Đóng cửa xe hơi sao cho tinh tế

cuhiep
28/7/2014 9:26Phản hồi: 248
Đóng cửa xe hơi sao cho tinh tế
Theo mình thì để cánh cửa gần xe khoảng 10cm sau đó mới dùng lực để đẩy hoặc kéo vào là hợp lý. Nó vừa đảm bảo cửa xe được đóng chặt và không quá mạnh để gây ồn và khó chịu cho người ngồi trong xem. Đóng cửa xe mà nhẹ quá thì nó không khoá được (trừ xe có chức năng tự hít vào). Đóng mạnh quá thì gây tiếng ồn, làm phiền người ngồi trong hoặc thậm chí là hỏng xe. Nếu anh em có cách nào đóng cửa xe tốt hơn thì xin mời anh em chia sẻ.

248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bước ra ngồi vào xe hơi thì ko cần tinh tế mấy e ( chân dài ) cũng theo
bài này hơi thừa rồi bác 😁
Mr_Zu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Zil87 Hình như bạn ko để ý bác Hiệp nhấn mạnh rằng cách đóng cửa cốt sao để người cho mình đi nhờ xe ko thấy khó chịu...
Sr nhưng cmt của bạn mới la thừa thãi đấy
@Zil87 bạn cho mình xin cái dấu câu.
@Zil87 hợp lí ^^
@Zil87 Em phải suy nghĩ khá lâu về chổ đặt "dấu phẩy ẩn" của bác đấy. Đầu câu biết hoa cuối câu chấm thì em học khi lớp 1 rồi.
Chắc bác chưa xem video nên mới thấy thừa. Cái này không phải cho xe mình mà cho xe người khác, xe mình thì đập thích phá gì tuy mình.
@Zil87 Ông bà có câu : học ăn học nói, học gói học mở.
Đã đi xe hơi phải có đẳng cấp tí chứ chuối quá ng ta cười cho.
để nhà có xe hơi đc là chắc người ta cũng tinh tế rồi 😁
còn đóng cửa sao cho cửa đóng là đúng rồi kaka
Với Mercedes G300 CDI PUR thì cách này vô ích. Phải đóng từ xa và lực cực kì mạnh thì cửa nó mới sát. Ngay tới cái cần quay cửa kính lên xuống cũng nặng thấy bà. :v

@cuLong nghe tiếng đóng cửa của merc G-class đã tai culong nhỉ :3 nghe đúng tiếng kim loại cọ xát với nhau.
@cuLong sao nó ko làm nhẹ cho đỡ vất vả nhỉ?
VUHEO
TÍCH CỰC
8 năm
@cuLong Mình không đồng ý với ý kiến của bác. Mình chưa đi G300 nhưng xe Âu Mỹ cửa rất nặng, không đóng đúng cách thì nó không kín. Mình thường dặn người nhà đóng xe thì để cửa cách khoảng 10 cm rồi đóng , khi đóng giữ nhẹ tay (tì vào tay nắm cửa) thì cửa sẽ khít mà không cần lực mạnh. Thói quen của mọi người là đóng cửa kiểu thảy, tức là buông tay khi chưa khít. Cách đóng cửa như vậy cần một lực rất mạnh mà người ngồi bên trong có thể phải chao đảo luôn, phát ra âm thanh như tiếng sấm

Sent from my LG-H818 using Tapatalk
@VUHEO nhiều lúc nó long óc luôn á 😁
taysung
ĐẠI BÀNG
10 năm
theo các bạn lên xe máy sao cho tinhte 😁
@taysung Chi co dan ba mac vay len xe moi tinh te dc thoi! Ven vay qua mong, duoi chan phai hoac trai thang ra roi quang len yen! Rat la tinh te! Hehehe! :oops:
@taysung Cho hỏi sao để like cái này :D
MrActor
TÍCH CỰC
10 năm
Dùng nhiều sẽ quen mà có lực sao cho đủ với loại xe của bạn.
Trước đây xem mấy phim Đài Loan, Tung Của thấy bọn sếp đóng cửa tiếng càng to thì càng oai nên tui cũng bắt chước theo. Cho đến khi có xe hơi riêng và lần đầu tiên đón bạn gái đi chơi, cổ làm 1 cái "rầm"... Thế là tui với cổ chia tay 😃
@turquoise Chia tay thật đơn giản , vậy mà nhiều người cứ làm ầm ĩ lên, phải học hỏi bác này mới được.
@thanh120514 chia tay vì cánh cửa xe :3 hẳn là có ý định từ trước
@turquoise cái này là chưa về nhà mà muốn làm sếp đây mà... 😁 :D :D
@turquoise Hay hay, i lái kịt ;D
abto
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ticktack Bác này thù dai 😃
tranthiti
ĐẠI BÀNG
10 năm
Địu quá má :3
P.S: Đùa thôi tinh tế quá má 😆
sony x1
TÍCH CỰC
10 năm
Xỏ giầy sao cho tinh tế có vẻ hot hơn chủ đề này.
@sony x1 Sống cần phải có văn hoá, đóng cửa xe sao cho phù hợp cũng rất quan trọng, dù là đi xe của mình hay xe người khác. Đừng cố phát biểu ngớ ngẩn.
@sony x1 Em thì nghĩ là oánh rắm sao cho có nghệ thuật chắc chắc hót hơn, hay em làm ưuả review cho box này chìm xuồng luôn
nvk155
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phải đi nhiều xe mới quen đc 😃
Chiếc công nông ở nhà mà không bạo lực là không được, cứ là phải ầm ầm thì mới khớp
CTNHT
TÍCH CỰC
10 năm
Còn một điều rất quan trọng nữa, là mình nên xem phía dưới cửa có vật gì cản quá trình đóng hay không ?

Từng gặp 2 trường hợp, 1 trường hợp kẹt tay, 1 trường hợp cấn đồ để trên xe. 😁
pthduc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@CTNHT t
privatevn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thật ra khi có xe hơi thì chẳng ai đóng theo kiểu Rầm 1 cái. Nếu có chắc ai đó đang cãi nhau với Gấu.
Cái này dùng cho các bác lái xe tải là hợp lý.
@privatevn có đấy, có mình là ko làm thế thôi, còn mấy thăng đi cùng xe chuyên môn đóng rầm 1 cái, ức chế bỏ mịa
dinhhant9
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhiều khi đóng cửa yếu quá cửa không khớp, đang chạy qua cua cửa xe bung ra hết hồn 😆
@dinhhant9 Có đèn cảnh báo mà
@dinhhant9 bác lái xe không nhìn đèn báo khi đóng cửa chưa chặt àh, để xảy ra tình huống như bác nguy hiểm quá
Tớ đi taxi toàn đóng cửa rầm 1 cái kêu to đến nỗi người xung quanh phải quay lại nhìn. Bọn tài xế xót xe phải biết :p. Ai bảo đi ăn gian đường :V~
taisale
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngày trước, ông chú mình là giám đốc công ty xây dựng lớn, một lần lên xe của đối tác, ông lỡ đóng cửa xe của đối tác hơi mạnh tay (theo thói quen đóng cửa xe Prado). Con bé đó xót của hỏi một câu làm ông ấy ấm ức mãi " Hàng ngày chú vẫn đi làm bằng xe tải ạ".
@taisale Cho hỏi ngu tí trước chú bạn làm GĐ thế bây giờ làm gì :|~
@khanhduonggeo Chắc hưu rồi bác 😁
azurevn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@taisale đăng nhập để like cho câu này!
oichaooi
TÍCH CỰC
10 năm
cũng giống như iphone với hiphone, người bình thường nhìn vô thì nó như nhau. Nhưng mà dân tinhte đương nhiên sẽ khinh hiphone chứ. Thật ra trước giờ mình cũng không để ý vấn đề này cho lắm.
dự là bác Hiệp vừa bị anh nào đóng mạnh quá xót xe =))
akay nên làm clip này
@Âm Dương Chuẩn cơm mẹ nấu 😃
phuongsd
TÍCH CỰC
10 năm
@Âm Dương Akay chắc luôn, đến con xe máy cà tàng nhà mình mà có đứa mượn ra ngoài 10-15 phút về cũng đứng ngồi ko yên, nhất là có thêm vài vết sước... Nhất là đi mượn xe đi xa ko đổ xăng, đề nghị bác Hiệp làm cái clip đổ xăng sau khi mượn xe!!! 😔
bài này mình thấy có 1 vấn đề anh Hiệp nhắc đến, đó là vấn đề lịch sự khi đóng cửa xe, cái cảm giác khi ngồi trong xe mà nghe 1 cái rầm, cũng khó chịu, dù không phải xe của mình. cảm ơn a Hiệp :p
@Hoài Đức HDS Em thấy mấy bác xưa quen đóng cửa xe cổ giờ sang xe mới giờ vẫn đóng ầm cái hết hồn
@2ndFACE chắc là học theo phim, trong phim thấy mấy diễn viên hay đóng cửa 1 cái rầm, học theo vậy cho cá tính 😁
@Hoài Đức HDS đồng ý kiến với bạn nè
@Nguyễn Thị Hiệp đi taxi cho lành, tài xế mở cửa không lo nữa :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019