Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

DJI Mini SE cuối cùng cũng được ra mắt ở Mỹ với giá $300

Nhà Của Cáo
10/8/2021 15:15Phản hồi: 73
DJI Mini SE cuối cùng cũng được ra mắt ở Mỹ với giá $300
Sau những trở ngại thì cuối cùng DJI cũng mang DJI Mini SE qua được thị trường Mỹ. DJI Mini SE có khả năng bay 30 phút, bay xa 4km, độ phân giải video 2.7K và có gimbal 3 trục, tất cả chỉ nặng 249gram.

DJI nói rằng Mini SE có cân nặng gần như bằng một chiếc smartphone, dưới 249gram. Trọng lượng siêu nhẹ này, mang lại nhiều lợi thế cho Mini SE không những ở tính năng nhỏ gọn, dễ thao tác, mà còn là ở việc lấy giấy phép bay sẽ dễ dàng hơn rất nhiều khi trong tay bạn là một chiếc máy bay ở hạng cân thấp nhất. Ở các Quốc gia khác nhau sẽ có cách cấp giấy phép cho các máy bay không người lái khác nhau, và hầu như là theo cân nặng, cho nên trọng lượng nhẹ đang là một lợi thế cạnh tranh mới trong thế giới flycam. Chưa kể kích thước nhỏ và nhiều thiết bị an toàn đi kèm, khiến DJI bay ở điều kiện trong nhà an toàn hơn, gần con người, và nhờ vào các cảm biến, nó có thể bay lơ lửng ở điều kiện trong nhà tốt hơn.

Các tính năng ăn khách của DJI như: QuickShots, bay theo quỹ đạo định sẵn “dronie”, “rocket”, “circle”, “helix” … đều có mặt trên DJI Mini SE.

DJI Mini SE ban đầu được ra mắt tại Trung Quốc, Úc, New Zealand, Canada, Brazil, Sing và một số quốc gia khác vào tuần trước, đến nay mới được ra mắt ở Mỹ. Nhìn chung thì hơi khó khăn cho DJI và mình nghĩ là do tình hình dịch bệnh gây khó khăn trong việc sản xuất và vận chuyển hàng hoá.

Chưa biết khi nào thì DJI Mini SE sẽ có mặt ở thị trường Việt Nam, rất hóng vì mình đang thích trọng lượng nhẹ của nó, có thể gấp gọn, di chuyển dễ dàng hơn.
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy nhỏ gọn quá. Ví dụ ở Singapore thì việc bay fly cam chỉ được ở một số vùng nhất định. Mình không rõ Việt Nam thì luật thế nào ?
@hoangtuanfithou VN thì theo nghị định 36/2008/NĐ-CP thì tất cả các thiết bị bay đều phải đăng ký và xin phép bay:
son.evrf
ĐẠI BÀNG
3 năm
@palmtj27 đúng rồi, chả xin bao giờ vì cứ đến là bay lên thôi 😃)
@hoangtuanfithou VN thì muốn bay phải có giấy
HVT
TÍCH CỰC
3 năm
@1920x1080 vậy bạn toàn bay lén giống như VN hay xài phần mềm cr@ck mà không bao giờ xin phép phải ko nè?
Haduong90
TÍCH CỰC
3 năm
Giá ngon nhỉ.
Giá ngon quá. Sẽ làm 1 em này chơi.
Lâu lắm rồi không được bay từ ngày em nó tử nạn
https://dji-vietnam.vn/san-pham/dji-mini-se/#reviews
Ngoknc
CAO CẤP
3 năm
Nhỏ quá gió hơi lớn tí là bay ko nổi nên mình khuyên chân thành các bạn đừng mua. Hãy mua bản 2s hoặc pro ấy
@HyH Bác chưa thấy con Mavic pro 2 đem ra ngoài Quy Nhơn. Bay trong chính giữa thành phố thôi, mà gặp đúng cơn gió là lặt lìa cái gimbal liền. Máy bay nó gồng tạm đc, bay được nhưng không thể quay phim gì.
Mavic còn thế thì con này tuổi gì. Gió mạnh cái là ăn cho hết. Nói chung mua cứ mua, nhưng rủi ro cao.
@anhlt mini 1 dùng 18650 dưới 50% pin thì dòng xả tụt gặp gió kéo ko về dc , sau con mini 1 thì dji ko làm thêm bất kỳ con nào dùng pin lithium ion cả - con mini 2 và se dùng Lipo như spark và bao con khác
@HyH ngta nói đúng mà bạn
Bay chỉ đc có 30' thôi sao. Có con nào bay lâu hơn không quí zị?
@NOW NOW Thiếu gì, tìm hiểu về drone đi chứ
nlht
TÍCH CỰC
3 năm
@NOW NOW Mua thêm pin.
@NOW NOW 1 viên bay thực tế tầm 25p, bộ combo 3 viên pin là bay thoải mái r b
@NOW NOW Chơi flycam bay footage dịch vụ tầm 3-5p đủ source quay r, trong một đoạn video thì bao gồm cảnh mặt đất và trên không nữa. Mỗi phân cảnh 10-15s rồi chuyển cảnh.
DuyZzzz90
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NOW NOW 30 phút thực tế tầm 25 phút là quá okay rồi...
suse
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ở VN, với cá nhân chơi các thiết bị này hầu như toàn bộ đều chui thôi. Theo đúng quy định pháp luật thì chỉ mỗi lần cánh drone thậm chí dù là trong sân nhà bạn mà không xin giấy phép cũng bị tính là vi phạm rồi. Mỗi lần cất cánh thì đều phải xin lại một giấy phép mới.

Đọc các quy định về pháp luật cho món này xong thấy nản luôn. Bỏ ý định chơi.
@suse đúng là như thế nhưng giấy phép xin không khó, chơi theo hội nhóm hoặc cứ bay ko gần khu vực quân sự thì gần như không ai quan tâm :v
Huy Vôva
ĐẠI BÀNG
3 năm
@transyhongvn Không khó nhưng rất mất thời gian, kể cả có thông qua agency hỗ trợ, chi phí kha khá và mỗi tờ giấy phép đều phải đi thông báo trước với ban chỉ huy quân sự tại chỗ đăng ký. Cái này đi làm job quay chụp thì k phải vấn đề lớn lắm do thời gian địa điểm rõ ràng, còn đi du lịch thì hơi loằng ngoằng.

Phải chi có hệ thống để cho đăng ký online, có cơ sở dữ liệu để quản lý tự động khỏi phải đi trình diện :v

Hoặc nếu có luật cho phép bay có kiểm soát thông qua hình thức bằng lái như một số nước triển khai, quản lý bằng điện tử 100% thì rất hay. Tất nhiên để làm được việc này nhà nước phải đầu tư thêm nhiều thứ nhưng nhu cầu này thật sự rất nhỏ và không phải là cấp thiết, nên chắc phải còn rất lâu mới trở thành hiện thực :v
@Huy Vôva Thôi các bác nhà mình toàn người 0.4. Mấy cái thủ tục online này mấy bác ko biết hoặc ko thèm biết đâu. Nói đâu xa. Trong mùa dịch mà phát phiếu giấy đi chợ như thời bao cấp. Mồm thì cứ ra rả 4.0 cho oai chứ biết cái quái gì đâu.
Giờ có con này giao nhận hành ngò cũng ổn , hy vọng đc cấp luồng xanh cho flycam 😁
để được thỏa chí đam mê môn này thì phải chịu khó xin giấy phép và mỗi lần bay đều phải thông báo cho cơ quan quân sự địa phương
Mày vui tính vãi
atmh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chủ thớt muốn có thì ghé mấy cửa hàng Tokyocamera có mà nhiều rồi
Ở VN bán con này cả tháng nay rồi.
@benkhang và giá thì rẻ hơn Mỹ =]]]
nhẹ thì hẳn là dễ bay ... theo gió lớn 😁
anw cũng khá dễ chịu cho người đam mê và mới bắt đầu như mình!
ồ ngon lành mà giá lại rẻ nữa, cũng chỉ có 300$
@A0kiji 300 usd là chưa thuế ( giá ở Mỹ tuỳ bang đánh thuế khác nhau ) nhưng đến tay bác kể cả phí ship hàng online thường rời tầm 328-360 usd tuỳ bang . còn ở sài gòn bán có 7tr5 full thuế =]]]
Không biết con này với Mini 2 con nào ngon hơn nhỉ, thấy Mini 2 giá cao hơn xíu
@tamnguyen072 mini 2 ngon hơn và đắt hơn .
@tamnguyen072 Mini 2 nhiều tính năng cao cấp thiếu mỗi active track là nó như air 2
boyplay
TÍCH CỰC
3 năm
Giá xin giấy phép mỗi lần là bn nhỉ ?
@boyplay miễn phí . xin phép từ 2-3 ngày dc thông qua .
@palmtj27 Xin ở đâu thế bác. Có link gửi mình tham khảo cái.
@zombie01 tại cục tác chiến tại địa phương bác . người ta phát cho bác 1 tờ khai bác khai thông tin vào, toạ độ bay theo vị trị tên gọi và vị trí theo gps , tầng bay cao bao nhiêu , thời gian bay , mục đích bay . bên đó sẽ kiểm tra có phải vùng cấm hay ko nếu không thì sau 2 ngày họ chuyển về ban chỉ huy quân sự thành phố nơi vị trí con drone chuẩn bị bay( nếu trong cùng thành phố thì chỉ 1 ngày ) và thông báo với bác lên lấy tờ chấp thuận là xong .
@palmtj27 Thank bác
matinews
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngoài lề chút! Mình muốn quay toàn bộ quận 4 thì nên đứng ở vị trí nào để không bị mất sóng nhỉ?
Roxbenxz
TÍCH CỰC
3 năm
Dành cho người mới tập chơi, ae cứ so với air, mavic,.. Làm gì. Từ từ lên đô
gabeohp91
TÍCH CỰC
3 năm
VN bán cả tháng nay rồi mà. chả khác nào con mini đời 1 thay bằng cái điều khiển mới.
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gabeohp91 cho mình xin cái link tham khảo đi bạn
Captain!!
TÍCH CỰC
3 năm
ước đc sở hữu em nó
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp