Doanh số bán Nikon J1 và V1 rất tốt, cung không đủ cầu

Duy Luân
11/11/2011 10:38Phản hồi: 35
Doanh số bán Nikon J1 và V1 rất tốt, cung không đủ cầu

Dòng Nikon 1 series (hiện có [TAG]J1[/TAG] và [TAG]V1[/TAG]) hiện có doanh số bán ra rất tốt, đến nỗi [TAG]Nikon[/TAG] phải thông báo rằng hãng không đáp ứng kịp nhu cầu của thị trường. Hai mẫu máy ống kính rời không gương lật J1 và V1 đã được hãng chính thức bán ra vào ngày 20/10 vừa qua. Tuy Nikon không đưa ra lí do cho sự thiết hụt sản lượng này nhưng hãng cho biết trận lũ lịch sử tại Thái Lan không ảnh hưởng nhiều đến việc sản xuất các máy ảnh Nikon 1 vì chúng được lắp ráp tại nhà máy ở Trung Quốc. Nikon cũng nói rằng công ty đang tăng cường sản xuất hai mẫu J1 và V1 để bù vào khoảng thiệt hại do nhà máy sản xuất DSLR ở Thái Lan bị dừng hoạt động.

35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn đẹp quá, không biết so sánh chất lượng vs nex thì thế nào
Nikon đang muốn mở rông thị trường máy ảnh bán chuyên, một phân khúc sẽ phát triển trong thời gian tới
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Gửi lời chúc mừng đến Nikon!
nhìn là muốn mua rồi! càng ngày ra nhiều mẫu hot quá!
Nước anh so với Nex3&5 đời cũ thì còn tương đương, chứ với C3,Nex5n hay Nex7 thì 2 con này của Nikon cá đuối rồi.
d7293
CAO CẤP
12 năm
Mua loại này màu sắc nhỉ, có vẻ "chơi bời". 😃
nhìn thích ghê mặc dù ko chơi ảnh
Tin tốt lành ghê nhỉ
Seneken
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nikon là nhất rồi 😁
bad_child88
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã xài thử, ngoài cái vẻ ngoài đẹp+bóng bẩy, chẳng còn gì đặc biệt. Lấy nét ko cảm thấy nhanh như quảng cáo, thực ra e thấy nó còn hơi chậm. Chất lượng hình thì cái cảm biến nói lên tất cả, Iso 400 là tèo. Nói chung chất lượng hình thì ko thể nào = nex, 4/3 còn chưa tới. Giá thì quá chát-->khá là thất vọng.

---------- Post added at 06:43 PM ---------- Previous post was at 06:39 PM ----------

= nex3 là mừng chứ đừng nói là làm anh =))
trunkz
TÍCH CỰC
12 năm
Ý bro kia muốn nói là "nước ảnh".
//May qua, nghe vậy sướng hẳn vì mình đang cầm Nex-3 =))
xathu555
ĐẠI BÀNG
12 năm
VN có hãng máy ảnh 3 lúa nào chưa nhỉ hihi
solid0207
TÍCH CỰC
12 năm
kiểu dáng thì NEX vẫn hơn
máy nikon cũng k kém gì cànông.
cũng giống như AMD với intel
em tính mua một con để chụp hình em mí bạn gái iu nhau up lên Liên Xô mà chưa có xiền
Nikon thì đúng rồi, đối thủ lớn của samsung mà.
Tại sao nick bác lại nhiều sao đến thế ko biết 😔
hehe, thì mình cấp bự mà bạn 😃
Cái em không hiểu là bác nhiều sao đến thế mà phát biểu 1 câu chẳng có sao nào. Em buồn lắm 😔
vậy nên khi xem comment của ai đó, đừng đánh giá dựa theo số bài viết hay sao mà hãy đánh giá theo số lần cảm ơn ấy, nhiều cha lên diễn đàn chỉ chém gió hay khen bừa mấy câu để lấy sao giựt le thiên hạ thôi.
e này có giá ở vn chưa nhỉ?
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
mê quá, cũng chưa sem giá của J1 và V1 nhưng với việc cung không đủ cầu như vậy là rất OK,
cogjvay
ĐẠI BÀNG
12 năm
ilove Nikon . kiểu này hơn cả nex of Sony roài
Vẫn thích sony hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119