đọc ebook trên Playbook

leenkd
17/5/2011 14:59Phản hồi: 29
Bác Keeper đã có giải pháp Facebook cho chúng ta quả là một tin vui, nhưng bác Keeper chỉ anh em cách truy cập vào facebook vì hiện nay vẫn bị chặn. thanks bác nhiều nhiều.
Còn một ứng dụng nữa cũng rất bức xúc nữa là Kobo không cho mình tải ebook vào để đọc, bác Keeper có cao kiến gì không nhỉ. Hy vọng bác ra tay cho anh em được nhờ.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cách truy cập là sao bạn? Dùng MFacebook ko vào được ah?

Kobo có cho tải về đọc đó, đăng kí account là được, chọn free ebook tải về là có thể xem được, Keeper có test rồi, khá ok. Ko cool bằng bên iPad/iPhone nhưng cũng chấp nhận được. Chỉ qua là nó ko có sách tiếng Việt thôi 😃

Keeper chưa nghiên cứu ra giải pháp để port BePub viết cho BB lên PlayBook. Sẽ cố gắng có giải pháp sớm nhất có thể. 😃
unaunu
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mấy bác không tạo file pfd, đọc bằng ngay phần mềm có sẵn trên máy, em thấy cũng tiện chán mà
vâng, tạo file PDF 😃
xem pdf trên PB quá chậm. Tỷ lệ 16:9 lại không hợp với scale của file pdf. Anh em có soft nào khác để share không?
dxd2008
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho em hỏi, em có ebooks dạng PRC và ePub, giờ làm thế nào để đọc được ạ?
pntango
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trên app world có cái application giá $0.99 đọc được đó bạn.
dxd2008
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bác, em hì hục mua, mà nó toàn báo lỗi 13000 (mặc dù các thông số về thẻ chuẩn hết)!
dxd2008
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn cả nhà, mình mua được app rồi, dùng paypal ok hơn visa
pntango
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn ơi có file epub và prc nào share cho mình với, cảm ơn bạn.
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
app tên là aldiko hả bạn? bạn test thử app chưa xài ok không....
Ai có sách thì chia sẻ đi,ít sách để đọc quá.
krei_zie
TÍCH CỰC
12 năm
Cung y' kien'. UP len cho moi nguoi vao chia se sach 😁
h1s0k4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Google có 1 đống , mình vừa down hơn 1Gb PRC
bác nào thích đọc cuốn nào thì lên search link down về , chứ copy vào vừa nặng máy vừa chả để làm j
Bác dùng Kindle ấy. Rùi copy sách PRC vào PB, sau đó dùng file and folder copy sách đó vào SD card/Kindle là đọc được.
nhưng bản beta 2.0 lại chẳng dùng được kindle đâu...
ruckus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Được đấy. Và chép sách đơn giản hơn rất nhiều.

Các bạn cứ nối playbook với PC, để cho nó nhận như ổ đĩa, rồi chép ebook *.prc vào thư mục \misc\android\kindle., vậy là kindle sẽ nhận tất cả sách 😃.,
ikondoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đọc ebook trên máy playbook bằng 3 phần mềm chủ yếu:
- PlayEpub để đọc các ebook có đuôi .epub. Phần mềm này hiển thị trang rất pro, được nhiều font rất đẹp, chuyển sang trang rất thuận tiện, chỉ cần để ngón tay nhẹ sang hai mép màn hình là có thể lật tiến hoặc lùi sang trang khác.
- Kindle[android app]: để đọc các sách định dạng đuôi .prc, khá đẹp.
- Alezaa [android app]: để đọc những sách đã mua trên trang alezaa.com. Sách trên alezaa nói chung được type rất chuẩn, ko có lỗi chính tả và định dạng gọn gàng, sạch sẽ đọc rất đã mắt.
Có 3 soft này thì các bạn khỏi cần lăn tăn về việc đọc ebook trên máy playbook rồi.
các bác cho em hỏi chút. em cài kindle vào rồi. dùng files and folders để tìm misc/android/kindle nhưng chỉ tìm thấy misc. bên trong ko có folder nào khác cả. bác nào hướng dẫn chi tiết giúp em với. đọc trên con bb bé tý khó chịu quá 😔
nguyenlq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn chuyển về thư mục gốc (back về đến playbook:/) vào sdcard vào tiếp thư mục kindle: chép vào đây.
Tóm lại chép vào đường dẫn: playbook:/sdcard/kindle --> xong.
em back về playbook:/sdcard nhưng ko thể vào folder sdcard được bác ạ
kozo_89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenlq các bác vào ủng hộ đi http://www.tinhte.vn/threads/1277015/
bác nào có file bar của Files and Folders cho em xin với ? htrc cài cái bản 3.0 nhưng nó chỉ cho trial thôi 😔
cho em hỏi luôn Kobo với Kindle cái nào hay hơn ?
http://....../4LHiH

Của bạn đây nhé
Lúc nãy em vừa up lên 7771. Xong copy vào playbook:/accounts/1000/shared/misc/android/kindle. Và giờ thì đã đọc được 😁
kozo_89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thai.son.tung các bác vào ủng hộ đi http://www.tinhte.vn/threads/1277015/
Bạn làm ơn cho hỏi dl các phần mềm này từ đâu & như thế nào vào PB? Mình hơi i tờ ít về IT nên giúp mình tỷ mỷ tí nhé. Cảm ơn bạn nhiều.

ikondoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bướm Vàng Của bạn đây:

- Alezaa
- Amazon Kindle
- PlayEpub Book Reader 1.7.35

Để cài các phần mềm này như thế nào bạn xem hướng dẫn cụ thể của bác @vuhai6 tại ĐÂY nhé.

Chúc bạn cài đặt thành công 😃
lyvuhoang89
ĐẠI BÀNG
8 năm
e cài đặt amazon kindle nhưng đến đoạn nhập email vào thì nó cứ báo không hợp lệ. trước đăng nhập trên mấy e bb phone bình thường mà T.T bác nào giúp e với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019