Đồ chơi mới nè anh em ơi.

bao serbia
24/4/2022 7:7Phản hồi: 21
Đồ chơi mới nè anh em ơi.
Rất vui được mọi người gặp lại.
Số là hôm trước viết bài chia sẻ vụ đá núi lửa nướng thịt, để anh em ở nhà chơi Lễ với gia đình thì thấy 1 số phản hồi là Lễ rất ngại ra đường nên mình viết tiếp về món này cho anh em tha hồ giết thời gian.

Hình như linh kiện để ráp xe được in bằng công nghệ 3D hay gì đấy ae ạ

Riêng mình mất gần 1 tháng mới ráp xong em nó đấy, ráp được 4 cái bánh xe xong bỏ luôn vô tủ, phần vì quá lu bu công việc vừa chăm con, đi làm, viết bài, còn làm giày nữa nên chậm lắm. May sau nhờ thằng cu em dịp nó đang ế hàng ráp hộ đấy anh em ạ.
Xe sử dụng song hành 2 nguồn năng lượng: pin AA và năng lượng mặt trời

Trên đây là chiếc xe tự hành- sở dĩ mình gọi vậy là vì ráp xong đem ra nắng là nó tự chạy, đụng vô đâu tắt nắng thì nó ngừng à.
Tổng quan của em nó sau khi được nhờ ráp giùm

Điều mình thích nhất ở cái xe này là tấm pin năng lượng mặt trời nè, ban đầu mua thì định bụng như đặt cược hên xui vậy (nói vậy anh em tự hiểu he) mà sau về ráp vô thử chạy được mừng hết lớn luôn.
2 công tắc cho 2 nguồn năng lượng nè

Nếu như mua 1 cặp pin AA về xài chắc chừng được 10 ngày hơn hết pin mỗi tháng là 3 cặp, thải ra môi trường không biết nhiêu là chì nên với cái này thì cũng an tâm phần nào với môi trường, điểm cộng nhe.
Điểm thứ 2 là chạy bằng năng lượng thì sẵn sáng ra phơi nắng cho em bé phơi luôn xe chạy quay quay cũng bắt mắt cháu nhìn thích thú hơn để việc tắm nắng không nhàm chán nữa. Thay vì trông ngóng chim chóc bay qua lại nhìn thì nhìn xe chạy cũng vui vui.
AE nên đầu tư bộ pin sạc nhé rất êm đỡ thải chì ra môi trường

Mà có cái chưa thích lắm ở món này là cái sợi dây điện không biết do em mình không biết ráp hay thiết kế để lộ cái dây nhợ ra ngoài nhìn hơi ngứa mắt 1 chút.

Quảng cáo

Điều mình chưa hài lòng lắm về chiếc xe này là dây nhợ lòng thòng quá
Cận cảnh tấm pin nè, tốn 270 xu chỉ vì thích nó
Mà thui kệ cứ thấy tấm pin là mình thích rồi.
Công nhận đồ chơi con nít giờ đa dạng thiệt đó, anh em nào có cháu lớn chừng 3-4 tuổi đổ lên nên mua về cho cháu tự mày mò ráp cũng khá hay vừa tập khả năng tư duy, vừa rèn tính kiên nhẫn mà lại giáo dục ý thức bảo vệ môi trường thì quả là quá tốt luôn đấy ạ.
Mình dớt em nó trên Shopee.vn, anh em có thể tham khảo thêm trên Tiki.vn cũng có mấy món cũng vui thiệt đúng là đàn ông là những đứa trẻ to xác mình đồ chơi giờ người lớn còn mê nói chi con nít.

Cảm ơn anh em đã xem bài- có những chia sẻ gì cứ thoải mái chia sẻ cùng mình cùng nhau xây dựng diễn đàn nhé. Còn mấy món hay ho tương tự anh em xem thêm bài mình đăng ở đây.

Bài viết này của em xin phép có chèn link tham khảo đến những sàn TMĐT có kinh doanh mặt hàng này. Anh chị có thể xem tham khảo thêm về thông tin sản phẩm và nếu quyết định mua từ link của mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách liên quan đến sản phẩm đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cần lắm 1 video demo
@bao serbia Ổn áp phết
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@phoden Múc 1 con đi bro về lễ rap choei vs con
@bao serbia Bro vẫn độc thân 😂
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@phoden Hehe mua đi sinh nhật dc đấy
magaten
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn vui phết nhờ, nhớ ngày xưa còn nhỏ cũng khoái chơi xếp hình kiểu này lắm
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@magaten mà giờ muốn chơi phải nhờ vả ngta ráp bro ah hahahahhaa
Phatqwerty
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xe gì thấy đổ mồ hôi say nắng luôn sao chơi ta 😁
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Phatqwerty để nó chạy vòng vòng cái hết nắng lôi ra nắng bro, chủ yếu là ráp rồi trưng
tuxedo075
TÍCH CỰC
2 năm
Chơi lúc chán òm ấy mà
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@tuxedo075 chơi gì chả chán bro ơi
Dùng từ khoá gì để tìm mua được con này ạ
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@My name’s Liêm bạn cứ bấm vào chữ shopee cuối bài nhé là nó chuyển qa trnag mua ạ
@bao serbia Sao ko nói rõ luôn, tìm "đồ chơi năng lượng mặt trời" là ra cả đống. Hồi đó mua cho thằng nhóc, nó ráp trong 1 buổi là xong, chơi đc 2 ngày vứt xó.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@khiconsongoku "Mua dc con này" thì bạn kia hỏi sao mình trl dị thui mà. Chơi lâu hay mau là do mình có dành thời gian chơi vs cháu k thui
Rõ là thg em tự chế rồi, 2 cái lỗ xỏ dây nhìn nó “tự hành” vãi ra 🤣🤣🤣
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Dollarssssss Chắc vậy quá bro ạ, nhưng tấm pin bữa thấy nó k có lỗ chui vô haha
video đâu nhỉ?
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@thongnv0310 Đây bro
video.mp4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095