Đôi trẻ "mượn" Galaxy A12 tỏ tình thành công như thế nào

Mikeknowsme
9/2/2021 3:58Phản hồi: 180
Đôi trẻ "mượn" Galaxy A12 tỏ tình thành công như thế nào
Trong bài viết này mình xin được kể lại một câu chuyện tình yêu khá dễ thương với góc nhìn của ngôi thứ ba, mình gọi đây là "chuyện tình Galaxy A12" 😁. Bởi lẽ mình chưa nghĩ rằng một cặp đôi, không mượn rượu, mượn bia, mà lại mượn một sản phẩm smartphone để tỏ tình và đi chơi với nhau rất vui vẻ.

Đó là vào một buổi sáng ngày Tết Tân Sửu ở Sài Gòn và những ngày cận Valentines, mod Huy (@BlackBerryz ) hẹn Như (@Rubi Lee ) đi chụp ảnh cũng như là một dịp để Huy có thể thổ lộ tình cảm thật với Rubi. Qua đó với việc trang bị bộ 4 camera và nhiều tính năng chụp ảnh độc đáo trên Samsung Galaxy A12, thì đây hẳn là chiếc máy thích hợp để mang đi chơi chụp ảnh lưu giữ khoảnh khắc cùng nhau.

Thường thì các cặp đôi hay hẹn nhau ra khu vực Quận 1, Sài Gòn để chụp ảnh cho nhau, và tất nhiên sẽ bao gồm Nhà Thờ Đức Bà, Diamond Plaza, hay đi bộ ven khúc Nhà Văn Hoá Thanh Niên chẳng hạn,... Những khu vực này luôn được trang trí đẹp, văn minh, nhiều cây, nên chụp ảnh lúc nào cũng nịnh mắt cả.

Huy và Rubi hẹn nhau trước ở Bưu Điện Thành Phố. Tuy cô gái có đến trễ một chút nhưng Huy lạnh lùng bảo: "Đợi em không bao giờ là lâu cả". Trong tấm ảnh này mình nhìn vào mắt Rubi có một niềm vui khó tả, mình cũng làm việc nhiều với Rubi nhưng chưa bao giờ thấy bạn ấy vui và hạnh phúc như lúc này!

Lại còn mua kem cho nhau ăn cười nói vui vẻ, còn mình thì phải đứng nhìn ăn "cẩu lương" của hai người này 😔

Trò chuyện một hồi thì cả hai chụp ảnh với nhau tại đường sách, Huy nói rằng vào đây thì Huy sẽ chỉ cho Rubi những hằng đẳng thức đáng nhớ trong sách toán, hay những thì, từ vựng trong sách Tiếng Anh, và những câu nói yêu nhau trong những cuốn truyện ngôn tình... (Sến thấy mệt!).

Huy tận dụng để chụp ảnh cho Rubi luôn, trong đường sách thì góc nào cũng đẹp để chụp, đặc biệt chụp chân dung Live Focus.

Mua những thứ nhỏ nhỏ, xinh xinh mà cô ấy thích, đâu cần cái gì to lớn? Mod Tinh tế không hề khô khan tí nào.

Tiếp tục là cả hai dắt nhau ra Diamond Plaza, trước sảnh toà nhà luôn trang trí đẹp theo các mùa trong năm để mọi người có thể đến chụp ảnh.

Quảng cáo

Thật ra đôi lúc việc xoay smartphone lại để chụp selfie cũng rất hay vì lúc đó ảnh chụp sẽ đẹp mắt hơn - camera chính của Galaxy A12 có độ phân giải lên đến 48MP khẩu độ f/2.0. Với cả, mình cũng đi theo ăn "Cẩu lương" của hai người này nên việc có đứa canh sẵn khung cho chụp thì lại quá dễ rồi 😃

Có một quầy tò he rất nhiều mẫu dễ thương, chú bán tò he ở đó cũng có thể nặn theo hình mẫu của khách yêu cầu luôn, giá là 50K một cái (Tuỳ độ khó).

Dắt nhau đi chụp hoa nữa, máy có camera chụp macro, cách vật thể đến ống kính từ 3-5cm, cho nên không chỉ có những bức ảnh chụp người, cảnh, mà còn chụp những thứ cận kề như hoa, côn trùng.

Cô gái ấy và phiên bản tò he của mình...

Quảng cáo

Ngồi nghỉ mệt xem ảnh từ sáng giờ chụp ra sao, lúc này thì rõ ràng Rubi đã phải lòng Huy mất rồi, không phải ai cũng kiên trì đi chụp ảnh cho mình nguyên buổi sáng với sự thoải mái và nhiệt huyết đến thế :D
Lúc này mình nhớ Rubi thả thính một câu với Huy mà mình muốn xỉu:

-Huy: Sao ngày Tết mà em muốn ăn chả giò?
-Rubi: Em thích ăn chả giò vì em cũng muốn hẹn hò với anh.

Selfie cái nữa, chúc hai bạn trẻ có những giây phút mặn nồng phía trước!

Tiếp tục xem ảnh với nhau thì @Lê Phú Khương gọi đến Huy... Lạ thay Khương có bao giờ gọi Huy làm gì đâu.

Rồi cũng phải bắt máy để nói chuyện với nhau như hai người đàn ông... Đâu ngờ một cô gái mà có đến 2 đứa dành, haiz, suy cho cùng cũng tội nghiệp Rubi. Thôi thì chúc Huy may mắn nhé!

Chúc những ai đọc bài này có một cái Tết vui vẻ, an toàn và giữ sức khoẻ khỏi đại dịch. Qua đó chúc những cặp đôi yêu nhau có một mùa lễ Valentine's thật hạnh phúc, có nhiều ảnh đẹp như Rubi và Huy.
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@BlackBerryz @Mikeknowsme Qua Tết đi cà phê gặp nhau tí nhé hai bạn trẻ!
makeitmine
TÍCH CỰC
3 năm
@Lê Phú Khương Thấy cover sáng giờ. Cũng thắc mắc mod có pttm không nhìn lạ quá. Ai ngờ là mod khác.
tuannd30
TÍCH CỰC
3 năm
@Lê Phú Khương Hóng, đã Phốt rồi còn đx người khác tỏ tình
@tuannd30 Gianh nhau chi rứa tôi thấy mod nữ nhiều mà, tui khoái cô Dan Chiu Chíu nha. https://tinhte.vn/thread/anh-em-me-ai-nhut-zay.3276697/
( Toàn )
TÍCH CỰC
3 năm
@Cu Sữa bạn Ngao Hồng 🤠
Haha chuyện tình sặc mùi Sam
Bão đã tan vậy xưa chắc bạn toàn gây bão hả hehe giờ hết rồi @Bão Đã Tan
@huyboy20003 Ko hiêu cơ chế lv của các mod lắm.. tui chỉ mún các mod nữ tương tác với ae nhìu hơn thì hay hehe.
@Cu Sữa Bữa có bài mua 12 pro max gì đó rồi bị bạn gái chia tay do hàng quá bự, tức mình khứa thớt mua iphone se để tặng luôn bạn trai của thằng khứa. Vi diệu lắm.
@killed Vi cá thiệt
Tôi thấy sắp có nội chiến tinh tế rồi 😃
@vn_ninja Civil war phiên bản tinhte 😆
@vn_ninja De, dìa dia, chơi tới đi
thquoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn nam hẹn hò bạn nữ, cầm phone đi chụp.
Ủa, rồi ai chụp cho 2 bạn để có bài đăng???
Ủa, 2 đứa hẹn hò mà có người thứ 3 paparazi hả???
Ủa, cá tháng 4 đến sớm 2 tháng à?
Ủa... Ủa ủa...
@thquoc tripod, set thời gian 10s
MyNami
TÍCH CỰC
3 năm
@thquoc Thì ông Mikeknowsme viết bài đấy chứ còn ai
@thquoc QC là chính
cơ mà đọc kỹ bài đi bạn ơi
thquoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tuyết Nhung Đoàn Thì biết nó quảng cáo. Có câu: Quang cáo chỉ là Quảng cáo!
Mình cũng thích ăn chả giò giống rubi.
Mẫu Duyên dáng. Xinh đẹp
Dễ thương quá
@HANA_NGUYEN Bạn thích ai trên đây https://tinhte.vn/thread/anh-em-me-ai-nhut-zay.3276697/
Toang rồi các bác ạ
Im lặng đi
mẫu nam không đẹp!!
@Supper Giàng A Bông Cười đẹp, nét thư sinh. Đâu phải người mẫu ảnh đâu bác.
Rồi ai là người chụp những tấm ảnh này lại nhỉ ?
Rất vô lý nhưng lại vô cùng thuyết phục, vỗ tay 👏 👏 👏
@Tèo bánh bèo Chính là người đăng bài này đó 😁😁. Đôi khi làm mới 1 chút lại khá vui
revention
TÍCH CỰC
3 năm
2 bạn trẻ mượn máy SS, và có đứa đi theo chụp hình bằng IP để đăng bài. Toàn bộ hình ảnh như là của IP chứ ko có liên quan đến cái ĐT kia. Chưa nói đến vụ ra đường đi vòng vòng ko đeo khẩu trang kkk.
@revention SS xin hân hạn tài trợ cho chương trình này 😃
Cái gì khó để đó anh lo
Sam h đẻ như vịt
hoangvnb
TÍCH CỰC
3 năm
@Supper Giàng A Bông Nhưng đc cái dòng A bjo thay đổi nhiều đc tập trung tốt hơn rồi
Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
A đù. Còn thằng hâm trên này hay đi nói nhảm tính sao đây?
@Sút lợn ???
Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
@Supper Giàng A Bông Thằng hâm hay đi thả thín gái ấy mà
xedieu
CAO CẤP
3 năm
Thật hả mod? 😁
amdxxx
TÍCH CỰC
3 năm
Dùng chuyện tình cảm để quảng cáo cho điện thoại có vẻ hơi bị khiên cưỡng - dẫu biết là chạy bài valentine!
Nếu thay con ss này bằng nệm ru9, sp ăn uống, review tour du lịch hay thậm chí là durex thì còn hợp lí hơn.
@amdxxx
Kinh vãi
DuyLong90
ĐẠI BÀNG
3 năm
@amdxxx Chuẩn rồi, mang tình cảm ra quảng cáo đt nhưng nhạt, ko thực tế.
@amdxxx Rất thẳng thắn, nhưng lại hợp lý 😁
Thế rốt cuộc Rubi Lee có chủ chưa mấy ông? Để tui khỏi vô tinhte nữa 🙄
Run4yrlife
TÍCH CỰC
3 năm
@Long_Xuyen_Boy Xếp hàng đi
@Long_Xuyen_Boy Chú cứ xếp hàng đi
makeitmine
TÍCH CỰC
3 năm
@Long_Xuyen_Boy Người yêu Mod Khương đấy. Nhắm cua được cứ thử sức. Cơ mà thấy Rubi Lee là mod du lịch không ? Mỗi năm du lịch 6 lần trong nước và ngoài nước để viết bài. Nhắm đủ tài chính cứ book vé xếp hàng
@Long_Xuyen_Boy Gái j cưới về nó là chủ hay bác haha
@Long_Xuyen_Boy Bạn chọn người khác đi vô đây nha ma cung phai xep hang https://tinhte.vn/thread/anh-em-me-ai-nhut-zay.3276697/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019