Độ lại Palm Pre 2 để sử dụng 3G

antondat
31/12/2010 12:40Phản hồi: 43
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bikun512
ĐẠI BÀNG
13 năm

Bác chỉ giáo em với, thấy trên gms arena có HSDPA 2100 mà
haxlidinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái trang quái quỉ đó hồi trước cũng là mình hoang mang lắm bạn hehe. Mãi sau này tìm hiểu kỹ mới được biết pre 2 bản EU thì có hỗ trợ băng tần 2100,còn bản US thì không.
..............................................................
mình có pre plus hàng của verizon, nhưng xài được gsm (ứ hiểu vì sao). ko xài được 3g chỉ có edge thôi, giờ muốn 3g thì nhờ antondat làm được ko nhỉ? giá cả thế nào? Có gì nhờ mọi người chỉ dùm nha. Thanks
Em có 1 con Pre + của AT&T, bác có thể giúp em hóa phép cho nó có 3G được không. Xài 2G suốt khó chịu quá
vậy có cách nào để PRE+ AT&T có 3G ko nhỉ
antondat
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc chắn là có cách chứ 😁. Bạn chỉ cần thay 1 cái bo sóng của Châu Âu (EU) là 3G vô tư nhé
kylinfire90
ĐẠI BÀNG
13 năm
pro thật, nể bác quá ^^
Mình có con hp unlocked pre2, thấy có tần số 1800, cho sim beeline vào thì chỉ có sóng thôi chứ nghe gọi hoàn toàn không đc, có bác nào có cách xử lý không nhỉ
hungdq3
TÍCH CỰC
12 năm
Tương tự muốn chuyển đổi giới tính cho chú Pre2 CDMA sang GSM (Dùng bo sóng 3G của Pre) thì có được không? dùng Rom nào được nhỉ?
Chỉ giáo cho mình với, vì mới chuyển sang xài palm nên cũng không rành lắm, mình check imei máy của mình thấy xuất xứ ở Châu Âu thì phải (UEU gì đó), sau đó up lại OS 2.2.4 "webosdoctorp224pre2wr.jar" thì thấy có hiện 3G nhưng không biết nó có load bằng 3G không hay 2G thôi. Như vậy máy mình không cần độ lại đúng ko
Và 1 điều nữa mới nộp tiền tối nay sáng mai thấy sắp hết tài khoản 100k, buồn thật! Mong AE chỉ giáo và chỉ mình cách tắt đi cái vụ "Autoload" này với không thì hết tiền với nó quá.
Thanks all!
thay 1bo song 3G cua chau au o dau vay Bac' Dat ?! 1Bo do' bao nhieu tien vay Bac' ?!
thay bo sóng thì qua anh Dũng đuôi cá
Anh Dũng duoi cá ở đâu vậy bạn ?! Cho mình xin số điện thoại và địa chỉ được k bạn ?!
klinsi18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em chưa làm thử, nhưng k biết là lấy bo sóng của Palm Pixi Plus mà ráp vô con Pre 2 thì có chạy được k ạ?
@klinsi18 ko dc đâu bác !
ơ cái bài này hình như lâu lắm rồi mà @@ Hồi đó mình mua 1 cái ở Linh Đàm rồi bị lock đến mức phải bán máy.hic
phongpro87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác ơi, cho mình hỏi với con của mình nó cứ 5-10 phút lại thông báo "network time zone is not available..." rồi thông báo phone off, bị sóng rùi 1 lúc sau nó lại có sóng trở lại là bị làm sao vậy? Mong bác và các pro giúp đỡ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019