Doanh số bán xe máy quý 3 năm 2020 là 677.739 xe, giảm 18,49% so với cùng kỳ năm 2019.

su béo béo
12/10/2020 11:59Phản hồi: 102
Doanh số bán xe máy quý 3 năm 2020 là 677.739 xe, giảm 18,49% so với cùng kỳ năm 2019.
VAMM - Hiệp hội Các nhà sản xuất xe máy Việt Nam gồm: Honda Việt nam, Piaggio Việt Nam, Suzuki Việt Nam, SYM Việt Nam và Yamaha Motor Việt Nam đã công bố doanh số bán hàng Quý 3 năm 2020 (tính từ tháng 7 năm 2020 đến hết tháng 9 năm 2020). Doanh số này sẽ tính tổng số lượng xe đã được bán ra của cả 5 thành viên bên trong. Cụ thể:
Hiện tại ở thị trường Việt Nam, 5 thành viên của VAMM đang cung cấp rất nhiều các loại xe máy cho anh em lựa chọn với đủ dòng xe như xe số, xe tay ga, xe tay côn và xe thể thao. Anh em có thể xem bảng bên dưới để biết những mẫu xe đang được bán chính hãng tại Việt Nam.

102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhathoabao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giảm tí tết lại tăng
mrcuongth
TÍCH CỰC
4 năm
@nhathoabao Mâm nào chứ mâm này thì tốt quá chời!!
nipponx
TÍCH CỰC
4 năm
@nhathoabao tin tôi đi năm này khác
Cười vô mặt
Honda nó vẫn là trùm
Sút lợn
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangthienly6886 Trùm... làm giá, trừ chiếc ma chê quỷ hờn: Winner 😃
boyacon
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sút lợn Hihi ai bảo mua nhiều chi để nó làm giá. Cung cầu thôi nà. Bảo người dân mua ít đi để nó khỏi làm giá rồi mà mua hihi. Như thằng yamaha bán được con ạch choai tơ. Chả bán 5 mấy chiệu hihihihahahaha
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không biết Sh tầm này giá đã bớt ảo chưa nhỉ 😆
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Slump Nhưng mình ko hợp mấy em hầm hố như thế này, với lại 1 phần quan trọng là vợ thích Sh mới đau =))
18K
CAO CẤP
4 năm
@AHoangCa Tôi vừa ngồi ở head hôm qua, giá tháng này tăng ~20tr so với tháng trước rồi. Sh 150
AHoangCa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@18K Thật à bác :| sh 125i ABS tầm bao nhiêu vậy ạ
18K
CAO CẤP
4 năm
@AHoangCa Head ngay đối diện nhà tôi, thích mai tôi lại qua hỏi cho bác, giờ đang mưa bão to quá
Đường xá thì làm mới ít, tu sửa cũng ít, nhất là ở các thành phố. Xe máy và ô tô bán nhiều, toàn tắc đường thôi. Phát triển không cân bằng tí nào.
@Hieu Tran DakLak Vậy mới nói chung cư mọc lên không quy hoạch. Như ở HN đường Tố Hữu độc đạo mà cả tá chung cư đi làm trong nội thành, đấy là chưa kể 1 tá nữa đang đắp chiếu, hỏi sao ko tắc.
@Sút lợn giờ chỉ có làm quả như hirosima rồi quy hoạc lại là ngon
Cười vô mặt
@sigemura_thanh Ọc ọc
Mắc ói quá
@sigemura_thanh Ọc ọc
Mắc ói quá
sao ko thấy bảng so sánh mod ơi 😆))
Nhìn chiếc sonic tui lại khổ với tụi trẩu ttong xóm. Tối nào nó cũng nẹt bô. Mà nó lựa 12h khuya mới đau chứ
71hau
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quangbinhgamer Xin vài bình nhớt củ. Đem đổ ra đường đi bạn ơi. Bảo đảm n té sml
kietvo897
ĐẠI BÀNG
4 năm
@71hau Nó té đập đầu xuống đường mình vừa đền vừa bóc lịch
vinhokss
TÍCH CỰC
4 năm
Suzuki ko biết có bán dc nhiều ko nhỉ, nghe nói built tốt nhưng cskh kém quá
71hau
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vinhokss Su đang làm mưa gió với chiếc raider đó. Giờ ra đường thấy phần lớn trẩu n đi rai với sonic thôi. Ex với Winner bớt rồi kkk
@71hau Quê bạn đâu? Quê tôi có mỗi con Raider chế thường
Sút lợn
TÍCH CỰC
4 năm
@vinhokss Không phải chăm sóc kém mà là quá ít đại lý, giá phụ tùng cao dù gần đây cũng có cải thiện. Về độ bền thì Su chất lượng ổn, ít hư vặt, xe số tự động thì bộ nồi yếu sinh lý, lì máy.
@vinhokss Bán không biết được nhiều không mà cả cái Sài Gòn được 3 cái đại lý chính hãng, mà 2 cái thì bán luôn hãng khác 😆 !!!! Nhiều thanh niên kiến thức = zero vào chém gió như thần 😁 !!! Suzuki bán kém hơn SYM !!!
Metal 3338
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ông Honda đủ các phân khúc từ bé đến lớn. Ông Su thì bé đến quá độ luôn, ông SYM xem thường dân Việt không biết chạy pkl (chả thèm phân phối chính hãng V-strom 250, Z300/TL500).
@Metal 3338 V-strom của Suzuki mà bác ?
Metal 3338
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nh0ktam01 Vâng, mình gom Su, Sym cho gọn bác.
datrang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trong một diễn biến khác 😅
@datrang Có bán được xe đâu mà có tiền mua tên miền. 😁
david jock
ĐẠI BÀNG
4 năm
ae nào mua Winner 2020 cho ít đánh giá nhỉ? tính xúc em này
htnvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cryon57 Công nhận, cái giá phải nói quá đẹp cho 1 cuộc tình.
@cryon57 Ng ta nói thế để phân biệt với winner đời đầu. Gọi là Winner X thì đc
@cryon57 Ở chỗ nào 33 triệu bản ABS đó? Rẻ kinh hồn
cryon57
TÍCH CỰC
4 năm
@Evolution X ở HN đó bạn. giờ giá xe lại lên rồi. mình mua sớm 1 tuần còn có 32tr cơ nhưng chốt mua chậm quá họ bán hết, đành phải qua head khác giá 33tr
kunsubin
TÍCH CỰC
4 năm
một tín hiệu đáng mừng=))
@kunsubin Dân tình chuyển lên ô tô hết chăng? Tình hình kinh tế đất nước đi lên?????
tình hình dịch chưa xong thì khó
Giảm chưa tới 20% ah? Tưởng giảm bèo cũng 30% chứ.
Giảm để rồi lại tăng
adsene
TÍCH CỰC
4 năm
Biểu hiện của văn minh .cá nhân mình minh đánh thuế xe máy cao , giảm thuế oto để ng dân đi lại an toàn hơn
@adsene Đường xá ko theo kịp thì ô tô nhung nhúc nối đuôi nhau lại chẳng an toàn 😊
adsene
TÍCH CỰC
4 năm
@haichin Cái gì khó ngta tìm cách . Thấy khó lại cấm vào bỏ qua thì vứt
@adsene nhưng đó lại là thực tế suy nghĩ củ lãnh đạo VN
@adsene Tìm cách khó lắm ạ, lấy đất ruộng, xẻ núi làm dự án mới có nhiều màu, chứ mở rộng đường ở VN khoai lắm.
Số loại mẫu mã của honda gấp 2, 3 lần các hãng khác. Doanh số cao là phải.
@gagalovegood Tùy loại thôi. Đại trà ý. Còn như Winner X, ăn sao lại đc đối thủ.
theroom4
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gagalovegood Chủ yếu là bán xe số và tay ga giá rẻ thôi bác, mấy con trung và cận cao cấp toàn hét giá trên trời nên người ta mua Vespa, Medley hết rồi =))
Tăng thêm phương tiện công cộng, giảm xe máy lại thôi, đáng lẽ phải bán xe hơi rẻ để dân mua được nhiều, ngồi trên cái xe hơi nó vẫn an toàn hơn xe máy
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@qwaytoiben bọn quái xế xe máy rồi nó chuyển sang đua xe hơi hết thì xã hội lại khóc thét cả lên !
Sụt giảm cũng đúng thôi do dịch mà 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019