Đổ 1 triệu mà kim không nhảy, gọi cây xăng nhờ check
cuhiep
4 tháng trướcBình luận: 202Lượt xem: 48.638
Ngượng 1 tí thôi vì mình có cố tình đâu, sau đó gọi điện xin lỗi rồi
"Rồi sau đó đi đến Xtmobile trả cái Z Flip mượn trên tay"
Đọc đến dòng này là next luôn bài mới, mất thời gian.
Lâu lâu cũng phải có lỗi chứ.!
Mer hay BMW hay Kia Morning đều dùng 1 kiểu công nghệ là phao xăng (vì độ an toàn không ai nhét cái cảm biến có nguy cơ cháy nổ vào đó). Phao xăng được gắn vào một lưỡi gà chạy quét lên 1 phiến than chì hình bán nguyệt, khi phao lên xuống theo mực nhiên liệu thì lưỡi gà cũng chạy theo cho ra một chỉ số điện trở, thiết bị điện tử gắn ngoài sẽ quy đổi ra số lít chỉ thị trên đồng hồ hoặc vị trí kim xăng.
Một số lí do gì đấy lưỡi gà không ăn vào phiến than hoặc có dị vật nhỏ lọt vô. Đôi khi người dùng duy trì 1 mức nhiên liệu không dao động nhiều thì chỗ đó lưỡi gà cà mòn hết phiến than, cho chỉ số bị sai lệch, chạy xe nhiên liệu giảm qua vạch mòn đó mới hiển thị lên kim lại.
Lấy bật lửa soi bình xem có xăng ko là ok
Mình thì chưa bị bao giờ vì có xe đâu 😁
Đọc đau mắt quá
Lúc bạn đổ khg chịu tắt máy, lần sau nhớ tắt máy rồi đổ nhé, mình bị hoài
Vậy là báo hiệu mua xe mới được rồi đó ông =))
Có ai đọc xong bài với cái nền đen chữ trắng và xung quanh là nền trắng của trình duyệt tự dung mắt bị mờ sọc sọc làm nhòe mắt ko?
Cây mình có con BT50 chảy được 3 năm rồi! Mấy tháng trước mình mang xe qua gara Mazda bảo dưỡng, thay dầu cầu, dầu hộp số, căn chỉnh kim phun... Tất cả khoảng 20 triệu. Ngày hôm sau đổ dầu đầy bình chạy từ Hà Nội đi Quảng Bình, khi chạy đến đồng hồ báo nhiên liệu còn chạy được 630km nữa thì đi mãi gần 100km nữa mà nó vẫn dừng ở 630km mà không giảm, mình nghĩ hay là do thợ gara chọc ngoáy gì. Đến trưa dừng xe ăn cơm, khi chạy thì nó lại báo như bình thường! Chẳng hiểu sao lúc đó nó lại bị vậy!
Chiếc Tundra của em lúc nào cũng bị trường hợp này! Riết rồi quen luôn
y chang em, em đi c200 đổ xong đi 1 vòng ko thấy xi nhê j quay lại cây xăng nói với họ thì nhìn vào đồng hồ đã thấy lên, ngượng chín mặt
Đi rất nhiều loại xe chưa bao giờ gặp, cũng chưa được lái bmw bao giờ nên cũng k rõ
Xưa tôi chạy con X6M bị hoài, vào đổ 100k mà kim nó ko nhích, bực gì đâu mà tại tôi dễ nên cũng ko làm khó cây xăng.
Nhưng vì bực nên tôi đã bán đi và mua chiếc future neo, từ ấy đổ 100k là giật phát lên F ngay. Ko còn bị tình trạng đổ 100k mà ko nhích nữa.
Khuyên mấy bạn đừng đi xe Đức, cứ Nhật mà chơi cho nó an toàn 😁
nhà có xe mà ko biết lái mới nhục này bác iHiep 😁
@Edward Đỗ đi qua rất nhiều xe, đổ rất nhiều lần nhưng chưa lần nào nó không tự động lên nên mới không biết :D
@cuhiep Mà nó đã lỗi thế, bác cho vào hãng kiểm tra, vì nói hơi quá nhưng biết đâu vì k lên kim nên sẽ có bữa động cơ nó ép mình dừng mặc dù xăng đầy
Ac-min khoe/ PR/ quảng cáo BMW trá hình à? Mà đã khoe là khoe hẳn 2 con BMW mới chịu
Có anh em nào đọc bài xong kéo xuống nền trắng bị hoa mắt không? Font chữ trắng trên nền xanh đen này đọc xong hoa mắt quá 😁
xem gì mà dỏm dữ trời, mua vinfast đi. kkk
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019