Đổi lốp không săm

bopbopbialop
12/3/2013 5:52Phản hồi: 65
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuẩn CMNR 😁
Hơ mấy bác nói vậy thì em chịu òi 😆 thôi cứ đi và trải nghiệm nhưng ko chắc các bác trải nghiệm đủ or được 😃)
Bao giờ lên PKL đã 😃
Vậy theo các bác lốp trước và sau có khác nhau không
Nếu có thì tại sao nó lại phải làm khác???
@congzing sự khác nhau của lốp trước và sau hầu như cùng loại thì đều giống nhau
đối vs lốp size nhỏ thì việc lắp lốp không quan trọng đúng chiều hay ko. điều này chỉ thật sự quan trọng vs các loại lốp motor kích cỡ lớn.
như lốp michelin pilot sporty thì lốp sau và trước đều có dạng vân đan xéo chứ không có gân giữa.
nhưng như lốp maxxis và lốp zin ex 2011 thì trước và sau lại có gân .
nói chung là khác về size chứ còn họa tiết lốp thì tương đồng.
còn tất nhiên là lốp sau và lốp trước cho cùng 1 loại xe thì vẫn phải có sự khác nhau về kích thước các vân lốp, khoảng cách vân lốp ,chiều lắp lốp. cái này xét cho lốp zin theo xe chứ không phải kiểu thay nọ thay kia nhé.
vì chức năng của lốp sau là dẫn động và phải chịu trọng lượng lớn ,còn lốp trước thì là lốp dẫn hướng.
Khi nào trên lốp nó ghi là only front. Thì đừng lắp vào lốp sau là đc. 😁.ykr
kể cả có ghi thế thì đối vs mấy cái lốp size nhỏ kiểu 60,70,80,90 thì cũng ko quan trọng lắm
@giáo_sư_ngầm Bác chuẩn bé tẹo vậy thì chắc cũng không cần lắm đi với vận tốc vậy thì chắc không nguy hiểm lắm
cái vân lốp thì khi đi tốc độ cao trên đường thẳng thì cũng ko ảnh hưởng nhiều.vì mấy con ex 70-90 vs 80-90 chúng nó vẫn đi 120-130 được đó thôi. vs lại mấy em drag racing lốp bé tẹo có 40 vs 50 mà toàn đem ra test speed thì chứng tỏ là không phải lốp bé thì không đi nhanh được mà là do trên thân lốp nó còn có mấy cái thông số liên quan đến tốc độ tối đa vs trọng lượng nữa.đáp ứng được thông số là chạy được.
cái này thì là ykr thôi
@giáo_sư_ngầm ex đi kiểu gì lên đc 130 thế 😆
ex 2010 vs ex thái cũ. cái này theo đồng hồ công xe thôi chứ ko biết thực hư ra sao
@giáo_sư_ngầm Đồng hồ ex em chưa thấy con nào chuẩn cả 😁 có lần chạy cùng em mà thấy nó ghi lên hơn 100 mà em chưa đến 90 😆)
@congzing công sai nhưng cũng phải tầm max được 120 đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019