Tinhte App

Tinhte App
đọc truyện trên black berry không lỗi font - giải pháp thứ hai !
ltphong1102
10 năm trướcBình luận: 38Lượt xem: 5.608
Các bạn mê truyện hay đơn giản là đọc báo mạng trên Black Berry các dòng không hỗ trợ Tiếng Việt !
Nếu chọn giải pháp cài soft mobi_reader thì sẽ rất mệt mỏi với hàng loạt thao tác trên Black Berry với BDM , kho truyện lại ít quá không đủ đáp ứng nhu cầu chúng ta !
Qua mấy ngày mày mò , tìm kiếm mình tìm phát hiện một trang trung gian có thể là giải pháp thứ hai cho chúng ta !
Yêu cầu chung
+ máy chạy ROM 4.5.162 trở lên
+ cài soft Opera mini 5.1
( 4.2 cũng được nhưng tải rất chậm và khó vô ,phù hợp với mấy anh em cài soft quá nhiều và bộ nhớ máy còn quá ít )

Trang trung gian đó là : docbao.mobi.com
Có thể nhiều bạn đã biết rồi nên cái này dành cho những người chưa biết ha !
+ Sau khi vào opera bạn bấm #2 tìm kiếm google và nhập docbao.mobi.com
+ kết quả sẽ có một khung nhập với 03 ký tự www trong đó , phía dưới là một số đầu báo .
+ bạn nhập tiếp 03 trang sau
_01 truyen.com ( tối ưu )
_ 02 thuvien.maivoo.com ( thường mất đoạn cuối của chương ! )
_02 vnthuquan.net ( bị lỗi mấy dòng tiêu đề , quảng cáo , thanh công cụ nhưng trang truyện thì ok )
Rồi tìm truyện trong ba trang đó ! Kết quả có được khoảng hơn 75% nhu cầu !
+ khi tìm được truyện thì bấm #5 để lưu bookmarks nha ! Quan trọng đó ! Nếu không thì tìm lại rất khó nhưng đã lưu rồi thì bấm phát là ra thôi !
Trang này cũng tỏ ra thật sự hữu ích với yahoo, google, facebook ,opera ! Đã test hết rồi và kết quả khả quan ngoài mong đợi luôn !
Mình chỉ mới thử trên em 8700 thôi ! Anh em thử trên mấy em khác rồi cho ý kiến nha ! Thanks anh em đã đọc. !
Cũng là 1 ý tưởng về phòng đọc trực tuyến, ko cần quan tâm đến font nhưng thao tác tìm truyện thì nhiêu khê lắm bác ơi
Chào người anh em ! Bạn thích truyện gì ? Mình tìm hộ link cho he ! Thân !
chào bác - mình cần truyện Online balo của Nguyễn Đình Chính, bản dành cho Blackberrry nhé - tks
Thanks bác vì nhiệt tình với ae ! Còn gì hay bác post lên cho ae học hỏi nhé !

---------- Post added at 09:48 AM ---------- Previous post was at 09:46 AM ----------

Mình nghĩ cũng đâu có gì là phức tạp đâu , add bookmark để lần sau vào cho dễ thôi mà
hic. cũng thấy lằng nhằng. em thích đọc offline hơn
Mà mấy trang kiếm hiệp có nhiều không bác ! Tối về mới cài được , giờ đang không có opera 5.1
Truyện thì quá trời luôn ! Kiếm là ra mà ! Thích nhất là không lỗi font ! Đọc sướng lắm , dung lượng không bao nhiêu hết !

---------- Post added at 10:09 AM ---------- Previous post was at 10:07 AM ----------

Vô trang này tìm nè !
www.docbao.mobi/bb.php?bb=thuvien.maivoo.com&hl=0

---------- Post added at 10:12 AM ---------- Previous post was at 10:09 AM ----------

Độc Thủ Phật Tâm

www.docbao.mobi/bb.php?bb=http://thuvien.maivoo.com/Kiem-Hiep-c6/Doc-thu-phat-tam-d5710

---------- Post added at 10:15 AM ---------- Previous post was at 10:12 AM ----------

Đại Đường Song Long Truyện

www.docbao.mobi/bb.php?bb=http://vnthuquan.net/truyen/truyen.aspx?tid=2qtqv3m3237n4n1n1ntn31n343tq83a3q3m3237nvn

---------- Post added at 10:18 AM ---------- Previous post was at 10:15 AM ----------

Thất Tuyệt Ma Kiếm _ Ngọa Long Sinh

www.docbao.mobi/bb.php?bb=http://vnthuquan.net/truyen/truyen.aspx?tid=2qtqv3m3237nnn4n4n31n343tq83a3q3m3237nvn
Nếu vào bằng OM thì các bác vào http://truyenbb.tk của em cho nó nhanh gọn,không cần thao tác gì cả,font em đã convert lại rồi,
Và một lô truyện luôn ! Cái được cái không ! Anh em xài thử nha !

www.docbao.mobi/bb.php?bb=http://thuvien.maivoo.com/Kiem-Hiep-c6
Có truyện darren shan đệ tử của ma cà rồng không.
Với trang thuvien.maivoo.com các bạn có thể dùng MyBrowser của Keeper để đọc. Tiếng Việt hiện cũng rất đẹp..
Hai trang thuvien.maivoo.com và vnthuquan.net ít có truyện mới lắm ! Nếu bạn có online bằng vi tính thì tìm thử coi sao ! Dùng trang trung gian chỉ giải quyết khoảng 75% nhu cầu thôi !
Nhưng mình sẽ tìm thử coi sao !

---------- Post added at 01:26 PM ---------- Previous post was at 01:24 PM ----------

Thanks bác , để tối mình lấy soft về rồi vô đọc thử coi sao ! Cảm ơn anh em nha !
nay bác phong lại lập topic mới nữa đấy!vô spam vài quả thôi!
Cái myBrowser của Keeper có link tải về không em trai ? Kiếm trên Black Berry khổ quá !
Anh mê kiếm hiệp lắm ! Lúc còn xài em N95 thì xem suốt nhưng khi qua em 87 Black Berry này thì giờ mới tìm ra cách đọc không bị lỗi font ! Mừng quá trời nên mạo muội lập topic này để chia sẻ với anh em thôi ! Có truyện hay không lỗi font thì góp vài cái link cho xôm tụ nha cưng.
Topic Hot, topic hot ...
Tìm cho em truyện " Đô rê mon" nha bác :skip:
Chuyên trị kiếm hiệp và truyện tình cảm thôi ! Thích thì mình pm cho ! Bí mật
Thử vài truyện xem thế nào rồi chém tiếp
ý anh phong là link tải mybrowser của bác keeper hay sao?cái này em ko xài
link down nè:
http://bbkeeper.net/apps/MyBrowser/0.9/MyBrowser.jad
anh kiếm vài truyện hình có nội dung hot hot tý cho anh em nha
Thôi thôi ! Cứ kiếm hiệp mà làm tới đi. Thêm trinh thám và kinh dị nữa thôi ! Mấy chú cứ xạo hoài , mấy truyện kia ai mà không chứa cả kho chứ ....
Cái myBrowser tải về nhưng nó chậm kinh khủng luôn ! Del gấp mới được !
Up phát cho fan của kiếm hiệp đây !
Up mấy truyện hot lên đi bác , kiếm hiệp tối đọc , ban ngày có gì hot hot đấy !
😁 thôi xúi dại khong hà 1! mod chém bay đầu á !:unsure:
Cũng là 1 giải pháp, tuy không phải tối ưu😁
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 146VIPhemilo
9.153 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 65ĐẠI BÀNGQuyetND_Jr
719 bài đăng
hoangsytai+ 64CAO CẤPhoangsytai
3.196 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156