Đôi nét về Honda Air Blade FI Việt Nam, phiên bản sơn từ tính 3D

niky
17/5/2010 3:22Phản hồi: 229
Đôi nét về Honda Air Blade FI Việt Nam, phiên bản sơn từ tính 3D
Honda Việt Nam đã chính thức cung cấp phiên bản xe Air Blade FI mới, sử dụng công nghệ sơn từ tính (magnet) để tạo ra bộ tem xe in chìm, mang hình dáng chim đại bàng 3D độc đáo. Tuy không hề thay đổi gì về công nghệ bên trong lẫn kích thước, nhưng với bộ tem xe hoàn toàn mới lần này, chiếc xe Air Blade trông thực sự cá tính và có phần nổi bật hơn khi chạy trên đường. Và để các bạn tiện tìm hiểu, Tinh tế xin giới thiệu sơ lược đến các bạn một số chi tiết thực tế của mẫu xe mới này.

Air Blade FI phiên bản sơn từ tính (magnet) được giới thiệu ra thị trường với 2 màu: Vàng và Đỏ với số lượng có hạn. Giá bán lẻ đề xuất là 34.990.000 đồng (đã bao gồm thuế VAT).

Thông tin chính thức từ Honda Việt Nam:

Công nghệ sơn từ tính được biết đến bởi sự đòi hỏi công phu và cẩn thận của người thực hiện để cho ra đời một sản phẩm hoàn chỉnh, theo đúng tiêu chuẩn toàn cầu. Đây là lần đầu tiên Công nghệ sơn Từ tính mới này được Honda đưa vào sản xuất hàng loạt tại Việt Nam. bề mặt sơn nvới hình ảnh 3D cao cấp nhưng lại hoàn toàn nhẵn khi chạm vào.

Honda Việt Nam vẫn giữ nguyên các màu hiện tại của Air Blade FI bao gồm Đen, Trắng, Đỏ và màu Repsol với giá không đổi. Hãng cũng tiếp tục áp dụng chế độ bảo hành rất hấp dẫn "2 năm hoặc 20.000km" cho cả khung lẫn động cơ xe cùng 6 lần kiểm tra định kỳ miễn phí.

Thông số kỹ thuật chi tiết:

Air Blade FI phiên bản sơn từ tính màu đỏ bên cạnh Air Blade FI phiên bản tem dán màu đen trước đó.

Honda Air Blade FI Việt Nam phiên bản sơn từ tính (màu đỏ).

Thêm logo nhỏ hình chim đaị bàng tung cánh ngay trên đầu đèn pha.

Quảng cáo

Bộ tem xe in chìm từ tính bên cánh trái mặt trước.

Cánh phải mặt trước.

Vẫn giữ nguyên công nghệ xăng phun FI.

Quảng cáo

Tem xe hình chim đại bàng in chìm bên yếm phải.

Mặt đồng hồ công-tơ-mét không thay đổi.

Ổ khóa từ đa năng.

Tem xe cũng được in 3D chìm bên ốp trái.

Phiên bản này Honda đã bỏ đi dòng chữ "Advanced Commuter".

Nắp bình xăng vẫn nằm ở vị trí cũ.

Đế gác chân thiết kế liền lạc với yếm xe.

Lốc máy và bô-e Air Blade FI Việt Nam.

Ống xả và thiết kế phần sau đuôi xe không thay đổi nhiều.

229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em này đẹp, ngồi trên em nó lướt gió thì đừng hỏi, nhưng giá hơi chát nhỉ.

Chẹp chẹp hơn 30 triệu.....😔
Lướt gió với tầm 35km/h thì được. Muốn lướt gió hơn thì mời bạn xuống đẩy 😁
Không hiểu bạn này nói cái gì, chắc là chưa đi AB bao giờ. Nếu đường sá cho phép thì AB nó lên 60km/h khi nào không hay và rất nhẹ nhàng nữa. Mình đi AB đời đầu đến h vẫn còn ngon lành chỉ có bạc màu sơn thôi vì để ngoài nắng quá nhiều.
Thế mới biết Thailand nó hơn mình. Ôi Phoenix Edition tụi nó chạy bạc hết màu rồi HDVN mới ra
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Nhưng đồ Thái đắt hơn đồ mình những chục triệu bác ạ 😔
Ôi, mình lại thèm rồi 😔(
Nouvo Lx và cái này nên chọn chú nào nhở :rolleyes:
steavankas
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hàng Yamaha không bền = Honda đâu pác. E thấy Nouvo nó dc cái máy khỏe với lại dáng đẹp thôi. Chứ đi hao xăng ác quá! Yamaha đến đời thứ 4 mới cho ra dc 1 em Nouvo cải thiện dc phần lớn khuyết điểm. E vẫn ko thích Yamaha cho lắm.
Chọn Exciter tay côn 😆
hongxanh20
ĐẠI BÀNG
14 năm
Kiểu dáng thì Nouvo LX ăn đứt! Nghe động cơ cũng thích hơn! Xăng thì tốn hơn xíu! Nhưng mà mình đi Piaggio GT10 cơ! :p
Công nhận Air Blade đi nhẹ! Nhưng dáng thì hok được sang lắm!
hcoi !
TÍCH CỰC
14 năm
Pác này hơi chủ quan ....! tùy theo người....., cảm nhận thôi ! Ai cũng như pác thì các hãng xe có mà....ĂN CÁM thay cơm thui ! Khửa.khửa..khửa.......!
hoang20591
ĐẠI BÀNG
14 năm
đồng ý 2 tay 2 chân luôn. đang bán sổ đỏ để kiếm 1 chiếc đây:p
arcwin
CAO CẤP
14 năm
Thì cứ đi hỏi mọi người rồi biết cái nào đẹp hơn, tính về số ít thì có thể bạn đúng nhưng về số nhiều thì xem xét lại.
Có vẻ bạn nhầm. AB Fi bán chạy hơn Nou LX nhiều đó bạn. Nhưng nói chung là AB Fi và Nou LX là sự lựa chọn của giới trẻ ngày nay: đẹp, bền, tiết kiệm nhiên liệu, mạnh mẽ. Riêng AB Fi là chiếc xe chạy êm và tiết kiệm xăng nhất: khoảng 45km/1lit thành phố và 55km/1lit đường trường

Chiếc AB Fi Magnet sơn từ tính 3D này đẹp quá, nhất là màu vàng.
ufdb
CAO CẤP
14 năm
thích Nouvo LX hơn 😃
Đồng ý kiến,,,,,,,,đang gom lúa làm 1 em.
Dư tiền đổ xăng thì chơi thôi:happy:
cái này có khác gì air brush ko các bác nhỉ.. mà thay đổi mỗi màu sơn làm giá cao quá
TinNghia
TÍCH CỰC
14 năm
Đúng rồi các bác có thấy là mua 1 em xe mới thì khoảng hơn 1 năm sau mới xuống màu. mà chỉ đổi có mởi kiểu sơn mà chém wá ko thèm mua.
hoangpt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đẹp quá, mới ra nên bán số lượng có giới hạn, rồi sẽ hạ giá bán phổ thông thôi
Bác chờ tới tết công gô nha bác, còn lâu nó mới bán giá công bố cho bác mua, chắc bác chưa ra các cửa hàng Head lần nào chăng
làm gì có chuyện hạ giá, lúc nào cũng số lượng nhỏ giọt. AB Thái mỗi lần nó ra phiên bản mới là mới hoàn toàn kể cả thiết kế với tem, sơn.
Honda Việt Nam làm ăn quá chán
oop119
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu không nhỏ giọt thì làm sao đầu cơ tăng giá bán lên được như vậy?! Cái bọn bất lương như vậy mà các bác còn cổ vũ cho chúng thì chán quá! :banghead:
sơn gì thì cũng trầy mà thôi!air blade đi thì ngon trong TP chứ ra đường trường thì đua ko lại 67 đâu hehe!
Thêm màu sơn từ tính mà hơn 3 củ, có phải là sự lựa chọn tốt ? Nhưng đã thích thì không phải xoắn. Về bảo bố bán lợn mua nó thôi. Khè khè.😁
bẠn tôi chạy AB nó bảo chạy max là 80km/h , xe chạy rất yếu nhưng đầm . NOUVO LX thì khỏi chê vì tôi đang sỡ hữu 1 chiếc 😃 NOUVO LX cho lứa tuổi trẻ trung chạy đẹp hơn , AB thì khác , dành cho lớn tuổi nhiều hơn ! Nhưng theo nhận xét của đa số thì NOUVO LX đẹp về cả tem lẫn kiểu dáng 😃 Mấy bác đừng tranh cãi làm gì , mỗi xe đều có 1 cái thế mạnh riêng , riêng về xăng thì NOUVO LX đương nhiên phải tốn hơn vì nó 135cc , kéo max là 110~115cc
Chạy AB mà max 80km/h thì hơi kém, mình cũng nhát chạy nhưng gặp đường đẹp như Phú Mỹ Hưng thì cũng thỉnh thoảng lên được 90km/h tất nhiên là chưa max.
Còn LX với AB cái nào đẹp hơn thì tuỳ mỗi người, đối với mình thì mình k thích LX vì signal sau lòi ra hai bên nên rất dễ gãy và máy thì nhìn rất thô.
Xe sx tại vn toàn loại cùi bắp, bán giá thì quá đắt...dân mình bị bọn nó bóp cổ tức chết được. mình thấy ab tốt hơn toàn diện so với LX....các bác đừng chửi mình, ý kiến chủ quan thôi...😔
Ngdthtrung
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao bạn có thể nói vô căn cứ là AB tốt toàn diện được nhỉ....? Bác thử lên các trang báo mạng xem người tiêu dùng của Honda phàn nàn về chất lượng và cách phục vụ của HDVN xem như thế nào rồi hãy nói. giá bán thì toàn đội giá bán lên quá cao, trong khi hóa đơn thì vẫn chỉ khi đúng giá của nhà sản xuất...
Bản màu vàng rất bắt mắt! Nếu có đổi xe mình sẽ cân nhắc! AB tuy dáng hơi nhỏ nhưng đc cái chạy đầm và ga ngọt hơn dù sức tăng tốc hơi yếu hơn so với Nou LX.
dungdo2911
ĐẠI BÀNG
14 năm
AB chạy đến 90 là đứng kim...nhích ko đc tí nào =))...còn Nou3(110cc) thì lên tới 100,đó là chưa nói đến Lx nhé =))...
tuanhv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng cảm nhận như bạn, xe Nouvo 1 khi chạy từ 60- 90 km/h( còn tăng ga được nữa) tiếng máy êm hơn và rất đầm, và khi thắng gấp tính bám đường rất tốt, nhưng khi chạy trong thành phố chạy chậm thì có vẽ không đầm bằng AB😁
Thế thì cứ yamaha mà xài thoy
JupiterV của em chạy max 115 nà: điều kiện thời tiết chuẩn, ít gió, không mưa, nắng nhẹ. Có kiếng bao mắt tốt. Đồ bảo vệ khớp. Cung đường thử nghiệm: Đường qua khu công nghiệp Đồng Văn - Hà Nam
Surius cụng như trên nhưng là 105.
Tất cả đề dưới tình trạng lướt gió. Cảm tưởng nếu đằn vô viên đá cớ 2cm3 chắc em đi Văn Điển roài
lzm
ĐẠI BÀNG
14 năm
thế sao dân tình ta cứ ầm ầm lao vào AB là sao ta? cơ bản vì NouvoLX uống xăng khiếp quá, chứ về hình thức thì phải công nhận là Yamaha bao giờ cũng trẻ trung, bắt mắt và đẹp hơn Honda nhiều, có điều về vấn đề "Công nghệ sạch" thì có lẽ ở VN Yamaha chưa để tâm đến nhiều lắm.. 😃
Chả hiểu HDVN nó nghĩ gì nhỉ? Lúc trước là SH, SCR, giờ lại đến AB Phoenix 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019