DJI ra mắt Mavic Mini: rất nhỏ gọn, nặng 250g, bay khoảng 30 phút, giá $399
Trung Dt
8 tháng trướcBình luận: 137Lượt xem: 46.254
DJI ra mắt Mavic Mini: rất nhỏ gọn, nặng 250g, bay khoảng 30 phút, giá $399
DJI vừa giới thiệu phiên bản máy bay điều khiển gấp gọn có camera nhỏ gọn và nhẹ nhất của hãng là Mavic Mini. Đây là mẫu drone được đánh giá là thân thiện và an toàn nhất ra đời từ những kinh nghiệm phát triển sản phẩm lâu đời của DJI. Bộ sản phẩm Mavic Mini sẽ bao gồm remote điều khiển từ xa với giá chỉ 399 USD, thấp hơn đáng kể so với giá 650 USD của bộ combo DJI Spark và remote điều khiển riêng.

Với khối lượng 250 grams, DJI Mavic Mini còn nhẹ hơn cả Spark. DJI cho rằng đây là một khối lượng lý tưởng để thiết bị hoạt động bay ở bất kỳ khu vực nào một cách an toàn dựa theo đánh giá của các cơ quan quản lý hàng không. Tất nhiên DJI cũng tích hợp hệ thống định vị geofencing giúp máy bay không cất cánh ở những khu vực bị hạn chế. Hệ thống nhận dạng từ xa AeroScope giúp bảo vệ các khu vực nhạy cảm, tích hợp tính năng giới hạn độ cao và có thể giúp drone quay trở lại địa điểm xuất phát nếu mất kết nối với bộ điều khiển hoặc dự báo pin thấp.

DJI Mavic Mini đem đến thời gian bay lên đến 30 phút, nhiều hơn đáng kể so với Spark. Mavic Mini sở hữu cảm biến ảnh CMOS 12 MP kích thước 1/2.3" đặt trên hệ thống cân bằng 3 trục và hệ thống ổn định hình ảnh bên trong, đem lại khả năng quay video 2.7K 30 fps, 1080p 60 fps hoặc chụp ảnh 12 MP.

DJI Mavic Mini sử dụng phần mềm điều khiển DJI Fly trên di động đem đến những hướng dẫn bay cho những người mới bắt đầu cũng như đã dần quen với thiết bị. Người sử dụng cũng có thể lựa chọn những chương trình bay cài đặt sẵn QuickShots bao gồm các lựa chọn Rocket, Circle, Dronie, Helix.

Theo dự kiến, DJI Mavic Mini sẽ có mặt trên thị trường trong tháng 11/2019. Đây sẽ là sản phẩm thay thế hoàn hảo cho Spark với khối lượng nhẹ, nhiều tính năng cùng mức giá phù hợp hơn.

Nguồn: DJI
Kết em này rồi, không biết có phơi sáng, chụp hyperlapse, pano 360 đc ko nhỉ?
@FrozeEzio Thì tôi nói auto chứ manual thì FPV cũng chụp được cần gì flycam.
@Tommy297 Bác ơi, chụp và ghép ảnh là chọn chế độ gì ạ?
@0977549666 Chụp phơi thì chỉnh tay nha bạn,còn quay hyperlapse thì chọn chế độ đó rồi canh góc,cảnh,điểm ( nhiều thứ cho mình chọn ) rồi bấm nó tự làm hết xong combine lại file cho mình hết,nói chung là tự động và cũng dễ thôi
Giá như lời đồn, nhưng chỉ 2.7k
Giá quá tốt và gọn nhẹ
@port2life Giá ngon quá. Nhỏ gọn nhẹ và thêm nhiều tính năng xịn xò nữa chớ. Đợi hàng về thui 😃
@port2life Ẹc, mới đọc tưởng bác chửi nó cái giá.. kaka..!
@port2life Đã quá :3
Chơi đâu thì chơi, làm ơn tránh xa thiệt xa khu vực sân bay nhé
@IdolPC Gần sân bay nó méo chịu bay đâu 😆
@allianzboys Bay bình thường bác nhé 😃)
@allianzboys Có can thiệp phần mềm là chơi tuốt
Ngon hơn spark mà giá lại rẻ hơn
@MustDie nhìn nó nhỏ và đẹp thế này, có khi lại phải mua chơi thử quá
Thích quá trời
@Sev Huynh mua về quay gia đình khá thuyết phục!
@Jaywalk Nhu cầu mình chỉ có thế
Ước mơ của mình có được con drone quay bậy bạ và gọn nhẹ bắt đầu gần hơn chút rồi. Hihi
Bây giờ mavic pro cũ cũng rẻ lắm rồi, nếu mua mavic pro cũ thì có rủi ro gì không anh em nhỉ. 😁
@thanhlocgp rủi ro là ít người có kinh nghiệm để cho bạn kinh nghiệm mua đồ cũ :rolleyes:
Awwww, đợi ngày có máy bán ở VN. Hi vọng về bán 9 củ là múc liền.
@cctoti 400$ thì làm gì có giá 9 củ :v bèo về vn cũng trên 10 củ :V
@sassers thuế và ship trừ khấu hao chợ đen chắc dao động quanh 12 củ
Đã có nhiều bài trên tay trên Youtube. Size của nó còn nhỉnh hơn chiếc Iphone 11 Pro Max nữa. Có case túi đi theo nữa
Kết em DJI này rồi, hy vọng Tinh Tế sớm có bài viết trên tay !
Mấy dân chơi toàn vác ra khu vực sân bay hay cấm bay uy hiếp an toàn hàng không !
@Hiệp Có Tóc Toàn ngồi chỗ phán bừa ..
@bocua Chưa thấy tận mắt đờ rôn bay vè vè ngay trước mũi máy bay hạ cánh tại tân sơn nhất bao h hả : )))
@nguoila_87 Mới đọc báo lên đây cmt hả.
@Siêu nhân gầy làm ơn động não đọc và hiểu "thấy tận mắt"
@nguoila_87 Bạn mới đúng là người nên động não lời nói người khác đấy. Tay nhanh hơn não.
Nhỏ vậy kháng gió tốt không nhỉ, ra biển gió thổi bay cmn xuống biển thì mệt
@nh0ktam01 k được đâu.
@nh0ktam01 Của dji thì yên tâm đc bạn. Có thể kháng đc tuy ko tốt bằng
@Minh trí nguyễn Mavic Pro ra biển găjp gió còn lắc như cắn thuốc nữa chứ mấy con nhỏ nhỏ vầy - )))
@Minh trí nguyễn Mavic Pro ra biển găjp gió còn lắc như cắn thuốc nữa chứ mấy con nhỏ nhỏ vầy - )))
@nh0ktam01 Mấy con nhỏ gọn này chơi ở hồ bơi hay sau vườn thì được, ra biển thì xác định.
Con này gọn nhẹ vãi, không biết khoảng cách tối đa remote được bao xa. Chắc các chế độ an toàn như tránh vật cản hoặc tự động di chuyển về vị trí người điều khiển thành mặc định rồi nhỉ.
@saigon_2003 15m thì bay lượn gì
@spyhunter88 4Km,trừ hao pin này nọ bay an toàn tầm <3Km trở lại nếu không vật cản
@Tommy297 Chắc trên controller cũng có hiển thị khoảng cách luôn nhỉ 😁
Để xem lúc nào đi chơi mượn hoặc sắm 1 chú.
@spyhunter88 Hiện đủ thứ trên màn hình,cũng chẳng quan tâm lắm,chủ yếu xem độ cao và độ xa thôi,gps,tín hiệu giữa Drone và Controller...nếu yếu quá thì nó cũng réo um sùm
Vậy còn mavic air bán cho ai?
@lekhanhtrung123 cái ji nó cũng có phân khúc riêng . câu hỏi của bạn giống như "vision ra mắt giờ SH mode bán cho ai " ấy
Nhìn dễ thương
Nhỏ nhỉ
Bao giờ mấy con này thay cam hay thay len được nhỉ. Khi nào cần góc rộng hay tele chỉ việc thay là xong😁
@zombie01 k được. chỉ có gắn ngoài nhưng loằng ngoằng lắm.
Đây là Apple của các hãng Drone đó. Đợi em nó về rồi săn mua lại ^^
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019