹp
TrungSonGL
ĐẠI BÀNG
4 năm
Góp vui
Em K39 mình build được hơn 1 năm rồi
Cấu hình
ASUS B450i
R7 2700x
Zotac GTX1070
Nguồn Delta 500W
Screen Shot 2020-08-06 at 14.50.57.png
Screen Shot 2020-08-06 at 14.50.49.png
Ngon, nhưng bạn làm khu mà vừa khí với Main là đẹp nhất. Tuy nhiên sẽ rất khó 😃
euxeon
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ông có thể cho tôi xin info cái fan của con vga với thanh led ông dùng dc không?
@euxeon fan IDCooling 9215 về độ lại. Còn dây LED là Phanteks Neon RGB lần trước làm dự án cho tinhte còn dư lại nên tận dụng cho dự án này.
kollersi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sẵn khoe case itx của em 😔. dù bỏ chơi lâu rồi.
Screen Shot 2020-08-06 at 14.54.31.png
Screen Shot 2020-08-06 at 14.55.13.png
Rất đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019