"Độ" Tai thỏ giống Macbook Pro 2021, Macbook tai thỏ dùng có bất tiện không?

Còi đây
24/10/2021 3:3Phản hồi: 34
"Độ" Tai thỏ giống Macbook Pro 2021, Macbook tai thỏ dùng có bất tiện không?
Macbook mới bị chê quá trời, ngoài vấn đề dày nặng, cục mịch thì tai thỏ là điều anh em kêu nhiều nhất, nay mình độ thêm tai thỏ cho Macbook Pro cũ của mình, và thử sử dụng một vài ứng dụng cơ bản, nhiều Anh em sử dụng hàng ngày xem có ảnh hưởng gì không nhé:

Photoshop: Điều đầu tiên đập vào mắt là 1,2 tab ở thanh bar trên cùng sẽ bị che khi có tai thỏ, chưa biết Apple sẽ xử lý vụ này thế nào, nhưng khả năng sẽ làm để kiểu di chuột đến nó sẽ tự đẩy nhưng tab kia nhỏ lại, hoặc đẩy sang phía bên kia của tai thỏ..thấy hơi tù tù rồi đấy, ae nào mà để nhiều icon chỗ notification thì..chưa biết thế nào.
Chrome: Cũng tương tự như Photoshop, cũng một số tab sẽ bị che, nếu mở ở chế độ full màn hình thì thanh tab của chrome cũng sẽ bị che, khả năng là sẽ đẩy sang bên cạnh như mình đoán ở trên..
Final cut: Cái này mình ko thấy vấn đề lắm, app nhà làm nên chắc được tính toàn trước cả rồi 😆
Kết: Nhiều bạn sẽ vào kêu video xàm, đúng là xàm thật =)) đây là video vui vẻ trong thời gian chờ trên tay thực tế Macbook Pro 2021 mới, nên ae đừng chửi quá tội em =))

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

knonlylove
TÍCH CỰC
2 năm
"đồ Apple khá là bền"
Còi đây
TÍCH CỰC
2 năm
@knonlylove Công nhận là bền =))
nhìn cái máy nó bần quá hihhihi
Còi đây
TÍCH CỰC
2 năm
@cuhiep Đã nghèo lại còn gặp phải apple 😩
Macbook phiên bản ánh đèn sân khấu 😂
Còi đây
TÍCH CỰC
2 năm
@nuhuta Chuyển sang chế độ mac mini rồi bác =))
Hôm nay mắt híp rồi àh? Ko trợn mắt nữa sao?
Còi đây
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangminh2018 Mỏi mắt quá 😆😆
Màn hình bị lỗi đèn sân khấu đặc trưng
Tính năng hở sáng màn hình quả là tuyệt vời và độc quyền của apple dành cho các fen hâm mộ.
Còi đây
TÍCH CỰC
2 năm
@AV Việt Nam Đồ Apple nói chung là bền =))
Bác cho e xin tên MV có chị đẹp gái trong video với
Yêu quá
Còi đây
TÍCH CỰC
2 năm
@Trẻ em ngáo đá Bích Phương đó bạn ơi =))
Ủa mới coi ông bày nói máy rửa chén
Còi đây
TÍCH CỰC
2 năm
@Em Bé Của Anh vâng đúng rồi 😆)
Trông cứ sao sao ấy
Còi đây
TÍCH CỰC
2 năm
@mrthanh213 quá sao luôn ạ 😆)
coffeesg
ĐẠI BÀNG
2 năm
thay cái cáp màn 1tr là hết lỗi sân khấu. bhanh 6 tháng mà dùng hơn năm nay ko sao, nghe a thợ bảo do cáp mới dài hơn
Còi đây
TÍCH CỰC
2 năm
@coffeesg bác sửa ở đâu thế, trước e đi sửa hết 3 củ mà, vẫn bị lại 😔
bệnh hoạn
Còi đây
TÍCH CỰC
2 năm
@thitluoccaphaomamtom Cảm ơn bạn đã khen
Cười vô mặt
Đẳng cấp, hi vong anh em học theo làm như này
Còi đây
TÍCH CỰC
2 năm
@centernc
Cười vô mặt
Cái màn hình nhứt mắt quá 😆 Tính ra con Zbook 15 G2 màn ips mình xài 5 năm nay còn đẹp chán :v Mỗi tội bền quá chưa hư hahahaa
Còi đây
TÍCH CỰC
2 năm
@zozolozozove giờ nó là mac mini bác nhé =))
Haha
faq21106
TÍCH CỰC
2 năm
Mình nghĩ menu nhiều mục quá thì nó nhảy sang tai thỏ bên phải, còn nếu nhiều icon quá thì 1 số icon sẽ tự thu lại thành cái submenu
Còi đây
TÍCH CỰC
2 năm
@faq21106 vâng nhưng mà nó cứ tù tù sao ấy 😆
faq21106
TÍCH CỰC
2 năm
@Còi đây Haha, mà chắc app của Apple mới dùng nhiều cái menu ở trên, thấy các app khác thì sử dụng menu in app là đủ. Đợi review thực tế thôi
faq21106
TÍCH CỰC
2 năm
@Còi đây có vẻ như là không có cái submenu nào cả :v
Bác có dán màn hình macbook pro không ?
Còi đây
TÍCH CỰC
2 năm
@Hồ Đăng Khoa e không bác, màn với bàn phím nó sát nhau lắm, e sợ dán vào nó đè màn lên bàn phím
mylovestory
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dùng macbook sợ nhất là cái màn. Vừa đi toi 14 củ. Macbook bền lắm. 2 năm xong thằng tèo
Cười vô mặt
Còi đây
TÍCH CỰC
2 năm
@mylovestory đồ apple nói chung là bền ạ =)) chính mình từng nói với mọi người như thế =)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019