Độ thêm màn hình vào thùng máy để hiện thông số PC - Dễ làm và hiệu quả rất đẹp mắt

Nam Air
24/7/2020 14:43Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn Galax đúng là ám ảnh. Từ 2060 2070 2080 lỗi chip nhớ liên tục từ bản Ref đến bảng game. Đợt trước Tết sau đó đến tháng 4. Bảo hành không được do dịch. VGA cứ MSI bảo hành cho nhanh.
Đẹp và quá độc 👍
@StevenLe165 Thanks bác nhé!
vsphere
TÍCH CỰC
4 năm
Góp vui với mod. Nhưng mình không dùng màn kia mà tận dụng con Bphone 2 màn 5.5 inches, dùng phần mềm Splashtop Wired Xdisplay để hiển thị.
@vsphere bác thửa hẳn em BPhone để làm màn hiện stat thì đúng là quá gấu rồi ha ha! hâm mộ hâm mộ!
vsphere
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Con Bphone 2 cũ ấy mà, giờ để đó không thi thoảng tụi nhỏ mang ra coi youtube mà màn nhỏ quá nên không thích cho chúng coi.
@vsphere điện thoại thì chế nguồn vs dây kết nối kiểu gì hả bác? em cũng có màn con xiaomi 5.5 inch
vsphere
TÍCH CỰC
4 năm
@black.crystal Dùng luôn cái điện thoại ấy bạn chứ ko phải tháo màn của nó ra. Cài phần mềm biến điện thoại thành màn hình thứ 2 là xong
laohac1002
ĐẠI BÀNG
4 năm
CHO MÌNH XIN CÁI SENSOR PANEL CỦA BÁC VS ....ĐẸP VS TINH TẾ.
@laohac1002 Để mình làm topic nhe bác
devihuntt
ĐẠI BÀNG
4 năm
đẹp ghê,nhìn chất vaiz
@devihuntt Cám ơn bạn 😁
nguoikhach90
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác #Nam Air có thể share file thiết lập cái này của mình cho anh em đỡ phải mất công ngồi bố trí từ đâu không? 😁
@nguoikhach90 Để mình làm topic nhe
mrtuaans
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình vừa lấy con HTC cũ ra nghịc, cũng thấy hay hay =)))
@mrtuaans Quá ngon hehe
vsphere
TÍCH CỰC
4 năm
@mrtuaans Bạn dùng gì vậy, mình dùng cái Splashtop (bản trên android là bản lậu apk) mà thi thoảng nó bị disconnect
mrtuaans
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vsphere Bạn dùng cái Spacedesk thử xem sao, mình thấy dùng kiểu này thì chơi CS GO ping nó cao hơn thì phải
fonjp
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sẵn cho xin info cái màn hình luôn được không bác
minhkhue2009
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cool quá =))
@minhkhue2009 Hehe 😁
Thùng máy hiệu gì vậy anh Nam?!
@Camapy-SDK Thermaltake, model s100 snow nha bạn. Dòm vậy thôi chứ case cũng tàm tạm à, hoàn thiện vừa vừa chứ không cao cấp
😁 Bác @Nam Air share cho ae cái theme kia đi :D
@narutoxboy Để mình làm topic share nha
@Nam Air 😁 yes thank bro =))
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay quá thanks mod. Chứ vừa chơi game vừa hiện thông số trên màn hình khó chịu quá 😔. Tiện thể bàn của mod kích thước bao nhiêu vậy ?
@hoangtu12 Bàn mình tận dụng bàn học của con, hình như 70x1m2 đó bác
ngdung29
ĐẠI BÀNG
4 năm
cho xin info cặp loa logitech với mod 😆
lucifer208
ĐẠI BÀNG
4 năm
này chơi thêm Dual Monitor Tools, để lock cái chuột trên 1 màn hình thôi, còn k đôi lúc sẽ lạc chuột vào màn nhỏ này.
@lucifer208 màn nhỏ mình để phía dưới màn bự (trong setting) nên khả năng cũng ít lạc lắm bác. Nhưng sẽ thử cài cái bác giới thiệu xem sao. Mà hiện nay mình cứ lâu lâu dòm là cứ vô edit vài cái setting cho vừa mắt nên hiện chưa cần lock.
lucky1193
ĐẠI BÀNG
4 năm
rảnh cũng làm cái 😁
hieucia
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mod cho mình hỏi. Mình cũng dùng cái tản CORSAIR mà khi bật cái Aida64 lên là xung với cái driver iCUE liền. Lúc thì quạt full speed lúc thì đèn không sáng. Không biết mod có bị không?
@hieucia mình thì lại không bị như vậy nha bác, tản bác đang cắm vào main hay cắm usb rời?
hieucia
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air cắm vào main bác. bác xài tản tên gì?
@hieucia H100i pro đó bác. Bác thử up Aida mới nhất xem
kenzoxd107
TÍCH CỰC
4 năm
Xài máy tính cả chục năm chưa bao giờ nhìn vào mấy thông số kia làm gì vì có xem cũng để cho vui, chắc phù hợp hơn với anh em OC gì đấy nhỉ?
@kenzoxd107 Mình xài máy tính đến nay gần 25 năm rồi (từ 1995) - thấy vẫn thích nhìn thông số kkk
Hải-CTIT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có vấn đề là mình di chuột nó hay bay qua cái màn phụ này, có cách nào k bác.
@Hải-CTIT bạn muốn không di chuyển vô màn này thì cài dual monitor tool nhé, có thể khóa chuột chỉ ở màn chính
Cái màn phụ phải dịch lên phía đằng trước mới đẹp. trước thấy có mấy bác khoét con h500 ra nhét vào rồi. của mod tận sau lên góc nhìn ko tốt
@black.crystal Đẹp xấu tuỳ người xem thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019