Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

đôi điều thắc mắc về nokia e52 mong anh em giải đáp hộ

tuoinhuthong
7/9/2012 10:40Phản hồi: 3
hiện tại mình đang sử dụng chiếc dt nokia e52, nói chung là dùng thì ok ko có vấn đề jì nhưng nó gặp phải mấy lỗi hơi khó chịu ntn mong ae giải đáp giùm mình
_bộ nhớ trong của nó chỉ có 45,9m, khi cài đặt phần mềm vào máy thì mình chỉ chọn cài đặt vào thẻ nhớ ko cài đặt vào bộ nhớ của máy mà chẳng hiểu sao bộ nhớ máy nó cứ tụt dần , đến khi nào đó nó sẽ báo là bộ nhớ ko đủ làm mình lại phải format lại máy mất hết dữ liệu đã cài đặt trong máy dafug???
_operamini thời gian này tự nhiên ko sử dụng được wifi nữa màtoanf phải sử dụng 3g mặc dù thời gian trước mình vẫn sử dụng ok. Mình đã thử xoá đi cài lại nhưng vẫn bị vậy. Chẳng hiểu bị sao nữa 😔
_tất cả các phần mềm có trong máy (nokiachat) hay cài đặt vào máy (ola, shmessenger. . .) đều ko thể kết nối với wifi được mà phải dùng bằng 3g (trừ cái duyệt web có sẵn trên máy ra). Mình đã vào phần cài đặt kết nối và chọn phần luôn hỏi trước nhưng cũng vậy, cứ chạy là nó vào thẳng 3g luôn chẳng thèm hỏi han jì cả
mong ae nào biết cách xử lí mấy vụ này thì vào giúp mình vơí nhé, mình dùng máy chưa hack
p/s: văn chương hơi lủng củng anh em thông cảm tí 😁
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vấn đề này đã có nhiều người hỏi và cũng đã có câu trả lời rồi.
- Chọn Menu>Bảng điều khiển>Cài đặt>Kết nối>Đích mạng>Internet: chọn kết nối WIFI mà bạn dùng rồi bấm phím trái, chọn Cài đặt nâng cao>Cài đặ IPv4 >Chọn Địa chỉ DNS> đặt Địa chỉ DNS chính thành 8.8.8.8 và Địa chỉ DNS phụ là 8.8.4.4
- Về phần mềm có trong máy (nokiachat) hay cài đặt vào máy (ola, shmessenger ... là các ứng dụng java. Từ FW 71.3 trở đi, muốn chỉnh loại kết nối mặc định của các ứng dụng java bạn phải làm như hình sau:

- Máy chưa hack thì qua đây hack, dễ thao tác thôi có cả hình ảnh minh họa.
Các cách hack phone hệ điều hành Symbian chi tiết bằng hình ảnh!
cám ơn bạn về vụ wifi còn vụ hack phone thì hình như bản 091.003 của mình hình như chưa có file hack nên đành phải đợi còn chuyện bộ nhớ hay báo đầy thì sao hả bạn, chẳng lẽ mỗi lần nó đầy lại phải 4mat lại máy sao 😔
@tuoinhuthong Bạn đã tham khảo bài viết chưa? Bạn nên biết:
1. Hack phone là gì?
Khi nói đến hack phone nghĩa là ta đang nói đến việc hack những điện thoại sử dụng hệ điều hành Symbian.

Hack một điện thoại Symbian là việc bạn tạm thời phá bỏ các bức tường an ninh trong điện thoại mà nhà sản xuất đã cố tình đặt ra. Khác với các máy S60 thế hệ trước (S60v1 và S60v2), các máy S60 thế hệ thứ 3 trở lên không còn cho phép chúng ta xem và chỉnh sửa các tập tin quan trọng của máy, ví dụ như thư mục private và thư mục system, nơi chứa các dữ liệu quan trọng như danh bạ, tin nhắn, file cài đặt ứng dụng, file hệ thống

Những rào cản này được nhà sản xuất đặt ra để ngăn không cho người dùng táy máy chỉnh sửa hệ thống tập tin, dẫn đến việc xảy ra các lỗi phần mềm. Vì vậy mà sau khi hack điện thoại (nghĩa là tạm thời gỡ bỏ các bức tường bảo vệ) thì bạn có thể dễ dàng truy cập vào hệ thống các tập tin đó và làm được nhiều điều thú vị hơn.

2. Tại sao phải hack phone?
  • Có rất nhiều lợi ích từ việc hack phone, dễ thấy nhất đó là bạn dễ dàng cài đặt được tất cả phần mềm, kể các phần mềm thuộc dạng “Unsigned” mà tôi đã đề cập ở trên.
  • Một lợi ích khác nữa là bạn có thể truy cập vào các thư mục hệ thống của điện thoại (trước đây chúng bị ẩn đi) như thư mục privatesystem, thông qua các phần mềm quản lý tập tin như X-plore, từ đó tìm hiểu sâu hơn về dữ liệu được chứa trong máy.
3. Hack phone có ảnh hưởng đến máy không?
Việc hack phone chỉ tác động đến phần mềm của máy chứ không phải phần cứng, cho nên bạn cứ yên tâm nó sẽ không gây ra ảnh hưởng gì nghiêm trọng. Vì đây chỉ là công đoạn bạn tạm thời gỡ bỏ các bức tường an ninh của máy, sau khi format lại điện thoại thì máy sẽ lại trở về tình trạng như mới xuất xưởng ban đầu, nghĩa là chưa được hack.

Do chỉ tác động đến phần mềm nên nếu máy có xảy ra trục trặc gì sau khi hack thì bạn cứ format máy lại là xong, không cần phải đem đi bảo hành, nếu đem đi bảo hành thì nhân viên họ cũng sẽ format lại máy dùm bạn mà thôi.

Nhưng bạn cũng cần lưu ý khi đọc các bài viết hướng dẫn áp dụng các thủ thuật dành cho điện thoại đã được hack, một số thủ thuật có thể ít nhiều ảnh hướng đến phần cứng của máy, bạn nên đọc kỹ hoặc tốt nhất là không nên áp dụng nếu không muốn trường hợp xấu nhất có thể xảy ra.

* Còn bản 091.003 của bạn đó là FW mới nhất mà máy bạn cập nhật, file hack là file instarsever.exe nhé.

* Nếu muốn tăng dung lượng ổ C thì qua đây dùng bản CFW nhé. Lúc đó ổ C của bạn có dung lượng là 105mb, nhưng FW là 081.004
Tổng hợp các bản CFW cho dòng S60V3
;);)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019