Đọc tất cả các Codec xem phim nghe nhạc
13 nămBình luận: 10
10 bình luận
cái này hình như có bản 4.2.5 rồi đấy bạn àh.nhưng thằng k-lite code này ko coi được rmvb thì phải?bạn phải cài thằng k-lite mega code cơ.heheheeh.dù sao cũng thanks bạn 1 cái.chúc bạn vui vẻ.đây là bản k-lite mega code 4.3.4

ftp://ftp.ku.lt/pub/Windows/audio/K-Lite/klmcodec434.exe
hoặc
http://www.free-codecs.com/download_soft.php?d=4882&s=42
Mình biết là đã ra phiên bản mới rồi,nhưng thằng 3.4.5 đọc được luôn cả rmvb luôn bạn à.kể cả file M4A cua itunes cũng chơi được luôn nên mình mới đưa links cho anh em donwload
Bản Mega Codec 4.3.4 này(vừa ra mấy hôm) đọc đc các file real media mà!Cái 3.4.5 cũ quá rồi bạn ạ.
Bản nào mới nhất các pác post lên anh em dùng lun nhé
bản nào?bản k-lite hay là bản mega?nếu là bản mega thì bản mới nhất là 4.34,mình đã post lên ở phía trên rồi đấy.chúc bạn vui vẻ.
Rất cám ơn pác mình xài thử xem sao nhé mà có cần thuốc men gì không pác
bản này chả cần thuốc men gì hết bác ah,cài và xài thôi.mình thấy bản này hay hơn mấy bản khác ở chỗ là nó xem đuôc tất tần tật các loại định dạng multimedia,và mình cảm thấy âm thanh nghe có vẻ hay hơn đấy,heheheh.
vậy rất cám ơn ( cám ơn rùi ) nhé
Bạn có thể chọn cho trình Media Classic 321 này đọc được các dạng file bằng cách:
View -> Options -> Internal Filters -> chọn các định dạng bạn muốn -> OK.

Mình sợt được bài viết hướng dẫn cách config khi cài đặt bộ K Lite mega codec sao cho đầy đủ và hiệu quả nhất, nên post lên đây cho mọi người tham khảo, xin cám ơn bạn nham18 ở diễn đàn hdVietnam.
Ngoài ra bạn còn có thể config cho M.C 321 chạy được phim HD 720p, 1080p mượt mà đối với cả những máy yếu, xài vga onbo chỉ với 2 bước đơn giản như sau:
1) Start/All Program/K Lite Codec Pack/config/ffdshow video decoder. Bên tay trái click vào mục Decoder oftion, ở ô Numbers of decoding threads chọn 3 rồi OK.

2) Vô MPC, mục Option. Ở bên trái click vô mục output, chỗ DirectShow Video chọn Overlay Mixer -> OK
cach dung

theo bạn thì cái này đọc được nhạc flash

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019