Độ hao xăng của nouvo LX
klhexpress
7 năm trướcBình luận: 283Lượt xem: 113.937
283 Bình luận
xe mình đả test xăng 2 lần và cho ra kq là 35-37km/l dc tp đi vào h hành chánh và hay kẹt xe tại ngã tư ng hữu thọ và gần cầu ng văn cừ
hư cấu xe lx thằng em rể mình mua từ 2009 giờ vẫn 40-45km/l đó là đi phá xe chứ ko thường xuyên bảo dưỡng
@phulongdietbao Thực sự thì mình chưa chưa hề chạy con Lx bao giờ nhưng có 2 bạn mình từng chạy 1-2 năm phải thanh lý vì lý do hao xăng ngang Atilla đời đầu bạn mình mua xe năm 2010 đời nào thì mình ko biết. Bạn mình nói rất thích kiểu kiểu dáng. Xe đi rất bốc nhưng hỗn ga chạy đường dài khá ổn định nhưng đều phải tiễn vì kêu hao xăng quá ko nuôi lâu dài được. Ngay khu mình trước cũng có nhiều người chạy 1 thời gian xe Lx với mấy xe ga hãng Piagio dần thanh lý hết cùng chung 1 lý do là quá hao xăng giờ mọi người đều đi các dòng xe ga đời mới như Aiblade. Lead.sh.Grander.Acruzo. Vision..ko phải vì kiểu kiểu dáng thời thượng mà thực tế công nghệ mới nhiều tính năng tiện dụng an an toàn và xăng cộ tiết tiết kiệm hơn rất nhiều. Mình chỉ phản ánh thực tế vậy thui chứ ko có ý động chạm tới fan nào hết đâu nha.
@namdinhmuadong Mình đi bảo dưỡng xe, ktv họ phán rằng : người khoẻ đương nhiên ăn nhiều. Vậy là hiểu
Dòng này sản xuất 2008, bạn đem so vs mấy xe 2014-2015 chẳng phải thật buồn cười sao? Mình chịu tốn xăng bấy nhiêu năm cũng đc, ksao mà
@phulongdietbao Mình có so sánh gì đâu chỉ là trao đổi nói chuyện vậy thui. chứ mỗi người có niềm đam mê và mục đích sử dụng xe khác nhau đâu ai giống ai.
@namdinhmuadong Cảm ơn bạn nhé, mình giữ nó làm kỷ niệm nữa. Chứ chả nhẽ lại khoe rằng ko thiếu tiền để mua xe à? Xe nó chỉ là phương tiện thôi yêu quý là đc. Chứ xe này mà nói nó ngon thì con CBR mình chạy ngon hơn nhiều😁
ko biết đời N6 ntn chứ xe kiểu gì mà có 30 35km/l ? chắc ghé đổ xăng liên toại
xe mình nouvo 4 đời 2010 ODO 25,000 km. mỗi lần đổ full bình 70~75k chạy đc khoảng 130~140 km
Nouvo 5 thì ko biết chứ nouvo 6 chạy nội thành Sài Gòn đường tổng hợp thì trên 50km/1 lít xăng đó nha bạn, chỉ có nouvo 4 hao xăng thôi .
Nouvo LX đời 2010 h mua được giá bao nhiêu các bác
@spellcaster 13-15 củ hết cở
E vừa mua LX cũ năm 2010. Đi 18k,xe rất mới,chủ con gái nên giữ gìn,sổ đi bảo dưỡng cũng cẩn thận. E test xăng cả hỗn hợp các loại đường là 36km/lít xăng. E test trên 165km đường hỗn hợp,trong đó có khoảng gần 100k đường trường.
@con_ca_chay E thích Sx hơn nhưng ko đủ lúa.! vậy nên mới tìm LX....LX thì mạnh,rất mạnh,,,,mà mạnh thì xăng ăn nhiều.!
@gtvtnguyen bác đi sx chưa, sx nó êm hơn lx hã?
@con_ca_chay E chỉ đi thử sx thôi,êm thì e ko bình luận nhưng độ mạnh thì ko bằng LX. Tuy nhiên nó mới hơn và e thíc cái đèn của sx hơn,nói chung là thích thiết kế phần trước của sx. Sx Fi nên ăn xăng ít hơn.! Xét tổng thể cộng lại (thiết kế,độ mạnh,hao xăng,,,,) cá nhân e vẫn thấy thích sx hơn....ko đủ lúa nên mua LX, nói chung vẫn hài lòng...
@gtvtnguyen h đc voi lại đòi hai bà trựng, kk, nhưng e nghĩ lúc này không nên so giữa A VS 5, mà nên thèm ex150 mới đúng, chạy tay ga lại muốn chạy côn tay, tự nhiên giờ bày ra cái trò đi phượt nên thấy Nouvo thất thế, có côn tay phượt sướng hơn
hú hồn, hôm nay đang tính mai đi mua con LX chạy cho đã vào...
@hoàngpt91 có gì hú hồn đâu bác,e lại thấy bình thường.!
:v đang xài LX 2010 đây.... chạy từ Vũng Tàu- Hắc Dịch, Bà Rịa - Tp HCM . Đằng sau chở thêm 1 người mà mất có 2 vạch xăng. Xe mua từ hồi đó đến h sửa có 1 lần do quệt vỡ đèn , còn bảo dường theo định kỳ . :v Nói chung chạy trong thành phố thì tầm 32-40km. Còn đường trường thì dưới < 54km.
@Lãng Quên Mùa Thu Bác nói đúng,e đi hỗn hợp thì khoảng 36-38 km/lít,,,,
@Lãng Quên Mùa Thu em chạy chưa tới 2000km, không biết xe đã hết rodai hay là chưa! xe chạy không thường xuyên cho lắm, bây giờ xe hơi nặng, không biết là do gảranty hay nhớt, nhớt máy + lap mình sài của Havoline, chắc vài bữa thay nhớt lap cũa hãng + nhớt máy havoline cho tiết kiệm, 2 chai lap havoline hết 90k rồi , hãng thì 50 thôi
@con_ca_chay Theo kinh nghiệm chạy của mình thì . tầm 800-1000 thì nên thay nhớt 1 lần. Còn dầu lap thì < 1500 km thôi . Nhiều bạn đợi đến 2000km mới thay nhớt 1 lần ... thực ra 1 lần thay nhớt cũng chỉ bằng 1 lần đổ đầy xăng 1 lần. thế nên k cần tiết kiệm khoản thay nhớt , con LX của mình chạy như vậy gần 6 năm r vẫn ngọt. chưa có hiện tượng gì. ^^ . đi bốc , tăng tốc nhanh, còn nếu đi xa bạn nên thay đổi tư thế ngồi .. cho 2 chân về phía bàn để chân ở phía sau tầm 10p .. 😁:D:D .
@Lãng Quên Mùa Thu ôi nhớt lap 1500km mà thay thì sớm quá đó bác ơi, 2 lần máy 1 lần lap là sớm rồi á , bác đang đi nhớt láp Hãng hay là nhớt ở ngoài? e đang hỏi nhớt lap nha bác ! ^^
@con_ca_chay mình thay chỗ quen... còn cái vụ thay nhớt và dầu lap .. bạn k nên tiếc , xe ga thường rất ít bị hư hỏng, cứ dầu nhớt đầu đủ là chạy ngon thôi.... 1 lần thay cũng chỉ bằng 1 lần đổ đầy bình xăng . ;);)
Mượn xe lx của 1 anh bạn đi thử,e có cảm giác mỏi tay,kiểm tra bằng cách dựng chân chống giữa và nhấc bánh trước thì bánh trước cứ quoẹo sang phải mặc dù e đã để sang trái.! Bác nào biết nguyên nhân ko.?
@gtvtnguyen mỏi tay là đúng rồi vì LX nó không như AB, hơi cao thì phãi, bác có thể thay đổi tư thế ngồi sao cho phù hợp, còn chuyện quay sang phãi thì hơi khó hiểu qáu bác ? 😁
@gtvtnguyen Đi đường xa thấy mỏi người thì nên chuyển tư thế.... cho 2 chân về bàn để chân phía sau, hơi cúi người về phía trước tầm 10p. rồi lại đổi về tư thế cũ là ôk. CÒn cái vụ đầu bánh xe ngoẹ trái phải thì phải đi cân bánh đằng trước ở trung tâm dịch vụ sửa chữa thiôi
@Lãng Quên Mùa Thu em cũng nghĩ là vậy,,,,may về thử xe mình ko bị gì.!
E test mới nhất vụ xăng. E đi 124 km đường trường,gần như ko phanh,đu rất đều 50-60 km/h. Hết 2,4 lít
xe mình đi tp hỗn hợp tính tầm 37km/l odo 32xxxkm rồi đời 209 bản rc tính làm bộ nồi sau thay bố ba càng này nọ dây cuaro xong không biết có thể lên 40 - 43km/l không mấy bạn
@primelong Ko có đâu bạn ơi, những người đi Lx ai cũng nói đc 35-38km thôi à
đang kiếm 1 con lx đời chót dk 2012 đổ lại, có bác nào bán ko ==?
@tripplex E bắt đx con cuối 2010 .đk tháng 12-2010 mà ngon lắm.bác tìm mua thì xem xe chứ 2012 mà ko giữ thì cũng ko ăn thua.!
@gtvtnguyen Thế bác ở đâu vậy. Show hình và cho giá em LX đó cho em nhé. Kb zalo với e 0961100030
dù đả làm lại nồi vẫn chỉ dc nhiu đó hả bn
Nhiu thôi chứ, mình cũng đã chỉnh chọt này khác mà cuối cùng xe vẫn vậy
mọi người mình tính gắn bxc fu 125 cho nouvo lx được không? thấy có bạn nào gắn cho hayate chạy củng mượt lắm mọi người cho ý kiến nhé
Mình củg định mua thêm một con novo 4 cũ này..bác mua nó giá bao nhiêu vậy..
@Thanh998 giá h 15,6 là có con đẹp, nên đi vệ sinh lại lọc gió này kia, còn k thì mua no5 nha bạn, nếu mà thực sự thích thì 4, còn lăn tăn mua no5 nha,
@con_ca_chay Đào lên tí nha, đi hóng nouvo 7 chưa bác. E thấy ổn chút là 4 => 7 luôn
E đi no4 đời 2011 đến giờ mới đi bảo dưỡng làm lại tất tật thì dọt như xe mới mỗi tội cái đồng hồ odo nó hiện ------- nên k biết đi dc 1l mấy km @@
@Lonchode Sửa chữa lại thôi bác ơi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019