Doanh thu Yamaha Motor tăng 6,6% trong nửa đầu năm 2017, thị trường châu Á tăng, châu Mỹ giảm

El Ku
11/8/2017 10:34Phản hồi: 76
Doanh thu Yamaha Motor tăng 6,6% trong nửa đầu năm 2017, thị trường châu Á tăng, châu Mỹ giảm
Yamaha Motor vừa trải qua nửa đầu năm 2017 khá thành công với doanh thu tăng 6,6% so với năm ngoái, bên cạnh đó lợi nhuận của hãng cũng tăng 86,8%. Theo đó, những thị trường có mức tăng trưởng tốt chủ yếu đến từ châu Á như Việt Nam, Philippines, Thái Lan và Đài Loan. Tuy nhiên, Yamaha vẫn có lý do để lo lắng khi doanh số bán tại thị trường châu Âu không hề khởi sắc, thậm chí tại Mỹ doanh số bán còn sụt giảm đáng kể.

Mặc dù Yamaha không nói rõ về sự sụt giảm tại thị trường Mỹ, nhưng theo Asphalt and Rubber thì doanh số bán giảm khoảng 1.000 xe so với cùng kỳ năm ngoái, từ 77.000 xe xuống còn 76.000 xe. Thậm chí nếu so với con số 89.000 xe bán ra tại thời điểm 2015, doanh số bán năm nay còn thấp hơn rất nhiều. Trong khi đó doanh số bán tại châu Âu được kỳ vọng duy trì ở mức 208.000 xe giống như năm ngoái.

Nguồn: Asphalt and Rubber
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bonydc
ĐẠI BÀNG
7 năm
quá ngon
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
R3 đẹp quá
Specialzero
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HEOGOLD R1 mà bác
Cứ giảm đâu đó mà tăng ở VN là cũng ổn
Lừa đảo thì làm gì chả giàu, bán xe cuxi lỗi bơm xăng 2012 xong ỉm đi không giải quyết thay bơm xăng cho khách hàng mà chỉ vệ sinh rồi bỏ đấy. Thề ko bao giờ mua xe yamaha nữa.

https://www.facebook.com/Yamaha-Cuxi-Lỗi-Bơm-Xăng-149092582307579/
@DoremonSSJ3 Cái vụ xin lỗi kem 1 xu là trò PR trá hình chứ có phải nó đàng hoàng gì. Sau vụ sửa thuế VAT từ 5% lên 8% thì đồ Nhật tăng giá hàng loạt, có phải thằng nào cũng xin lỗi đâu.
Duykhang321
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Wolfrain vật giá giờ leo thang, lạm phát các kiểu nữa thì khó mà tránh không đội giá được.
@DoremonSSJ3 may quá bác không mua. để e mua cho.
có mỗi vấn đề đó mà bào nào cũng nhai lại.
Hãng nào chả có lỗi,xe tôi đi có thấy j đâu, thay cái bơm mới chạy tít mù.
@Law-2116 Thay cái mả bạn à, yamaha nó đòi 4.5 củ bằng 50% cái xe.
ko thích ya cho lắm, đc cái thiết kế đẹp.
@yeahBlackberry cũng tùy gu cảm nhận à bạn ơi. chứ thiết kế ya đánh vào từng phân khúc luôn chứ không có chơi đại trà
LKQ nhưng hôm nay trên đường làm về thấy một thanh niên chạy ex 150 gắn bô kêu như công nông lên dốc vừa chạy vừa nẹt. Thấy tội nghiệp ghê
@scorpiuslighting Mình thì khác bạn, với mấy trường hợp đó, nếu là mình thì đỗ xe đèn đỏ cạnh cậu ex đó. Đoạn bánh xe trc cạnh cậu ta, lúc đó trời nóng sẽ nhân 2 nhân 3 với cậu ấy, tự nản k muốn rồ ga (MN gọi là nẹt bô)
😁
@wink Hay nhưng cũng Khó bạn ạ. Giờ tan tầm muốn đậu gần nói nó nghe cũng không dễ dàng rồi. Mai Chí Thọ giờ tan tầm Xe chật như nêm nhất là khúc quẹo ra cao tốc và Cát Lái
dino_su
CAO CẤP
7 năm
@scorpiuslighting Ak nếu bác so con mini coupe mui mềm vs con benley mui cứng thì chịu rồi, bác phải nên so cùng 1 xe nhưng bản mui mềm hay cứng chứ 😁
@wink cám ơn vì 1 câu nói côg đạo 😆
Og hoàng trộm chó
Khổ thân mấy chú GATO, sống vậy làm sao mà đầu óc thanh thản cho được 😁
autk08
TÍCH CỰC
7 năm
Mình khá tin tưởng và hài lòng về sản phẩm của Yamaha, chất lượng bảo hành, bảo dưỡng và chăm sóc khách hàng cũng khá tốt. Tuy nhiên chiếc xe tiếp theo có lẽ là Suzuki (GSX-S150), vì Yamaha không có sản phẩm thỏa mãn yêu cầu của mình ở thời điểm hiện tại. Fz thì đã quá cũ, TFX thì giá cao (dù linh phụ kiện của nó cũng đáng với giá đó nhưng với mình không cần thiết) + yên quá cao.
Ra đường chở vợ con đi chơi nghe tiếng pô ầm ầm là tấp vô lề cho nó lành
gaodenvang
TÍCH CỰC
7 năm
Yamaha chạy ngon, tính mua con nvx chạy gái cà cho phê
lehuybao91
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gaodenvang em sợ cái mục đích mua xe của bác quá ạ =))
gaodenvang
TÍCH CỰC
7 năm
@lehuybao91 Nvx ko có cái chỗ nắm tay đằng sau, chỗ ngồi lại cao hẳn lên so với người lái, chạy cỡ 60 cây rồi thắng gấp ko vịn người ngồi trước xác định vỡ mặt, gặp gái đang tán càng ngon 😁
@gaodenvang Có chỗ nắm đằng sau mà bác.
Em tính mua H2R cơ mà ko biết tầm 350km/h còn có những em nào phù hợp ạ, ya hay du đều thích;)
và em cũng muốn 1 bộ full giáp kiểu cấp độ GP...lì nhưng cũng muốn sống sót nếu ko may
airblue
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã ly dỵ honda để cưới exciter và cảm thấy chuẩn ko cần chỉnh!
CardBanPhim
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình cảm thấy Yamaha nhanh tã hơn Honda. Các bác thấy dân đi chợ toàn chơi Honda thôi
@CardBanPhim Chính xác đi chợ toàn Lead nhưng ra mấy con đường thời trang thì toàn Piaggio với Yamaha
huydaika13
TÍCH CỰC
7 năm
k biết bài báo nói đến moto pkl hay là moto pkn và xe tay ga nhỉ
thấy mấy bạn hay so sánh xe này xe nọ thì mình nói luôn máy móc dòng phổ thông không qua được suzuki
-yamaha được dòng ex sirius chạy khá ổn
-còn ba cái wave 2012 future 2012 trở về sau mà đi nhiều như chạy grab đồ mới biết cùi thế nào
-còn suzuki cày nhiều máy vẫn êm,chạy qua honda yamaha xong cuối cùng dừng lại ở suzuki chạy cỡ nào máy vẫn êm
@nhattan221982 Đúng là Honda SH bên châu âu chỉ là 1 con xe phổ thông ( đúng như bạn nói ) bởi vì xe sang bên đó là PKL trở lên rồi. Nên dĩ nhiên SH 150 quá bèo với họ. Nhưng bản chất của SH nó vẫn mang 1 thiết kế sang trọng kết hợp thể thao trong đó. Và vì thế mà nó được người dân ở VN tôn thờ vì dáng vừa sang + giá cũng "trên trời". Còn bạn nói bên nước ngoài nó chỉ là xe phổ thông là bạn chỉ nhìn vào cái giá của nó để nói. Ko nhìn vào thiết kế. Thế h bạn mua con Ya Z 200 tr về thì có ai kêu bạn sang chảnh ko ? Dĩ nhiên là đang hỏi mấy người ko biết gì nhìn vào con xe thì có thấy nó sang như SH ko ? Dĩ nhiên là ko đúng ko bạn ? Cho nên giá cả ở nước ngoài chỉ bèo bọt nhưng bản chất SH là 1 chiếc xe ga hạng sang đấy !!!! Vậy nếu theo như cách bạn nói, SH chỉ là 1 dòng xe phổ thông, vậy thì AB, Click, Nouvo và vô số dòng xe nhỏ ở VN là xe hạng ghẻ ah 😃 !!! Có hãng sản xuất nào phân định sản phẩm kì lạ vậy ko !!!
@fr3nzjpl4nt Si danh số cao nhất thị trường VN mà sao bác bảo k qua tụi wave. ở quê em nếu thanh niên mà mua xe tâm 20-25tr thì 90% là mua si hết à.
@coffee Shop3A Cao nhất đâu bác. Si của nó là 2 dòng chung 1 cái tên, là Si Fi và Si BXC gộp lại. Nếu tính kiểu đó thì ta cũng gộp WaveA, Wave RSX, Blade làm 1 thì hơn đứt luôn rồi !!!!!! Báo đài chiêu trò thôi 😃 !!!!!
@Jay Quarra bạn đi su chưa,sao mình bừa dữ mà s k hư mấy cái lặt vặt,chạy kiểu j hay v b
CardBanPhim
ĐẠI BÀNG
7 năm
ko pha
Ý mình ko phải mấy mẹ bỉm sữa đi chợ mà là những ng đi buôn bán bang xe máy ấy, toàn dung wave thôi
@CardBanPhim Buôn bán thì toàn Dream "chiến," wave "huyền thoại" vì nó ít phải chăm, cày bừa tốt, ko ngại va quẹt trầy xước và đặc biệt là giá cả rất phải chăng. Nhưng nếu lên vùng cao hoặc khu vực rẫy, đèo thì lại thấy mấy bác ấy chuộng con Sirius hơn vì máy nó khoẻ, leo đèo phê hơn ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019