Dòng loa Bose LifeStyle và Soundtouch đã có thể kết nối AirPlay 2 sau firmware mới nhất

abuchino
20/2/2020 8:8Phản hồi: 30
Dòng loa Bose LifeStyle và Soundtouch đã có thể kết nối AirPlay 2 sau firmware mới nhất
Bose vừa giới thiệu phiên bản Firmware 24.0.7 mới nhất trên hai dòng loa không dây Bose LifestyleSoundtouch, giúp sản phẩm tương thích với chuẩn kết nối không dây Airplay 2.

Phiên bản Firmware mới nhất 24.0.7 sẽ được giới thiệu đến người dùng sử dụng các dòng loa Lifestyle và Soundtouch. Các loa sẽ được cập nhật theo từng đợt khác nhau và chậm nhất là đến ngày 25 tháng 2 tất cả loa sẽ đều được cập nhật.
Khi có thông báo có phiên bản cập nhật mới, người dùng chỉ cần đăng nhập tài khoản Bose trên ứng dụng Soundtouch và update. Một khi đã cập nhật thành công thì người dùng có thể ngay lập tức kết nối thông qua AirPlay 2.

AirPlay 2 là giao thức truyền tải không dây độc quyền của Apple giúp cho người dùng có thể truyền tải dữ liệu âm thanh, hình ảnh hay photo sang các thiết bị khác. AirPlay 2 có khả năng truyền tải nhạc không dây Lossless 16-bit/44.1kHz.

Nguồn: Bose
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon vậy
komeijivn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Airplay 2 có khác gì với airplay 1 không chủ thớt ơi
wellwits
ĐẠI BÀNG
4 năm
@komeijivn A2 stream trực tiếp từ internet và có thể chơi multi. Airplay 1 thì stream từ thiết bị ra loa
komeijivn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@wellwits cảm ơn bạn đã giải thích , mình xài b&w a7 và thật sự thất vọng với airplay 1 , kg biết air play 2 có khá hơn chút nào kg !
wellwits
ĐẠI BÀNG
4 năm
@komeijivn Vì sao bạn lại thất vọng với airplay 1?? Mình dùng b&w a5 cho phòng ngủ thấy oke mà. Vì mình chỉ phát nhạc với chơi game từ ipad. Có cái hay hơn là kiểu như chơi game thì nó vẫn phát kiểu như loa bluetooth mà là stream qua wifi. Airplay 2 thì mình có bộ sonos nhưng chưa thử với game bh vì toàn dùng điều khiển qua app hoặc nối tv nên là ko biết nó có stream đc âm thanh cho game ko😁:D
loveacm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thích bose nhưng giá vẫn cao với thu nhập của mình. Giờ chỉ dám sài hàng 2nd
Chất như quả đất
Airplay 2 chỉ truyền đc 16bit 44.1 là cũng chỉ bằng bluetooth aptx ah các bác?
Loa cho máy tính và và thiết bị mobile Bose và Harman là ngon
wellwits
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bose ra quá nhiều dòng rồi bỏ rơi. Lifestyle rồi Soundtouch rồi giờ là Home series và soundbar mới mà ko hề tương thích ngược với nhau trong hệ sinh thái
haitrinhxuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xưa thik Bose này nhưng k có airplay nên chọn B&W-A7. Không ngờ trên sự mong đợi nhất là nghe lossless chi tiết đã thiệt. Nhiều khi cái hên ẩn núp trong cái xui. Đúng là số hưởng.
@haitrinhxuan Mấy con loa di động thì hay nỗi gì
haitrinhxuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lê Hoàng Huynh thì vs trong dòng loa di động thôi! sao so đc hi-end chẳng khác như so di động với PC.
Mod cho hỏi con này có Spotify connect và Chromecast không?
@anhtuan1066 Mình xài soundtouch 30 thì có spotify connect. Quá đủ dùng không cần airplay luôn.
@anhtuan1066 Có spotify
Vẫn thô và hơi xấu...
Nói về âm thanh chỉ thấy em harman kardon go play là đáng đồng tiền bát gạo.
@xuanlong1966 Nhầm
Giờ là bombox nhé
Bose này nghe gần với Harman Kardon thì phải, ai có điều kiện nghe thấy có cái gì khác nhau nhỉ, ?
@duclinh79. Bose base nghe chắc chắn, nói chung nghe nhạc vàng nhạc trẻ đều ổn.
VAdaihiep
TÍCH CỰC
4 năm
@duclinh79. Mình thấy Bose có bass êm và sâu hơn.
Haikbang
TÍCH CỰC
4 năm
Giá loại này như thế nào nhỉ ? Bác Chủ ơi..
Ồ lá la :3 tính năng hịn vậy,
Có con sountouch` 10 để phòng ngủ thỉnh thoảng nghe vui vui, thế Up ngon rồi
VAdaihiep
TÍCH CỰC
4 năm
Soundtouch 10 giá đang quá tốt, mua xách tay vn tầm 3tr, mua ở mẽo tầm 2tr.
supperyoyo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bose đắt quá. Đang đợi dòng citation của harmankardon hỗ trợ airplay2 mà lâu quá 😔
DLQ
TÍCH CỰC
4 năm
Đang update cho con Soundtouch 20 của em.
Nhìn đẹp thật.
Hay nhỉ em này để phòng ngủ thì tuyệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019