Đoạn code rò rỉ từ iOS 14.2 beta cho thấy Apple sắp bỏ đi tai nghe EarPods đi kèm hộp iPhone 12
Pnghuy
một nămBình luận: 238
Dăm năm nữa mua điện thoại chắc có mỗi cái máy. Tai nghe bỏ, bộ sạc bỏ, hộp đựng bỏ, siu bỏ nốt.... 😁
Mình ko bao h sài tai nghe vs sạc theo máy iphone vì cùi quá . Bỏ đi là đúng theo quan điểm mình . Còn mn ntn thì ko rõ
Cắt phụ kiện tăng giá bán đẩy cao lợi nhuận trên mỗi iphone thì chả hiểu kết quả bán ít máy nhưng doanh thu và lợi nhuận bằng cả samsung và huawei cộng lại. https://www.google.com.vn/amp/s/amp.vnexpress.net/gia-iphone-12-cao-nhat-la-1-300-usd-4169302.html
chuyện bình thường
MUFCVN
ĐẠI BÀNG
một năm
Mở mồm ra là kêu bảo vệ môi trường. Trong khi đó:
- Cắt giảm tai nghe, cục sạc nhưng đ giảm giá. Và tiền thu đc thì ko đóng góp j để bảo vệ môi trường, toàn để bảo vệ túi tiền.
- Thiết kế airpod ko cho sửa chữa, thay pin cũng đ cho luôn, hỏng là bỏ -> rác.
- Cả tg giờ dùng chuẩn type C từ bao h rồi mà vẫn cố tình sử dụng chuẩn riêng để kiếm lời từ nhà sản xuất khác, làm ng dùng ko tận dụng đc các phụ kiện có sẵn gây ra lượng rác thải lớn.

Lươn lẹo là giỏi chứ bảo vệ đ j.
@MUFCVN Đúng. Ví dụ người mới sử dụng iphone mua iphone 12 không có củ sạc thì lại phải bỏ tiền thêm ra mua. Nếu là sự thật thì mình quá thất vọng cách làm này của Apple
Artosis
ĐẠI BÀNG
một năm
@nguyenthetuan0602 Đúng rồi. Cho dù có củ xạc đi thì cũng là củ sạc 5v cũ bé xíu sạc bao giờ mới xong. Rốt cuộc cũng phải bỏ tiền mua sục sạc 18w trở lên để sạc lẹ. Tốn thêm tiền
trước đây thì còn xài, giờ thì hầu như không còn xài nữa, cả e và vợ.
Chưa bao giờ dùng tai nghe đi kèm theo máy vì nó quá... "xì ke" cho nhu cầu nghe nhạc của mình
@lªÐy gªgª Nhu cầu của bạn có thể k cần. Nhưng với nhiều người vẫn cần tới nó. Theo đánh giá cá nhân của mình chất âm của tai nghe iphone ổn hơn nhiều tai nghe của nhiều hãng khác
Iphone tốt thật nhưng vẫn thích androi mong ngày nào hãng androi làm dc cái máy như iphone, vì dùng iphone hơi tù túng mẹ nó bực nhất cái máy tính tính được tý số phải xoay ngang
Ngon. Cắt hết đi.Bản thân mình chỉ cần cái máy trần vs hộp. Giá cứ rẻ hơn đời trước bằng tiền của bộ cáp sạc tai nghe cộng lại là thơm. Chứ đừng giữ nguyên hoặc tăng giá. K thì đúng là Đ*** apple.😆
zycuong
ĐẠI BÀNG
một năm
Nghe nói Apple đang làm Siri tiếng Việt mà ko thấy tinhte có tin gì hen
Giá bán liệu có trừ giá tai nghe ra ko =))
Bản ios 14 xài như cc. kết nối tai nghe Airpods pro lâu voãi sh!t, xong nhiều lần còn ko kết nối đc cơ, reset tai nghe liên tục. Cài đặt tin nhắn nhận và gửi trên 2-3 thiết bị, chỉ cần chat liên tọi là vô tin nhắn đơ luôn, trắng xoá màn hình. phải hard reset mới đc. tin nhắn tới vuốt thông báo xuống ko trả lời đc ngay vì ko hiện bàn phím để gõ, phải mở hẳn vào tin nhắn. nói chung mấy cái cơ bản còn méo làm ổn đc thì mấy thứ khác chỉ là để làm màu.
Cong9992
ĐẠI BÀNG
một năm
Anh em chuyển sang dùng phụ kiện bên thứ ba. Giá tốt hơn mà bền hơn nhé 😆
Táo sữ bán máy trần, không hộp không phụ kiện
mkchen
ĐẠI BÀNG
một năm
Không cần, ở nhà còn mấy cái tai nghe iphone có mấy khi dùng tới đâu 😁
@mkchen Tại sao lại suy nghĩ như thế để họ làm mưa làm gió mà ko nghĩ là bỏ tai nghe dây đi thay bằng tai nghe dây đủ tốt. Như thế mới gọi là vì người dùng
Apple thay vì ngồi cố giải thích ô nhiễm môi trường để cắt giảm phụ kiện thì hãy nghiên cứu ra tai nghe cục sạc mới không ảnh hưởng đi. chứ hút máu cứ bắt người ta mua thêm tai nghe/cục sạc bên ngoài
Như máy xách tay. Only máy. Các thương gia xách tay đỡ giải thích tặng kèm phụ kiện zin
vanthoan
ĐẠI BÀNG
một năm
Apple làm gì cũng hướng tới bảo vệ môi trường và người dùng. Ủng hộ Apple 😁
lần sau mua điện thoại chỉ được cái hộp thôi nha ae, nó cắt giảm luôn cái phone rồi kk

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019