DJI ra mắt OM 4: gimbal điện thoại gấp gọn, ngàm gắn dạng nam châm, giá 150 USD

Trung Dt
26/8/2020 13:59Phản hồi: 149
DJI ra mắt OM 4: gimbal điện thoại gấp gọn, ngàm gắn dạng nam châm, giá 150 USD
DJI công bố thế hệ gimbal mới cho điện thoại với tên gọi OM 4, kế thừa phiên bản Osmo Mobile 3. Với kiểu đặt tên mới, DJI cũng đem đến cơ chế gắn thiết bị mới cho OM 4 với kiểu hít nam châm vào phụ kiện nhằm giảm thời gian thao tác gắn điện thoại vào gimbal, tạo thêm thuận tiện cho người dùng.

DJI cho biết OM 4 được nâng cấp hệ thống mô-tơ bên trong giúp gimbal chịu được sức tải tốt hơn đối với nhiều dòng điện thoại to và nặng. OM 4 kết nối với ứng dụng DJI Mimo nhằm đem đến cho người dùng loạt tính năng sử dụng thuận tiện hơn.
  • ActiveTrack 3.0: công nghệ theo dõi đối tượng chủ động có thể nhận biết người lớn, trẻ em, vật nuôi. ActiveTrack có thể điều chỉnh từ nút joystick trên thân của gimbal.
  • Điều khiển bằng cử chỉ: tính năng này giúp người dùng tự kích hoạt chế độ quay hoặc chụp ảnh trong những điều kiện cần tự chụp, hoặc ở xa điện thoại muốn sử dụng.

DJI OM 4 được tích hợp nhiều chế độ nắp bắt khoảng khắc được lập trình sẵn, tận dụng sự chuyển động từ gimbal để đem đến những hiệu ứng quay và chụp ấn tượng như DynamicZoom, Timelapse, MotionLapse, Hyperlapse, slow-motion, hiệu ứng quay xoay vòng (spin)… Chế độ thể thao giúp tăng khả năng nhận diện đối tượng chuyển động trong khung hình ở mức nhanh hơn.

OM 4 gồm 2 phụ kiện cho điện thoại để ‘hít’ nam châm vào giá đỡ của gimbal. Phụ kiện thứ 1 là miếng nam châm hình tròn có chân đỡ điện thoại được dán cố định vào mặt lưng. Phụ kiện thứ hai là giá kẹp đa năng có vòng tròn hít nam châm. OM 4 cũng có thiết kế lỗ gắn phụ kiện phía dưới để kết nối đến chân máy dễ dàng.

DJI OM 4 có giá bán niêm yết là 150 USD bao gồm hai phụ kiện gắn điện thoại, tripod cầm tay nhỏ kèm theo trong hộp sản phẩm.

dji_om_4_tinhte_1.jpg dji_om_4_tinhte_2.jpg

Nguồn: DJI
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn chắc chắn ghê. Cơ mà vẫn thích cái giá của XiaoMi hơn.
l_u_m_i_a
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Bạn và 500 Anh Em https://dji-vietnam.vn/san-pham/om-4/
Giá con này ổn mà bác, quá ngon trong tầm giá đi chứ
Vừa thấy thông tin này xuất hiện hôm qua trên FB, việc gắn nam châm như kia kể cũng hay. Mình đang xài OM3, vẫn khoái gam màu trầm hơn là màu sáng! Đợi thêm vài bài trên tay, chia sẻ cảm nhận về thiết bị gimbal mới này của DJI rồi sẽ ra quyết định sau 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 mới sài đc nửa tháng a. dùng Ip 3 năm nay còn trước đó toàn BB thôi a. hụt hẫng nhất là quả loa trong không được to rõ như của mấy con bb10
@ngocthang_bibi À, nếu đề cập đến loa thoại thì đúng là ko thể bằng, đơn giản đó là vì loa ngoài của K1, K2 là mono, ko phải stereo như mấy dòng BB10 kiểu Passport! Cái này thì K2 thua đứt đuôi 😁
@crazysexycool1981 thế mua OM4 để lại e OM3 nhé
@ngocthang_bibi Hiện A chưa thật sự thấy có đủ hứng để mua chiếc OM4 này, chỉ là vài điều mới mẻ đọc được trên mạng thôi! Còn nếu muốn sở hữu OM3 thì E qua các group liên quan đến hội DJI ấy, bên đó bán nhiều lắm, cụ thể bên này nè! Tầm 2tr mua được bản combo 2nd òi 😄
Screen Shot 2020-08-27 at 12.36.59.jpg
cần mua OM3
@sonkhoablack Qua group DJI trên FB ấy, trên đó bán rất nhiều 👍
@sonkhoablack Mình bán 0924205945
ngole88
TÍCH CỰC
4 năm
mình mua gimbal về cất tủ cả năm xài được 1 lần 😆
@ngole88 mua chơi thì đúng rồi, nếu có việc làm đi quay video quảng cáo hay video youtube ms cần đến
Kid_Alone
TÍCH CỰC
4 năm
@ngole88 đầu phân vân giữa gimbal vs gopro
mua go xong cả năm sài đc đúng 1 lần đám chị, quay đc 4 phút =))
giờ k dám mua gimbal luôn...
nonliving
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngole88 tưởng mỗi mình em, he he
@ngole88 mua không dùng thì cho mình bạn ê
ra mắt sớm thì bớt được tiền mua zv1 rồi 😔
@trunghieu7393 Thì bán thứ đó đi rồi chờ OM4 ra thì xúc thôi, đẩy nhanh còn được giá 😁
có nên mua em này thay cho cái minitripod của jobby mình đang xài không ta?>
joby-phone-telepod-telepod-mobile-jb01550-bww-iphone-8-angled-rgb.jpg
YoBak
TÍCH CỰC
4 năm
@cuhiep Hí, xài kèm luôn do bên DJI thường không tặng tripod 😃 nhiều khi đang gài máy mà muốn đặt xuống rảnh tay lại phải tắt nguồn đi
@YoBak cái chân nó không có trong đó mà phải gắn thêm à 😁 khúc này có vẻ không thích vì cồng kềnh thêm. tưởng build sẵn
@cuhiep Vậy làm con zhiyun smooth q2 đi bác Hiệp, nhỏ gọn, đặt dc trên mặt phẳng ko cần gắn thêm tripod
@YoBak Bộ đi sẵn cây tripod mini rồi nhé
Việc sử dụng nam châm để hít vào lưng điện thoại rất tiện lợi, tuy nhiên nó sẽ làm cho điện thoại dày hơn và đối với các bác sử dụng dán da thì bó tay 😔
haicoseu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@jackychanqn Nó vẫn là dạng kẹp mà
@jackychanqn nó là cái kẹp rồi ,thôi ,rất tiện khi cần thao tác đth ,rồi tiếp tục tác nghiệp 😁
@jackychanqn có 1 miếng dán nam châm hít và 1 cái kẹp, bạn thích dùng cái nào thì dùng
Nhìn ưng ghê
@hoangsytai Giờ sao? Mua OM3 mà lại đem cho bạn xài, có tính xúc em OM4 ko? 😁
Kool boy 8x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khá tiện dụng !
Thiết kế đẹp và gọn quá !
@JaegerH.. Thiết kế gọn có từ đời OM3 rồi bạn, đâu phải giờ mới thấy gọn 🤓
Đồ ngày càng ngon và giá càng rẻ, phục ông DJI thật!!!
@Nam Air Nói vậy kiểu này chắc chú cũng chả bận tâm lắm đến thế hệ OM4 này 😁
@crazysexycool1981 XÚC VỘI LUÔN CON DJI MARVIC AIR 2 TRẢI NGHIỆM ĐI QUYNH
@Nam Air hehe nó chỉ tốt cho mảng dân dụng thôi
ae studio có mấy cây gimbal vài chục chai luôn đó
và cái gimbal khủng bố nhất mình từng thấy ,có giá tầm 800tr 😁 .hơi bự ,để mount RED
@Nam Air Càng rẻ hồi nào, Osmo 3 năm ngoái ra ở VN bán tầm 2,5 triệu thôi. Năm nay Osmo 4 tới 3.190.000 vậy là tăng giá chứ đâu rẻ. Tưởng giá bằng Osmo 3 năm ngoái thì hốt một cái về nghịch. Mà giá này thì thôi
Đẹp quá
Đang tính mua Osmo Mobile 3 giờ ra 4
Nên mua 3 hay đợi 4 đây.
Smooth 4, Smooth Q2 hay Osmo Mobile 3 ngon hơn mọig người?
@crazysexycool1981 Chụp app của máy hay app khác ổn không anh?
@Ma Vương _ MT Như đã nói ở trên, mình chỉ xài OM3 cũng như ứng dụng DJI của món này để quay clip minh hoạ cho các bài viết chia sẻ trên Tinh Tế hoy, mình ko xài điện thoại để chụp ảnh, ko cài bất cứ ứng dụng hỗ trợ chụp hình nào hết! VIDEO RECORDER only 😁
Lốp12345
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ma Vương _ MT OM3 có chụp panorama, có nhiều chế độ chụp khác nữa, cần có tripod để cố định, chọn chế độ rồi máy sẽ tự chụp nhiều tấm và ghép vào với nhau. Nếu chụp Panorama thì hình như phải sử dụng DJI Mimo, tương tự như active track, event, ...
@Lốp12345 Panorama 360 độ bạn ơi, chứ không phải panorama thường.
Chưa có tiền mua OM2 đã ra OM3. Hàng Dji ngày càng ngon vượt mặt zhiyun, gimbal dt ngày càng tiệm cận mấy dòng gimbal máy ảnh.
@S.on.N.guyen Đây là OS4 mà, gì mà "đã ra OM3"? 🤐
@crazysexycool1981 Ah nhầm chút OM4 bỏ qua 3
@S.on.N.guyen 😁
Nam châm này có chắc ko ta? chạy xe máy ở đường VN sóc liệu có văng không nhỉ? 😆
@nguyenhanh028pr Cái này phải có thực tế test thử mới trả lời được nha, còn nếu kẹp theo kiểu truyền thống như đời OM3 đổ về trước thì vô tư 😁
@nguyenhanh028pr độ keo dán sắt vô mình nghĩ ok đó bác 😃))
@nguyenhanh028pr không rơi đâu bạn
Ngon quá, e cần thanh lý osmo 3 full combo tặng gậy nối dài gimbal, zalo: 0924205945
@Pl.Thanh Sang Qua Nhật Tảo đi bạn, chốn này đâu phải nơi rao vặt 🤐
nickzt
TÍCH CỰC
4 năm
@Pl.Thanh Sang Giá sao bác eiii. Inbox vào việc nào hehe.
Quá đẹp nhưng 150 USD lại không hay
@thomas.toan Có vẻ như sản phẩm mới bất kỳ nào lúc mới ra cũng thấy có người than về giá rổ nhỉ 🤓
Có con Zhiyun smooth 4 mua về mà số lần dùng đếm trên đầu ngón tay 😃 đúng là thấy thì ham mà mua về chả biết làm gì.
@nguyenhanh028pr Trước khi mua phải xác định tần suất & nhu cầu xài chứ bạn 😃
@nguyenhanh028pr zhiyun thiết kế xấu quá 😔
@nguyenhanh028pr Y như bạn tính mua mà thấy mua ko dùng gì , tới lúc cần dùng thì thấy giá + mua xài có 1 lần nên lại thôi
DJI kèm hình huawei mate 30 pro là có ý gì vậy ta . kèm P40 pro nữa chứ 😁
@trajxjnhangel Thì DJI là cty TQ mà bác, có gì lạ đâu.
@bibinguyen Dij là cty TQ hả ? Vốn TQ hay là cty nguyên bản TQ ? Thấy hàng nó ngon quá mà giá toàn nằm top trên ko nghĩ nó là TQ
@S.on.N.guyen Nguyên bản là cty TQ rồi bác, mà đúng là DJI ngon mà hầu hết lĩnh vực nó tham gia đều thuộc dạng tốt (nhất) trên thì trường rồi ấy chứ.
@bibinguyen Có con Osmo3 còn ko có tiền mua, thấy mấy con Mavic với Ronin nhìn ham quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019