Đoạn nhạc chuông đã từng gây sốc

cutifight
9/1/2008 10:4Phản hồi: 64
Đoạn nhạc chuông đã từng gây sốc
[FONT=arial, helvetica, sans-serif]Trong "cuộc chiến" muôn thưở với thầy cô giám thị, lũ học trò thời @ đã tìm thấy một thứ vũ khí mới: một loại nhạc chuông mà người lớn không thể nghe thấy. [/FONT]
David Herzka, người đầu tiên du nhập nhạc chuông Mosquito về trường trung học Rolsyn. Nguồn: NYT
[FONT=arial, helvetica, sans-serif]Tại những không gian mà điện thoại di động bị cấm, chẳng hạn như lớp học, thứ vũ khí này quả là tuyệt vời để lũ trẻ trao đổi tin nhắn qua lại mà không hề bị các bậc thầy cô khả kính phát hiện. [/FONT]
[FONT=arial, helvetica, sans-serif]Giáo viên ngỡ ngàng[/FONT]
[FONT=arial, helvetica, sans-serif]"Ban đầu khi nghe được chuyện này, tôi không thể tin nổi", Donna Lewis, một giáo viên công nghệ tại Trinity School ở Manhattan cho biết. "Tôi đưa file nhạc cho một người đồng nghiệp và cô này đã bật lên cho các em học sinh tiểu học nghe thử. Cả lớp đều nghe thấy, trừ hai chúng tôi".[/FONT]
[FONT=arial, helvetica, sans-serif]Công nghệ "kỳ lạ" nói trên, thực ra dựa vào một nguyên lý khá đơn giản: phần lớn người trưởng thành đã mất đi khả năng nghe âm thanh ở tần số cao. Nó ra đời ở nước Anh nhưng gần đây đã lan tới nước Mỹ - qua mạng Internet, tất nhiên. [/FONT]
[FONT=arial, helvetica, sans-serif] Đây đó trên khắp nước Mỹ, một bộ phận học sinh đã bắt đầu thử nghiệm "phát minh" mới này. Một trong số đó là trường cấp III Roslyn ở Long Island. [/FONT]
[FONT=arial, helvetica, sans-serif]Cũng như bất cứ ngôi trường nào khác trên thế giới, tại Roslyn, điện thoại di động bị buộc phải tắt trong giờ học. Nhưng vào một buổi sáng tuần trước, một đoạn nhạc chuông chói tai đã inh ỏi vang lên - dĩ nhiên là với những ai có thể nghe thấy nó. Tuy nhiên, trong sự ngạc nhiên của học sinh, cô giáo của họ cũng góp mặt trong số này. [/FONT]
[FONT=arial, helvetica, sans-serif]"Điện thoại của ai đó?", cô Musorofiti lớn tiếng hỏi. Ở tuổi 28, tai của cô không hề mất đi sự nhạy cảm trước những âm thanh tần số cao kỳ lạ, mặc dù chúng chẳng có giai điệu gì cả. [/FONT]
[FONT=arial, helvetica, sans-serif]"Cô cũng nghe thấy ạ?", một học sinh rụt rè hỏi. [/FONT]
[FONT=arial, helvetica, sans-serif]"Tưởng người lớn không nghe được cơ mà", một học sinh khác buột miệng. [/FONT]
[FONT=arial, helvetica, sans-serif]Và cô Musorofiti chỉ đáp gọn lỏn: "Giờ thì tắt ngay đi".[/FONT]
[FONT=arial, helvetica, sans-serif]source Vietnamnet
[/FONT]

[FONT=arial, helvetica, sans-serif]Ai muốn nghe lại thì down về nghe thử nha. tui mở thử tại công ty tui (mở bí mật) có người nói khó chịu có người thấy bình thường có người không nghe lun, còn các bạn thấy thế nào?
[/FONT]
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chỉ nghe âm thanh như âm thanh đuổi muổi vậy. Có lẻ mình là người lớn nên ko nghe được. hi hi hi!
gialuu207
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sao mình chẳng nghe gì cả nhỉ? Cháu 6 tuổi của mình cũng không nghe được
mình không nghe thấy gì cả . tầm tuổi bao nhiêu thì mới nghe đc nhỉ ?
Nghe như tiếng gió rít ấy và thấy tai nhức nhức. Chắc màng nhỉ mình lão hóa rồi quá.hichic....
Nghe hay ơi là hay.
Xin cảm ơn. 😃
thì đúng rồi....cái âm thanh này mà nghe riết cũng thành không nghe thôi...chói lói thế nghe riết điếc luôn 😁
Đùa chút thôi...😃
Cái nhạc chuông này mình cũng có 1 thời gian dùng nó , cũng khá hay như tiếng gì gì nghe hơi nhức đầu .Còn em thì đang dùng nhạc chuông dù không gây sốc nhưng cũng độc quyền chỉ 1 mình em có đó là em chơi Call Of Duty 4 trong lúc đấu súng em thu âm lại đoạn đấu súng = soft trên pc rồi làm nhạc chuông cho điện thoại , rất là khủng đấy nha không ai có đâu nha 😁.
Khoe thì cho ae cùng thưởng thức với chứ! đưa lên đi bạn,hay còn "si nghủyu" lại 😕...
Hên quá, nghe được, nhưng thiệt là khủng khiếp. Lúc nghe nhắm mắt lại cảm giác rất rõ sự khó chịu. Thôi, dù sao cũng không bị chứng "lãng tai" lãng xẹt. 😁
Nghe xong nhức tai lun 😃 rất khó chịu...đành phải remove đi vậy...nhưng dẫu sao vẫn cám ơn tác giả của thread, đã cho AE 1 thưởng thức, 1 trải nghiệm mới
viettreo
TÍCH CỰC
16 năm
Âm thanh này nếu mở bằng trình nghe nhạc chạy liên tục có thể thay cho chương trình đuổi muỗi đó.
cutifight
ĐẠI BÀNG
16 năm
cái này phải kiểm tra lại nha, không biết có ai đã thử chưa, chứ mình thì hông dám thử đâu. sợ muỗi cắn lém.
Nhưng mình nghĩ nguyên tắc đuổi muỗi là phát ra âm thanh tầng số cao (tương tự tần số phát ra của muỗi đực), những lúc có "mang bầu" thì con muỗi cái mới đi hút máu, lúc đó nó ghét con đực lắm, thế là lợi dụng sơ hở này mà người ta đã tạo ra âm thanh cao tầng để đuổi muỗi cái. âm cao tầng của muỗi đực cao hơn âm này nhiều.
Ai muốn kiểm chứng thì cứ thử nha, có kế quả thì cho anh em TT hay. mình nghĩ chắc sẽ có nhiều người thử. Không sao tò mò là sáng tạo mà. Thân!
Ngày xưa mình chơi võ lâm thường là chơi đêm nên thường bị muỗi cắn rồi 1 ngày trong forum chuyên nói về võ lâm cũng có người đưa ra 1 cái soft đuỗi muỗi bằng tiếng kêu , mình liền download về và xài thử nó phát ra 1 âm thanh tương tự như âm thành làm nhạc chuông này nhưng nó nhẹ hơn và cũng ít gây khó chịu hơn nhưng mà cũng ít có hiệu qur , mình vẫn bị muỗi cắn thường(tất nhiên có ít hơn chút) thế là bất luôn cái quạt và xóa soft này luôn 😁.
daemin_h
ĐẠI BÀNG
16 năm
minh chi nghe thay tieng nhu tieng rit cua ...nhưc dau kinh
Laptop T60, bật loa hết công suất vẫn chẳng nghe thấy cái gì

Cắm tai nghe vào thì thấy tiếng rít rít

Có tuổi mất rồi 😁:D:D!
nhavensong
ĐẠI BÀNG
16 năm
nghe cảm thấy nặng đầu kinh khủng!
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn
âm thanh nghe nặng đầu quá.....khó chịu thật...nhưng chưa bỏ vô đt
ptm1nh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em 18, Ba em 50... cả 2 đều nghe 🤔?
w_uyen
ĐẠI BÀNG
16 năm
tui 32 - vẫn nghe tốt. hem bít sao
Nghe rất ư nà nhỏ 😔 cố gắng nắm mới nghe được 😁 :D, ths nhìu
nho vay roi bo vo tui quan ,roi no ring sao nghe day bac. vay de che do rung thi khoi thay co nao phat hien va nghe het

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019