Đổi màu sơn cho Vespa Sprint, mất 3,8 triệu đồng và 5 ngày; dịch vụ chính hãng

levuongthinh
12/4/2016 1:26Phản hồi: 130
Đổi màu sơn cho Vespa Sprint, mất 3,8 triệu đồng và 5 ngày; dịch vụ chính hãng
Vừa rồi mình có đi sơn lại một chiếc Vespa Sprint 125 thông qua dịch vụ chính hãng của Piaggio SAPA. Mình thay đổi cả màu sơn gốc của chiếc xe luôn chứ không giữ lại màu cũ. Số tiền mình phải trả cho việc sơn lại màu xanh rêu mới là 3,8 triệu đồng và thời gian thực hiện là khoảng 5 ngày làm việc tuỳ theo bên hãng có bận làm nhiều xe hay không. Ngoài ra thì các bạn cũng sẽ tốn thêm một ít thời gian để đổi lại cà-vẹt xe. Cái này có thể nhờ dịch vụ chính hãng làm luôn cho nhanh. Còn nếu bạn muốn tự làm thì có thể xem lại thủ tục ở đây. Lưu ý là phải làm thủ tục đổi cà-vẹt trước khi sơn xe nhé.

Lý do mình đi sơn lại xe là vì sau một thời gian sử dụng và vài lần “đo đường”, phần thân vỏ thép của Vespa Sprint bị móp và trầy xước khá nhiều. Về mặt thẩm mỹ là không ngon lành chút nào. Mình chọn dịch vụ chính hãng để xem là chất lượng chính hãng thế nào, có gì khác biệt với bên ngoài hay không.

Cơ bản thì dịch vụ chính hãng lúc nào cũng có giá cao hơn so với bên ngoài. Về chất lượng sơn thì mình cảm thấy hài lòng với màu sơn mới. Những phần bị móp và trầy xước sâu cũng đã được làm đồng lại cho thẳng thóm và mịn màn.

Anh em có thể xem qua video và hình ảnh để đánh gía sơ sơ về việc đổi màu sơn cho Vespa Sprint. Anh em nào có kinh nghiệm về vụ này thì cũng xin chia sẻ với mọi người để nếu được thì chúng ta có chỗ rẻ hơn và ngon hơn để làm xe. Cảm ơn anh em.

Hình ảnh xe trước khi sơn lại:

Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-son-lai-1.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-son-lai-2.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-son-lai-3.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-son-lai-4.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-son-lai-5.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-son-lai-6.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-son-lai-7.jpg

Hình ảnh xe với màu áo xanh rêu mới:

Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-1.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-3.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-4.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-5.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-6.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-7.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-8.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-9.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-10.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-11.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-12.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-13.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-14.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-15.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-16.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-17.jpg Xe.Tinhte.vn-Vespa-Sprint-xanh-reu-18.jpg
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sơn màu gì mà gái quá.
Sơn màu này thà đi sơn 7 màu cho bộc lộ giới tính luôn
@Airblade14 Màu sơn không thể hiện giới tính mà màu nho rồi mới biết.
@levuongthinh Mình sơn màu gì cũng được, hay chỉ giới hạn trong mấy màu của sprint thôi hả anh
k thích cái ống inox bảo vệ, còn mọi thứ ok,
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
8 năm
@vanchuong1269 Công nhận là cái bộ khung bảo vệ này xấu, chứ ngta cũng bán loại khung này giống bên nc ngoài, sơn đen rồi gắn vào em thấy manly lắm 😆 Screen Shot 2016-04-08 at 16.44.34.png Screen Shot 2016-04-08 at 16.45.18.png Screen Shot 2016-04-08 at 16.45.36.png
@Jesse.Tse o đâu bán vay ban ?dep quá , gắn mấy inox nhìn nó sến như là dán keo trong cho xe .
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
8 năm
@dangquangnam2010 Bộ này là mình tham khảo theo mẫu của nước ngoài họ làm xe, hình như ở VN cũng có nhưng toàn thấy lắp vào xe mẫu trưng bày. Loại phổ thông bán cho khách mình xem ở Piaggio Topcom (HN) thì lại chỉ có loại khung giống của bác chủ topic thôi, trông cũng ko đẹp lắm mà thêm nữa là quá nữ tính so với chiếc Sprint của a e ta 😆
sLim.
TÍCH CỰC
6 năm
@Jesse.Tse Em lắp rồi đây, khung chính hãng của vespa
26176921_10210388421536914_121239695_n.jpg 26235372_10210388421576915_576144570_n.jpg
Sơn vậy rồi đi làm lại cà vẹt sao ? Mất nhiu nữa ?
@JoseyHan cavet mất 30 - 50k nữa
@kiddylan1989 Bèo dza thôi ah ! Mình đang chạy con màu đỏ mà cũng k muốn đổi màu. 😁
Bác chụp ảnh xe đẹp vãi, như chụp ảnh quảng cáo xe ấy =.=
Cho em "hỏi ngu" cái là đổi sơn gốc của xe thế này, khi gặp mấy anh XXX kiểm tra giấy tờ mà màu sơn khác với màu xe trên giấy đăng ký thì làm sao ạ :oops:
@luantrungan sơn xong làm cavet cũng được, lúc trước mình sơn rồi mới đi làm càvet. thủ tục đơn giản sáng làm chiều có cavet mới phí hết 30k
@levuongthinh Có sơn cả bánh mâm và lốc máy luôn phải không bạn?
@Thông Minh Từ Nhỏ làm cavet chuyển màu trước khi sơn nhé , trong bài viết có ghi rõ mà .hinh như chi phí có 30k hay nhieu rẽ lắm
ahuy5969
ĐẠI BÀNG
8 năm
@antipass Lỗi thay đổi màu sơn phạt 100k -200k -> 150k. mà mấy trường hợp này chả ai để xe 1 màu cavet 1 màu chạy ngoài đường cả. người thông minh thì họ sẽ làm thủ tục đổi màu sơn xe. có mấy chục ngàn.
Chiếc SYM joyride của em cũng thê thảm thế này : các bác tư vấn nên thay dàn ào hay đi sơn thôi? Tiết kiệm là trên hết nhé. Ở Sài Gòn chỗ nào sơn tốt mà giá cả phải chăng nhỉ?
Theo ông chú làm ở head chuyên bán xe yamaha cho hay: họ nhận xe rồi cũng mang ra ngoài sơn lại thôi, chính hãng gì đâu. Ở sg có ab miracle và sai gon airbrush sơn tốt mà giá cả cũng hải chăng, nhiều màu độc
@vanvuongteach nói thật chứ nghe bác nói em thấy toàn chém gió, HEAD mà bán xe YAMAHA thì ko rành mà còn bày đặt chém, HEAD bán xe HONDA bác ạ
@duc_binh_forever Thanh niên này nghiêm túc đáng kinh ngạc. A=> B đúng, nếu B đúng ( A có thể sai hay đúng cũng đc). Bạn đã học qua chưa ( chương 1: mệnh đề, SGK đại số lớp 10)
@vanvuongteach Bác này nói chua
@vanvuongteach Bác này nói chuẩn
MANHCUONDQ
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thuyết âm mưu:
Không biết bộ vở mới có giá quá 3,8tr ko. Có khi nào họ thay luôn bộ vỏ mới cho nhanh không?
@MANHCUONDQ Vậy quá ngon. Giờ ra sơn nguyên con này cũng cỡ đó.....Đây được thay áo mới quá hời hahaha
@MANHCUONDQ Vespa vỏ thép liền khung, có phải ốp nhựa như mấy hãng khác đâu mà thay thím? Có thay được cũng không có cái giá 3t8.
BB Tran
TÍCH CỰC
8 năm
@MANHCUONDQ bộ vỏ mới của vespa sprint > 6.000.000 VND nha bạn. thông tin đến bạn 😃
b_asuka2004
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MANHCUONDQ Xe này khung thép, đâu phải nhựa mà thay 😆
cho em hỏi ảnh đầu tiên người ta làm ntn nhỉ? kéo qua, kéo lại ảnh
@zerocool_aof Chỉ là một đoạn Code thôi mà.
@zerocool_aof http://zurb.com/playground/twentytwenty qua đây xem chi tiết nhé
nhatquoc1992
ĐẠI BÀNG
8 năm
full dàn áo này trong hãng bán bao nhiêu a
Mình thì làm biếng cái vụ này lắm. Cứ 2 năm cho nó về hãng hoặc sang cho người khác lên đời con mới, chấp nhận lỗ nhiều...
Ông nào đi xe thấy phí quá. em GTS của mình giống màu sơn như thế này mua gần 3 năm rồi mà cũng không đến nỗi tòe loe như em Sprint kia. Nhưng thôi, vợ ổng, ổng phang như thế nào là quyền ổng, mình chỉ sót thôi hehe
Nếu mình muốn sơn lại con Nouvo SX thành màu camo của Exciter thì ghi màu gì nhỉ?
Primavera có sơn dc ko nhỉ, kiểu này khỏi gắn khung inox, chạy cho đã sau này sơn lại cái như mới 😁
Thần kinh mới đi thay đổi màu sơn xe ..công an giao thông mà tóm được thì có mà toi đời...không có cái dại nào như cái dại này!
@anhmutcobedi1990 đọc lại bài đi bạn
ahuy5969
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhmutcobedi1990 Hồi giờ bác đã làm thủ tục đổi màu sơn xe lần nào chưa?
@ahuy5969 Mình chỉ dán nilon thay đổi màu xe tẹo thôi
@anhmutcobedi1990 Ngu ma tỏ ra nguy hiểm
cái màu titan này thì đẹp mà bị móp với xước thì thấy rất rõ luôn
Em này màu titan đẹp nhỉ😃 vào head honda mấy con màu ntn giá lúc nào cũng cao ngất ngưởng😕
cuti7x
TÍCH CỰC
8 năm
thằng Piagio có nước sơn cực lởm,hình như không hề có sơn lót,chỉ xước nhẹ đã thấy vào tận trong thép. Xe đổ vài lần là bắt đầu gỉ lốm đốm. Mình tưởng xe làm tại VN mới vậy,không ngờ xe nhập cũng thế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019