Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đôi nét về hàng không mẫu hạm USS Carl Vinson đang ghé thăm Đà Nẵng

bk9sw
3/3/2018 9:22Phản hồi: 304
304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe nói tụi Mỹ vì lấy được Viarium ji đó của Wankada nhưng năm 1950 mà phát triển vượt trội so với thế giới bây giờ.
@devil 😁 :D :D :D :D
con này chắc siêu bão cũng k làm gì được nó đâu nhỉ
bluewolf
TÍCH CỰC
6 năm
@ngokimphuc Gặp siêu bão thì cũng chìm nghỉm thôi
tmn123
CAO CẤP
6 năm
@ngokimphuc dự báo thời tiết trời quang mây tạnh mới dám đi, bão to nó chưa chết nhưng mấy thằg bảo vệ dẹo hết, mà ko có bảo vệ thì nó như con voi chỉ cần bọn kiến bé tí là cia thể thịt đc rồi.
duyvankm
TÍCH CỰC
6 năm
Gặp tàu ngầm hoàng sa chìm hết
lukasbeo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duyvankm chưa gặp đc nó trên radar là mấy thằng đệ nó cho nằm im mãi dưới đại dương luôn rồi ^^
Một kiệt tác của khcn, mong 1 ngày được đặt chân lên chiêm ngưỡng em nó!
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
Người ơi ngươi ở đừng về...
Mấy con su mua của Nga xô ko có móc cáp để mấy anh em Vn bay thử phát nhỉ? Cùng lắm là xuống biển thôi :p
.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TYA Treo dây cao su vào rồi bắn ra biển nhé
depienar
ĐẠI BÀNG
6 năm
có tuyển phụ bếp ko?
CCCP ngày xưa chú trọng phát triển tàu ngầm và tên lửa hơn, học thuyết nó không cần 1 con như tsb
giai đoạn cuối các bố có nghĩ lại, khi tính đến chuyện 1 quốc gia lớn như CCCP, muốn có tiếng nói trên chính trường thì cũng cần mấy con tương tự, để giải quyết xung đột của đồng minh, để thị uy ở các châu lục khác, nên đẻ ra con Ulyanovsk, nhưng tàu chưa xong thì CCCP hẹo rồi
Nga bây giờ chắc chắn cần, đúng là học thuyết quân sự ko diều hâu như Mẽo, nhưng vẫn cần duy trì tiếng nói của một nước lớn, và khi đi choảng thằng khác hay dọa thằng nào, nhất là đánh vào đất liền thì không có class nào bằng CV đc, nhưng bây giờ bảo Nga đóng 1 con cỡ như họ Nimitz thì 100% là KHÔNG ĐÓNG ĐƯỢC. CV là lớp tàu hoàn toàn khác, đòi hỏi nhiều kĩ thuật chuyên biệt (máy phóng, cáp hãm, phát triển hệ máy bay riêng vì không thể đem bọn của AF cho lên CV là dùng luôn đc), con Kuznetsov từ lúc hạ thủy giờ chết lên chết xuống, hỏa hoạn, trục trặc động cơ, cả lố vấn đề, chưa kể khả năng đóng tàu lớn của Nga hiện tại cực kì hạn chế, sau khi CCCP hẹo thì phần lớn các nhà máy đóng tàu chủ lực, chế tạo động cơ tàu quân sự, các dock lớn nằm bên phía Ukraina, Nga gần như éo xơ múi đc gì, giờ thậm chí đóng bọn như Kilo, sửa chữa bọn Frunze cũng mất nhiều thời gian thế rồi thì sức đâu đóng 1 con đối trọng Nimitz ? chưa kể đến yếu tố tài chính, thì lại càng hẹo nữa
ropedat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Clip bên VnExpress.net có tới 5 tàu nhỏ, nói là tàu Tuần Dương Hạm và Tàu Khu Trục, vậy có bao nhiêu TDH và KT vậy? Ai biết thông giùm cái. thanks
ropedat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@c0mmand0 Thấy clip thì có 5 tàu nhỏ mình nghĩ là 2 tàu Tuân Dương Hạm và 3 tàu Khu Trục. Bài chỉ nói tàu TDH và KT ko nói đến tàu Hộ vệ tên lửa hay ....
@ropedat Mỹ ko có tàu hộ vệ tên lửa, chỉ có tuần dương & khu trục hạm mang tên lửa. TSB Carl Vinson vô VN chỉ với 2 tàu hộ tống là tdh Lake Champlain & kth Wayne E. Meyer. Mấy cái video của vn thì mình chỉ thấy tàu kéo & tàu tuần tra, bạn có thể tham khảo cái hình cuối cùng của thớt: 1 tsb, 4 kth, 1 tdh & 1 kth cuối cùng.
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@c0mmand0 tàu hộ vệ tên lửa tiếng Anh là gì vậy bạn, nó yếu hơn tàu khu trục? VN mình có tàu khu trục ko bạn?
@hiepmu Theo thứ tự từ lớn đến nhỏ, VN có 3 lớp tàu Frigate, Corvette & Missile Boat chủ yếu tác chiến ven bờ, thấy chiếc nào cũng đc báo chí gọi là tàu hộ vệ tên lửa. Khu trục hạm, loại chiến hạm chủ lực để tác chiến đại dương, thì VN mình ko có chiếc nào.
nsditn2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xem video mà thấy vẫn buồn cho loài người, đã đi được những bước rất xa rồi mà giờ đây vẫn tốn bao tiền của, cho việc tàn sát lẫn nhau. Con người sẽ văn minh đến lúc, cả thế giới chỉ còn cảnh sát mà không còn quân đội nữa. Nếu có chỉ để chống lại bọn AI robot hoặc người ngoài hành tinh.
tmn123
CAO CẤP
6 năm
@nsditn2 cũng không phủ nhận công nghệ quân sự phải đi trước thế giới mới tiến xa đc như bây giờ. Còn hơn thua, tham làm là bản chất phần lớn loài người, tương lai gần vẫn không thể thay đổi được, vì vậy chiến tranh, cạnh tranh (ở mọi khía cạnh luôn luôn diễn ra). Các bạn ở đây hơn thua nhau bằng bàn phím, thì các quốc gia hơn nhau bằng kinh tế, súng đạn.
Nhằm nhò gì, VN có 1 ông ngày xưa đánh bom chìm Hàng Không Mẫu Hạm đó thôi ở SG.
😆j))))
Giltine
TÍCH CỰC
6 năm
@allianzboys 2 ông bạn ạ
@allianzboys cho link đọc chơi b? thắc mắc quá
@nguyendangminhn Bị đánh ở cảng Sài Gòn là tầu hậu cần, còn con này là tầu tấn công. Nếu thật sự muốn tìm hiểu thì search ra ngay thôi.
jerkoff
ĐẠI BÀNG
6 năm
6000 lính mỹ lên bờ "xả lũ" đây mà. Chị em ở Đà Nẵng muốn nhập tịch thì tranh thủ nhé ;)
@jerkoff quân đội Mỹ giờ nhìu phụ nữ lắm nên a nào có bản lĩnh cũng có cơ hội gởi hàng lên tsb 😃
Mình chuyên sửa chữa tàu sân bay. Tàu này của Mỹ bị lỗi nặng nên phải đi từ cực bắc xuống Việt Nam để mình sửa chữa. Do Mỹ hổ thẹn với thế giới nên vịn cớ thăm Việt Nam đó . Chính trị phức tạp lắm mấy bác đừng nghe đài báo nói.
P/S. Nhận sửa chữa,thu mua tàu sân bay,tàu ngầm, vệ tinh cũ giá hợp lí.
@Nguyễn Huy 91 chắc cạo hào sơn chống sét hả bạn?!! tàu đó nó mà chết bugi giữa biển thì nó cũng ém êm hà 😃
ktsuce
ĐẠI BÀNG
6 năm
thấy ông nga khoe là có tên lửa j đó đánh chìm tàu sân bay bằng 1 quả cơ mà. chắc ông ấy đang ngâm cứu tích hợp quả đấy vào tàu ngầm nên ko có tgian ngâm cứu về tàu sân bay.
CuongSilver5
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chất như nước cất :rolleyes:
ngheokieumy
ĐẠI BÀNG
6 năm
bao giờ tinh tế mới có bài “trên tay hàng không mẫu hãm Võ Nguyên Giáp lớp Hồ Chí Minh” nhĩ
@ngheokieumy Còn 2 cái tên đó thì đến bao giờ có 1 chiếc xe tự làm , chứ nói đến chi cái HKMH @@
ReamsX
TÍCH CỰC
6 năm
@ngheokieumy Uh, nên lấy tên là “sang được đã sang rồi” lớp “ngu mà tưởng thông minh” hoặc lớp “ngu sang nó tống cổ về” thấy cũng hay 😁
lukasbeo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ReamsX hay lắm nha bạn@guest
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@ngheokieumy mình thấy nên đặt là "Hàng không mẫu hạm Hồ Chí Minh" lớp Võ Nguyên Giáp hay hơn 😁
Em có thắc mắc về việc giải quyết nhu cầu sinh lý của 6000 thủy thủ trên tàu ạ.
blinkinkin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huutai_pasion Cái này là bình thường vì trên đó có cả nam và nữ, tương tự như tàu du hành vũ trụ vậy thôi, bạn thấy đều có nam - nữ ko?
@huutai_pasion khoảng 130 nhà tắm & +400 toilet, tuyệt đối ko có bồn tiểu đứng, nhiều vậy mà toilet lun kẹt xe trong giờ cao điểm. 😃
@blinkinkin Em quên mất là họ có thể tự xử hoặc nhờ các bạn khác hỗ trợ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019