DJI Mini 2 ra mắt với thiết kế nhỏ gọn, quay 4K30p, chụp Raw, bay tối đa 31 phút, giá từ 449 USD

Enzo Le
9/11/2020 13:31Phản hồi: 94
DJI Mini 2 ra mắt với thiết kế nhỏ gọn, quay 4K30p, chụp Raw, bay tối đa 31 phút, giá từ 449 USD

DJI vừa mới giới thiệu chiếc drone mới nhất của hãng với tên gọi là DJI Mini 2, đây chính là chiếc flycam thế hệ tiếp theo của DJI Mavic Mini ra mắt hồi năm ngoái. Đây hứa hẹn sẽ là một chiếc drone thú vị cho những anh em mới chơi flycam lần đầu.

DJI Mini 2 có giá 449 USD cho bản Standard Kit, và gói Fly More Combo là 599 USD (có thêm 2 pin, dock sạc, túi, cánh quạt...)

DJI Mini 2 mới có cùng trọng lượng 249g (1g dưới giới hạn trọng lượng 250g yêu cầu phải đăng ký với Cơ quan Hàng không Liên bang Hoa Kỳ FAA), nó cũng có cùng một màu và cùng một thiết kế gấp nhỏ gọn như người anh em Mavic Mini trước đây.

DJI Mini 2 được trang bị cảm biến kích thước 1/2.3 inch, có thể chụp ảnh tĩnh 12MP và khả năng quay video 4K/30p ở tốc độ 100Mbps. Ngoài khả năng quay video 4K mới, DJI Mini 2 cũng có thể chụp ảnh Raw, điều mà Mavic Mini không có. Khi quay video ở độ phân giải 1080p, giờ đây người dùng có thể zoom 2x với chất lượng lossless và zoom 4x kỹ thuật số.

Các tính năng chính:
  • Phạm vi bay lên đến 10km với OcuSync
  • Chịu được tốc độ gió từ 29 - 38km/h
  • Trọng lượng 249g và thiết kế có thể gập gọn lại
  • Gimbal 3 trục với khả năng quay video 4K30p
  • Chụp ảnh tĩnh 12MP ở định dạng JPG & Raw
  • Thời gian bay lên đến 31 phút
  • Tốc độ bay lên đến 58km/h
  • Zoom kỹ thuật số lên đến 4x
  • Chế độ bay & chụp panorama thông minh
  • Tự động cất cánh, đứng yên & trở về điểm xuất phát
  • Độ cao tối đa có thể cất cánh là 4.000m

Theo DJI
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
Quá ngon!
@Scorpius DLord Ko mua. Lên app cho 1 sao luôn
spy179
TÍCH CỰC
3 năm
@Hải Khơi Nguyễn kêu gọi anh em cho nó 1*, xong nó làm bản đồ chỉ có VN thấy đảo, còn nước nó thì giữ nguyên. Nếu nó khôn thì xóa luôn như Google
@dopercy 1 chiến lược Chị Na áp dụng luôn mang lại hiệu quả đó là nói và nhắc mãi 1 điều sai trái. Cuối cùng nó thành đúng.
Ruiz
CAO CẤP
3 năm
Phạm vi bay 10km xa dữ vậy, vậy mua 1 con về để cho bay ra coi ruộng khỏi mắc công đi
@honghai12a1 Haha
hnt.n007
TÍCH CỰC
3 năm
@honghai12a1 Khổ cho xứ thiên đường, chuyện ở xứ giẫy chết mà vẫn quan tâm lắm 😃
@hnt.n007 thế sao xứ giãy chết cali thích quan tâm VN lắm! hahahahah!
Cười vô mặt
angel2706
TÍCH CỰC
3 năm
@honghai12a1 tiêu chuẩn kép mà! 😃
dinhnam1964
ĐẠI BÀNG
3 năm
Rất thích sản phẩm này, tuy nhiên chưa xử dụng Flycam lần nào nên nếu có mua thì cũng phải đợi xem nó xử dụng có OK không từ các Pro
@dinhnam1964 Bác chưa sài thì kiếm 1 con siêu rẻ tập bay trước. Or kiếm 1 bãi thật rộng tập bay
dinhnam1964
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenmanh287 Thanks
Dr3am
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dinhnam1964 lời khuyên thì đừng mua đồ rẻ mà tập , tập đồ tốt ko sướng hơn sao , dji ok
dinhnam1964
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Dr3am Mình hồi giờ cũng khg hay mua đồ rẻ! Thanks
angel2706
TÍCH CỰC
3 năm
@dinhnam1964 hãng này ok bác ơi! Bác tập mini này trước sau muốn đổi lên dòng khác cũng đc. mini 1 cũng có nhiều review rồi ạ
301
ĐẠI BÀNG
3 năm
bay 10km, ghê vậy
htnvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cô hàng xóm giờ đã lấy chồng
Bác nào mà mua con mini đời đầu rồi sẽ thất vọng bởi thông số thì ngon rất ngon mà bay thực tế ko đc như vậy, bay xa tầm 1km là hình truyền về ko biết đâu mà lần và thất vọng nhất là gió hơi tí là nó méo bay nữa. Nản
@autumnlove Xem video của kenhsangtao.com bay xa mấy km vẫn ngon mà bác
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Gió to 1 chút là ngỏm rồi,
Tương lai nó làm luôn con như này thì ngon , sáng bấm remote đưa vợ đi làm , chiều bấm đón con về
6561984_0_387_3071_2048_1000x541_80_0_0_b2645d171768d356713f0bc5389c2283.jpg
huynhkhoabt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Red Apple Cười ko ngậm miệng được với ý tưởng của bạn
Cười vô mặt
@Red Apple Ý tưởng hay, tuy nhiên tự đưa đón có cái thú, mình vẫn đón đưa hằng ngày, hix
@vrthanh Nhưng lúc nhậu xong nhảy lên ngồi rồi nhấn return to home cũng giá trị lắm bác
@Red Apple Haha, ứng dụng thực tế.
Giá ngon quá.
@zerolove77 Có rồi bác. Thấy bản combo là 13tr9
king.kong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zerolove77 bản full là bản gì bác
Cái này mà bay trên nhà hàng xóm thì cũng nhiều phiền phức lắm đây.
tranvinh4u
TÍCH CỰC
3 năm
Bay 10km mà lỡ mất tín hiệu nó có biết đường về ko ae
@tranvinh4u Mất thì nó tự về chỗ lúc nó xuất phát, còn ko đủ pin thì rụng đâu thì rụng
colenao00
TÍCH CỰC
3 năm
DJI Mini 2 có giá 449 USD cho bản Standard Kit, và gói Fly More Combo là 599 USD (có thêm 2 pin, dock sạc, túi, cánh quạt...)
==> Về VN giá sẽ như nào ta
@colenao00 Combo đang có giá 13tr9
@zombie01 Tính ra giá cũng dễ chịu hơn rồi.
matinews
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có gì đó sai sai khi nói bay cao tối đa 4000m! Chắc là bay xa! Dòng Mini 1 nhiều bác bị rơi rớt! Dòng 2 với khối lượng nhỏ như thế mà kêu chịu được sức gió 30km/h khó tin!

"Mini 2 can resist 29-38kph winds and take off at a max altitude of 4,000 meters, so your footage is stable even when flying along a windy coastline or high above an alpine forest."
Có nghĩa là nó có thể cất cánh ở độ cao 4.000m bác ah!!
katuu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@matinews Vãi dịch, làm tưởng bay cao đc 4 km 😴
@matinews Ặc ặc, dịch kiểu này thì chết
Kinh vãi
@matinews Sorry mình nhầm, đã chỉnh lại, tks bạn nhé!
@matinews Mình có nghiên cứu và build drone, sức kháng gió của drone không hẳn phụ thuộc vào trọng lượng mà phụ thuộc chính vào sức đẩy của động cơ
Cửa hàng chào hàng, rver rv muốn nát bấy cái ytube rồi mới đưa tin ra mắt, rất tinhte
thangbem
TÍCH CỰC
3 năm
@lekhanhtrung123 tôi cũng nghĩ vậy, giờ xách tiền ra Tokyo Camera có khi mua luôn được rồi mà giờ mới lên
tinhte nội dung càng ngày càng chán
iexplore
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mini 1 độ cao tối đa 500m, xa 5km mà mini 2 độ cao 4000m, có gì đó sai rồi
@iexplore Ông thần mod dịch ẩu đó bác 🤣
Atưdút
TÍCH CỰC
3 năm
Mịa.mới đọc bên zing thấy ứng dụng có đường lưỡi bò là éo phái rồi nhé.lúc trước thì thix nó nhé.tẩy chạy nó
Con drone bình dân mà bay cao 4000m là xàm rồi nha. 4000m là hơn 13000ft, là cao độ hoạt động của các chuyến bay thương mại đấy! Dịch ẩu tả!!!

Chính xác là nó có thể cất cánh ở độ cao tuyệt đối lên đến 4000m (so với mực nước biển, tức là cất cánh trên đồi núi...v.v), nhưng độ cao tương đối từ điểm cất cánh cũng chỉ vài trăm mét mà thôi!

Mini 2 vẫn không có cảm biến va chạm, không có Active Track... Điểm duy nhất có vẻ hấp dẫn là controller đổi chổ gắn điện thoại lên trên (thật sự controller của Mini 1 thiết kế quá ngu 😁)

Anh em nào đang xài Mini 1, mình nghĩ là không cần update làm gì đâu (mình cũng vậy). Trừ khi dư tiền quá thì cứ mua thôi 😆
thangbem
TÍCH CỰC
3 năm
@Rossonero224 ông update từ Mini 1 lên à =))
@Penguin Pingu Sorry, mình nhầm, đã chỉnh lại rồi bạn nhé, tks bạn!
@Rossonero224 Chưa có Mini 1 thì mua thẳng Mini 2, còn đã có Mini 1 thì không đáng để nâng cấp bác ạ 😁
Rossonero224
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thangbem Uh mình đang dùng mini 1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019