Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đôi dép sờn của Steve Jobs thu về 218.750 USD trên sàn đấu giá

P.W
15/11/2022 4:32Phản hồi: 23
Đôi dép sờn của Steve Jobs thu về 218.750 USD trên sàn đấu giá
Cuối cùng thì sự kiện đấu giá Icons and Idols: Rock N Roll của Julien's Auctions cũng đã kết thúc, với rất nhiều món kỷ vật của những người nổi tiếng đã tìm được chủ nhân mới. Trong số đó có cả những cây đàn hay bộ fuzz của những ngôi sao nổi tiếng, Steve Vai chẳng hạn. Những món khác thì từng là tác phẩm, hoặc thuộc về những nghệ sĩ tên tuổi khác như Michael Jackson, Madonna, Nine Inch Nails hay Kanye West. Nhưng dĩ nhiên trong thế giới công nghệ, anh em để tâm hơn tới đôi Birkenstock sờn mà Steve Jobs đã đi trong suốt thập niên 1970, sang tới những năm 80.

Trong số 1506 hiện vật góp mặt tại sự kiện Icons and Idols: Rock N Roll, đôi dép là kỷ vật duy nhất của Steve Jobs xuất hiện. Và thay vì thu về khoảng 60 nghìn USD như ước tính ban đầu, đã có người bỏ ra chính xác 218.750 USD để mua lại một phần lịch sử của cái đầu đã góp phần biến Apple trở thành tập đoàn công nghệ danh tiếng bậc nhất thế giới.

Nhắc lại chuyện lịch sử một chút. Hồi năm 2016, đôi dép này cũng đã lên sàn đấu giá cùng vài kỷ vật khác của Steve Jobs, khi quản lý tài sản của ông, Mark Sheff quyết định đem những món đồ này đấu giá. Đôi dép này khi ấy chỉ đem về có 2.000 USD. Còn chiếc đồng hồ Seiko máy pin đã quá nổi tiếng trên cổ tay Jobs thì thu về 42.000 USD, chiếc áo da cũng đem về 22.400 USD. Kể từ đó, đôi Birkenstock này đã liên tục hiện diện ở những sự kiện, triển lãm tại Milan, Berlin hay New York.

Theo Insider
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đôi dép đơn sơ, đôi dép … ^^
@dualshoсk Mình khuyên các bạn không nên mua đôi zép này làm gì, nó không còn giá trị sử dụng. Đi mấy hôm là rách ngay.
@Mr_Khuyen Mình định mua mà nghe bạn khuyên nên mình thôi, Thanks bạn góp ý
@dualshoсk đôi này thấy mấy con mỹ trắng trẻ hay đi.
Ý đôi dép sâu xa lắm mọi người. Ý là khuyên mọi người trên thế giới ăn đói mặc rét , hạn chế mua sắp thứ khác để gộp tiền mua iPhone đó. 🤣🤣🤣🤣🤣
Người thành công luôn có đôi dép riêng
Sao nhớ đến bài đôi dép cao su đôi dép Bác Hồ , Bác đi từ ở chiến khu Bác về , Bác đi từ ở chiến khu Bác về hú hú
@duclinh79. Quy ra Bác cả thôi
falllove
ĐẠI BÀNG
một năm
trùng hợp quá, mình có 1 đôi y hệt
brand này có bán ở VN khá ngon hơi chát tí nhé các bác- Birkenstock
@NguyenNguyễn96 Đây là kiểu dép trấu bác ạ, cũng nhiều chỗ bán, giá nào cũng có
@Khoa SE hàng chợ thì nhiều rồi, hàng hiệu thì nó ... mắc đi thấy phê hơn.. do tốn máu =)))
@NguyenNguyễn96 do tâm lý cả thôi bác nhỉ,hic
đôi dép này phải 5 triệu $ mới xứng vì nó của SJ người khai sanh ra đế chế Apple, nhờ ông này mà nhân loại được sang một trang mới được khai sáng về các sãn phẩm công nghệ như đi trước thời đại 50 năm...
nhìn giống giống đôi dép hồi xưa mình hay mang
Chừng nào bán miếng giấy SJ lau miệng hay lau assssss vậy TT?
Dép này da rất bền . nhưng ko giữ được phom và đế nhanh hỏng nếu đi vào nước.
chợt nhận ra mình cũng từng có đôi dép y hệt. Phải chăng mình cũng gần tiến tới thành công rồi chăng
Dép mà mang gần 10 năm còn vậy thì chắc S.Jobs ít có dịp mang lắm. Mà hãng làm dép đó cũng nở lỗ mũi 😄
ông này chuyên gia đi chân đất mà, dép sao hỏng được
lazy0338
ĐẠI BÀNG
một năm
Cười vô mặt
Có khi nào cái quần x... à mà thôi
chúc mừng chủ nhân may mắn, người duy nhất đc chọn, tỉ lệ 1/8 tỷ. quá xúc sắc
Hun cái nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế