Doanh số Samsung Galaxy S20 series có thể ít hơn S10
tangminh.96
2 tháng trướcBình luận: 211Lượt xem: 6.801
Doanh số Samsung Galaxy S20 series có thể ít hơn S10
S20 series là dòng Galaxy S cao cấp mới nhất được ra mắt của Samsung. Tuy nhiên, nó đã vấp phải nhiều khó khăn do những ảnh hưởng từ dịch COVID-19, song song với đó là sự giảm sút của các hợp đồng với nhà mạng. Chính vì vậy, rất có thể S20 sẽ có doanh số thấp hơn so với S10 năm ngoái.

Cụ thể, những người trong ngành đã chỉ ra lượng hàng tồn kho của S20 series là rất nhiều, từ đó nhận định S20 có thể sẽ được bán ra ít hơn so với S10. Ngoài ra, Samsung còn cắt giảm các đơn hàng linh kiện dành cho việc sản xuất S20.

Kể từ năm 2017, doanh số của dòng Galaxy S đã liên tục giảm. Từ Galaxy S5 40 triệu chiếc, sau đó con số này giảm xuống còn 38 triệu chiếc Galaxy S8 trong năm 2017, 32 triệu chiếc Galaxy S9 năm 2018, 36 triệu chiếc của Galaxy S10 năm 2019.

Trước đây, Samsung còn dự đoán S20+ sẽ là thiết bị bán chạy nhất của dòng S20. S20 Ultra còn nhận được hơn 50% đơn đặt hàng trước và vì thế hãng còn đặt hàng thêm cảm biến camera 108MP. Rõ ràng Samsung có cơ sở để hy vọng vào một doanh số khả quan của S20.

Nguồn: Sammobile
chuyện bth
@Hải Yến Phạm ờ giờ đang khủng hoảng mà
@Vi_Thang Chuẩn bác
@Vi_Thang Hiện tại thì các mặt hàng thiết yếu nó quan trọng hơn nhiều .
CoV 19 cũng có một phần lí do nhưng cái chính vẫn là s20 seri năm nay chẳng có nhiều cái khác bọt , thậm chí còn nhàm chán ( nhất là cụm cam) nếu những ai đang dùng s10 seri năm ngoái thì ko cần phải lên đời làm gì . Nó ko giống cái sự háo hức như những năm trước như kiểu từ s7 lên s8 hay từ s9 lên s10 vì những cái mới mẻ nó mang lại . Còn s20 năm nay có gì , ngoài cái cam zoom 100x qc rầm trời nhưng.như hẹc ra thì nó chẳng có cái gì để mà xuống tiền . Những cái gì s20 có thì s10 cũng có ngoài con chíp mới hơn , túm lại những ai từ s8,9 thì cân nhắc còn lại những ai đang dùng s10 thì ko quan tâm làm gì . Ế là phải thôi .
@allstreet đừng tính mỗi Việt Nam vì thị trường VN chả là gì. Sam ở vn bán rẻ để chiếm thị phần ngoài ra có suất nội bộ từ nhân viên nên lời lãi k bằng nước ngoài được. Ở đây đang nói doanh số toàn thế giới và trên thế giới bán giá như niêm yết + tặng quà nhưng nhìn chung thì vân đắt. Các sam fan hôm trước chê oppo 2x như nào thì sam so với iphone cũng như vậy, ai bỏ tiền ra múc sam nếu nó đắt ngang iphone?
@uthalinh Còn đỡ hơn đứa 1 thiết kế xài 3 4 năm chỉ thêm dc 1 cam dưới thì hơn ai 😆)))
@uthalinh Nhiều người đánh giá con camera . Nhưng s20 nó hơn ở khoản pin và mạnh hơn trong khi giá lại rẻ .
@uthalinh Chuẩn nè. Đang dùng S10 và không hề có cảm tình với S20 đặc biệt là cụm Camera.
Doanh số mà tăng mới là chuyện đáng ngạc nhiên 😁 Công nghệ thì không có gì mới. Thiết kế thì đem từ dòng A lên. Chẳng có gì nổi bật để mua nếu so với các đời trước.
@khanhtoan.nguyen Camera khủng, pin khủng, màn hình 120Hz, chip mới mà kêu không có gì mới thì chịu. Em này thiết kế không nổi bật so với S10+ năm ngoái thôi. Mình dùng S10+ nhưng cầm em này trên tay không có ấn tượng gì như hồi S8+ lên S10+ nên mình không đổi.
@Jackviet Camera thì sặc mùi PR, tâng bốc. Pin thì tốt hơn nhưng cũng chẳng gây được ấn tượng gì. Màn 120Hz thì nhiều máy có rồi. Chip thì đương nhiên máy đời sau phải dùng chip mới hơn đời trước, cái này chẳng có gì đáng nói.
Dòng S càng ngày càng chán, tính năng thì cũng không có gì nổi bật so với dòng A, thiết kế cũng hao hao như A mà giá thì cao nên ế là đúng rồi.
@Dkhquyen dòng A vẫn chỉ là A thôi, cho dù nhét nhiều cam và nhiều tính năng đi nữa, dùng thử cả 2 là hiểu bạn ợ chứ đừng nhìn thông số rồi cào phím
vì không có gì quá nổi trội so với các smartphone tầm trung khác
@Quân Mã Bộ não quả tim của bộ lòng mề như bác kia nói, v mấy con flagship khựa có j thua bác nói thử?
@VanNhatVina V mấy con flagship khựa có j thua bác nói thử?
@tamle_o Hầy, khựa thì có mỗi Huawei là ổn. 1 con máy flagship nó hơn mấy con máy khác ở chỗ nó đc trang bị cấu hình khủng (k riêng gì con chip) và trải nghiệm nó mang lại cho người dùng (sự mượt mà, tính năng thông minh, phần mềm đc tối ưu riêng, cam,...). Nếu bác chỉ chú trọng quá đến con chip hoặc cấu hình khủng thì mấy con Tàu đáp ứng quá tốt nhưng sẽ có những thứ nó kém xa so với tụi Apple, Huawei, Sam, Sony.
@tamle_o Cùng là flagship thì thằng nào cũng ngon mà bạn. Ai thích hãng nào thì mua thôi, chứ cấu hình của flagship thì không cần phải quá cân đo. Còn ý của mình comment bạn toolkit là do bạn ấy so với máy tầm trung.
Ảo nhất là dòng S mới ra lại chênh và mạnh hơn hẳn dòng note cũ. Nản ...
@namnao Bạn mới ảo 😆 Cái điện thoại ra sau mà không hơn cái trước thì người ta mua cái sau làm gì
để giá cao quá, trong khi ngoài cụm cam 108 zoom vs màn hình 120Hz thì ko có nhiều lí do để nâng cấp, mà 2 cái kể trên nhiều người cảm thấy ko cần thiết hoặc ko đáng để bỏ thêm quá nhiều tiền như vậy
@ragefighter Ủa thím, thế thím ko tính chi ohis cho thợ nó ngồi tân trang, chỉnh lại, các máy ref đều dc thay pin vs vỏ, mấy cái đó ko tốn tiền, rồi chi phí vận chuyển nữa, thím có tính mỗi cái máy ko, còn chi phí phát sinh chả tính ah. Vấn đề là hàng có đề rõ là ref, trả bảo hành, nếu ko thích ng ta ko mua, ezzz, có ai ép đâu... tôi ko tin ss nó ko có ref, có điều nó méo nói, mà nó ko nói thì chú cũng chả biết, hàng ref vs thường xài chả khác nhau nhiều... chứ chả có nsx nào ngu vứt cả cái máy 1k dù linh kiện thay dc😃
@AGE-FX thím ơi. chi phí hỗ trợ tân trang có bao nhiêu đâu thím. toàn thay vỏ thay kính tại nhà máy linh kiện rẻ bèo ah thím. bộ thím tính linh kiện chi phí ngoài tiệm ah?
thím ko tin ss bán hàng renew đó là chuyện của thím vì ss nó ko có bán dạng này. nó chỉ focus dòng mới, qua vòng đời là ko sản xuất nữa trong khi apple tận dụng bán tới bán lui mấy lần. nên ko thấy doanh thu khủng đào đâu ra?
ss nó trade về bỏ chứ có tận dụng như apple đâu nên giá trade nó cao để tính lại giá linh kiện gốc máy mới. tôi hoàn toàn ko thích kiểu trade in này vì ss ko bán máy tân trang như apple làm giá mới đội cao để trade in.
@ragefighter Có cung có cầu, apple bán ko có ng mua nó cũng dẹp thôi. Dĩ nhiên nó làm phải có lời, chứ chú nghĩ nó cơ quan từ thiện ah... cái j nó cũng có giá, con ref của apple bán còn cao hơn hàng ss😃
@AGE-FX thì mới nói apple dân mỹ sale rất ghê. tụi hàn sale đâu có lại. học theo kiểu sale đó có nước ngủm nên tui nói ss nên đuối đám sale marketing là vừa. sale theo apple nhưng ko nắm rõ cách làm ăn của người ta. sale giá cho cao để trade in. ông thấy giá trade in bên mỹ là max lên 650 usd bù thêm 350 lấy s20. thì 350 giá gốc linh kiện của máy, trade in chưa được thì đã ế. apple nó tai sử dụng máy cũ đưa xuống tầm trung còn ss thì ra máy tầm trung mới nên dòng flagship ko bán nữa. apple là cáo già mà. cái dốt đám sale ss học theo mà ko hiểu rõ. nên s20 series ế là đáng. cái giá nghe là muốn chửi s20 giá 990usd trong khi ip11 chỉ 650usd. đã vậy lấy s10 set bằng giá ip11 ai thèm mua vì model cũ. đúng là dốt mà.
Mình đang dùng s10e thôi mà còn không thấy gì thuyết phục lắm để đổi lên. Nhưng đó chưa phải là lý do lớn.
Cái COVID mới là thứ nặng nề nhất các bác ơi, ai tâm trí đâu mà mua điện thoại với dám xuống tiền nữa, thất nghiệp đến nơi rồi. Để tiền còn sống sót chứ nâng với hạ cấp!!!!
@dacviet Đúng là như vậy.
Covid-19, rồi lượng người cần nâng cấp ngày càng ít đi. Không lạ. Cũng như iPhone.

Nhưnh iPhone nó ở cái tầm khác 😆
@trần hưng vp đủ dùng gì? 1 lần mở 1 app gặp nội dung hay web nặng thiếu ram văng app ngay chứ làm gì 4gb như 8gb?
@ragefighter tui dùng ko thấy bị văng mà, chỉ có mở camera thì mấy cái khác hầu như load lại hết, web thì chắc tui cũng ít vào mấy trang nặng nên ko thấy bị sao cả, tất nhiên có nhiều ram thì cũng mong vl nhưng nó keo thì phải chịu thôi 😆)
@ragefighter Chú tưởng tượng ah, tôi mở hơn 10tabs chưa văng đây, RAM 4gb đấy, ai như ông ss, ms khởi động máy ram đã lấy mất 2.5gb😔
@AGE-FX tab ông tab gì? nó đâu có văng tab mà quay lại tab cũ reload lại thôi. vì trình duyệt nó chia mỡi tab là 1 task mà. apple khởi động cũng ăn 1 nùi ram đó thím. vào phần xcode debug thấy rõ biểu đồ ram hệ thống ios, ông tưởng nó ăn ít ah? nên ios mở app này ap kia phải đóng băng lại.
Giá bán không xứng đáng vs trải nghiệm, S10+ ram 8gb, exynos phải nói nó lag kinh. Nếu có cái app nào có thể lưu lại quá trình sử dụng đt mình cũng up lên cho ae xem chơi. Mở trang tinhte mà mất 5giay, mở zalo thì lần đầu là đơ, phải thoát ra vào lại ( mình tham gia nhiều group zalo lắm nên các bạn đừng hỏi tại sao nó lag, vì các group bđs, mua bán trên này nhắn tin liên tục), vì tin tưởng cái ram 8gb, exynos mà bị hố, tiếp tục cắn răng sử dụng. Ss làm ơn đưa snap về VN giùm cái. Note 3 docomo snap800 ngày xưa xài mượt mà 5 năm mới đổi vì quá cũ rồi. Ai ngờ exynos kém ko chịu được.
@rubbysun Với tần suất tin nhắn như thế ^^ IP nó cũng toang bạn ơi . Bạn mình làm data sử dụng zalo , mess và kakaotalk tin nhắn không đọc vài nghìn tin , mở ra nó cũng đơ đơ ấy chứ .
@rubbysun Ko dùng dc đt same để lưu dữ liệu đâu, trc nó liên kết với quiho 360 quét file rác rồi nó tiện nó xoá luôn cả các file bt của mình 😆) cho nó lưu là có ngày toang đấy 😃) con đt mà lưu file éo lưu xong haha
@ctintuc.blogspot.com Mình chưa bị như vậy, từ hồi dùng note 3 đã lưu rồi. Khi lưu file mình để vào folder document rõ ràng, chắc do bạn lưu đại bên ngoài để dễ tìm kiếm nên lúc nó quét file nó tưởng là rác nên xóa luôn.
@ctintuc.blogspot.com thím dốt bớt khoe đi thím, ss có secure folder thì có thể add tài liệu vào đó bảo mật luôn thím. chứ mà ko save data được.
điều này cũng đúng thôi vì đt từ 2018 đã ko còn chênh quá nhieu thậm chí nó còn van đề gioi hạn công nghệ, nâng riet rồi ko có cái gì để nâng nữa. Có thể nói với Ios thì iphone X là chuẩn và android thì S10 là chuẩn . Nếu đã mua 2 con này thì nâng cấp là hoàn toàn ko cần thiết trừ khi là dư tiền thì ko nói.
@tsx Ừa, có lý.
này là chắc chắn rùi tiền lương còn hok đủ ăn thì đâu ra dư đổi điện thoại
@amazing T Chính xác roi chú . Nói chứ cứ mua 20 chuc 1 nam bán 10 lên dc 1 chút với cái sướng có đồ mới mà tiền cày cực chết mia chứ có phải lum là có . Nếu mà xài bền tốt , sp tối ưu công nghe như ip X hay S10 bây jo mua 1 con xài 5 năm vẫn oke . Nếu 1 người xài kỹ ko rot móp phải bắt buộc thay thì 5 nam sau mua hẳn 1 cai mới cũng chỉ loay hoay giá tầm 1000 usd mà cảm giac sử dụng sẽ cách biet hẳn chứ đổi nam 1 thực sự rat phí tiền, nó rơi vô những người mắc phải benh mua sắm đồ công nghệ , mua sắm là thú vui chứ ko phải hiểu về mon đồ minh mua
“CHẮC CHẮN” chứ ở đó mà “CÓ THỂ”, bán vs giá cắt cổ trong mùa dịch corona thì có tró nó mua😃
Thằng sam mà không bỏ tiền cho các seed hằng năm chắc dư khối tiền phát triển sản phẩm rồi =))
@Hồ Đăng Khoa Khổ cái không bỏ tiền ra nuôi bọn đó với đội ngũ youtuber nâng bi các kiểu sao bán đc máy như Apple chứ hahaa
@AGE-FX Sao ăn lương giống DVL quá ta. Có khi nào mấy bác DLV với kinh nghiệm có sẵn, nhận thêm Job để kiếm thêm không ta kakaka
@rubbysun Vào phần Chăm sóc thiết bị, nó có gợi ý dọn dẹp để tối ưu đó bạn.
@khanhluult Thì túng quá hoá liều thôi, kiếm thêm thì cũng chả phải lỗi j, nhưng kể ss cũng ác, cái j chúng nó tung hô thì năm sau lại bỏ, chả khác j vả vào mặt seeders😃
Thiết kế s20 năm nay quá chán, rẻ tiền. Mang thiết kế dòng A qua. Chưa kể cái giao diện bao năm nay của ss nhìn rất kinh tởm
@khanhluult Trc dùng touchwiz nhìn như sh!t, sau đó ss làm dc cái grace ux thấy đỡ hẳn, sau đó lên one ui thì lại bắt đầu bầy hầy ra, giao diện của ss là cái giao diện lúc nào chạy cũng nặng nề nhất😔
@khanhluult nếu mà đẹp thì mang mặt lưng qua thì cũng đc nhưng vấn đề là mặt lưng xấu vcl 😆))
Vẫn thua xa note mình mới mua chổ quen giá rất mềm
@tienthanht919 Giá rất mềm là khoảng bao nhiêu vậy bạn ?
@tienthanht919 xin giá
dịch bệnh kiểu này , mình không dám mua cái gì cả, trừ nhu yếu phẩm. cũng muốn thay xe hay điện thoại lắm, nhưng thôi ở ẩn tốt hơn.
@tuanvaman Mình ráng ko mua đồ bậy bạ, phòng trường hợp xấu còn có tiền để xoay xở
@dangphi95 đúng rồi bạn. đề phòng tốt hơn.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019