Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đồ cũ công dụng mới- Đèn cảm biến chuyển động Xiaomi Mi Motion - Activated Night Light

Bape bụ bẫm
9/2/2023 4:23Phản hồi: 24
Đồ cũ công dụng mới-
Đèn cảm biến chuyển động Xiaomi Mi Motion - Activated Night Light
Hello anh em quá lâu rồi mới đực mọi người gặp lại, sẵn nay thay pin thiết bị trong nhà review luôn và giới thiệu tính năng mới cho anh em về dòng đèn này.

Cái này thì chắc ai cũng biết hết rồi, đồ dùng Xiaomi chưa bao giờ hết hot anh em nhỉ? Mình nhớ không lầm thì mình đã mua em nó trên Tiki đâu hơn 5 năm- 6 năm gì rồi mà giờ vẫn còn xài ầm ầm dù ngoại hình đã hơi tả tơi 1 xíu theo thời gian.
Điểm cộng luôn luôn ở chỗ màu trắng nhìn sang chảnh và khá là lâu cũ đi theo thời gian. Bản thân mình có cảm nhận như thế với hệ sinh thái Xiaomi.
Hướng dẫn dán đèn nhưng lâu quá hư keo nên mình chế móc treo

Đèn giờ kiếm không có loại xài pin như mình trên Tiki nữa toàn xài sạc USB hay ghim trực tiếp từ ổ ghim. Chắc có thể nhà sản xuất nhìn nhận hướng sản phẩm sẽ khá là hao pin mà lượng pin thải ra môi trường rất lớn nên họ đã chuyển sang sử dụng pin sạc và điện trực tiếp. Mình cũng đã nhận ra vấn đề đó nên mình chuyển sang xài pin sạc luôn cho tiện đỡ tốn kém và bảo vệ môi trường.
Cụm pin và công tắc điều chỉnh độ sáng cuả đèn. Máy sử dụng 3 pin AA, mỗi tháng mình đặt hẹn thay pin hết và đem sạc lại các thiết bị trong nhà mình.

Bên trong thân máy có công tắc điều chỉnh độ sáng của đèn chỉ có 2 cấp thui nhưng với cường độ ánh sáng không gây chói mắt quá nhưng vẫn đủ để thấy lối đi.

Nhưng sau thời gian chuyển từ lối đi, rồi tủ áo thì mình nhận ra hoàn cảnh sử dụng hiệu quả nhất vẫn là trong WC nên mình mới quyết định viết chia sẻ này với anh em. Gia đình mình lục đục đôi chút vì mình hay dậy sớm mà mở đèn WC thì con thức nên việc vệ sinh hoàn toàn trong bóng tối và có vài vấn đề tế nhị là bị dính lên bồn cầu nên vợ mình rất bực mình và mình nhận thấy rằng việc treo trong WC là một cách hiệu quả nhất để sử dụng đèn này. Vì trong WC nhà nhỏ thì chả có ổ cắm như khách sạn đâu.

Sau thời gian sử dụng mấy năm rồi mà vẫn còn xài ngon lành vầy thì quả là đáng đầu tư đó anh em để mà dùng từ: tủ quần áo, cầu thang, đến phòng ngủ hay WC đều ổn cả anh em ạ. Nhưng hiệu quả nhất vẫn là trong WC ae nhé.

Kiếm các sàn hầu như chỉ còn 1 -2 chỗ bán trên Shoope dòng này với giá 160k, mua đi không hỏng vặt đâu ae à. Bền lắm ngoài tính năng chiếu sáng còn tính năng bảo vệ hạnh phúc gia đình như mình đang dùng đấy.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cách sử dụng sao em? nghe cũng hay đó
@lightingbolt Thay pin treo hay dán lên là dc a ah đi qua cái là sáng
@Bape bụ bẫm phạm vi phát hiện chuyển động là bao xa e? mỗi lần sáng lên thì bao lâu sau sẽ tắt?
@lightingbolt Tầm 1p a ơi e cũng k để ý thời gian lắm tầm 1m á a
đèn ngon, giá tốt
@Huy Nguyễn 1995 Xài bền như trâu hâhha
@Bape bụ bẫm
Hun cái nè
Mì xào có nhiều cái hay ho ghê
@NghiepTranVINA Nghe đâu sắp banh xác rồi a
@Bape bụ bẫm Thấy còn sống thọ lắm mà
@NghiepTranVINA Kakaka qus êm
@Bape bụ bẫm Chính xác 😁
Mấy đồ này cũng hên xui phết, như mình mua 2 cái đèn năng lượng ngoài trời, dùng gần 3 năm rồi chưa hỏng 😆)
@Chuyên dùng đồ cũ Kiểu như do ăn ở hehe
@Bape bụ bẫm Lại còn ăn ở nữa cơ á 😆)))
@Chuyên dùng đồ cũ Thì có ng cứ mua dăm hôm hỏng á
Em mua cai Yaelinght ji đó 650k dài 60cm gắn lên gương trong nhà vs rất ok cho đến kjhi tắm thì hơi nước và nước nó văng vào, vậy là mỗi lần tắm thì tháo ra bỏ ngoài, may là gắn bằng nam châm nên cũng tiện.
@tieutangbuongbinh sao ko dùng cái đèn nhà tắm bro chi cực dị kẹt cảnh sáng ko mở đèn dc hãy dùng hihihi
Mua cái dt xiaomi nó tặng, 5 năm rồi chưa hỏng
@Hồ vi từ 86 Của e nó bong logo lun r haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019