Đóng thùng gởi xe máy đi tỉnh bằng tàu hoả: đóng thùng khá kỹ, cước chấp nhận được, gởi nhanh tới

Nam Air
7/7/2020 2:58Phản hồi: 126
Đóng thùng gởi xe máy đi tỉnh bằng tàu hoả: đóng thùng khá kỹ, cước chấp nhận được, gởi nhanh tới
Khi anh em có nhu cầu gởi xe máy cho người thân ở các tỉnh khác nhau, anh em có thể lựa chọn gởi bằng đường xe tải, xe khách hoặc xe lửa. Mỗi loại hình gởi hàng đều có ưu nhược khác nhau, bài viết chia sẻ này nói về việc gởi xe máy, gởi xe mô tô bằng đường sắt.

Ưu điểm của việc gởi xe bằng đường sắt:
- Xe được đóng thùng khá kỹ, vận chuyển có thể nói là yên tâm nhất so với các loại hình gởi xe khác
- Thời gian vận chuyển tương đối nhanh
- Cước phí không quá đắt

Mời anh em xem quá trình đóng thùng gởi xe máy bằng đường sắt như thế nào nhé:

Hôm nay mình tiễn em Ducati Scrambler về với chồng mới, sẵn đem xe gởi đi Đà Nẵng, mình quay phim chụp hình lại gởi anh em xem.

Khi đi gởi xe, anh em cần chuẩn bị:
- Giấy tờ xe
- Tiền cước: Phí tham khảo: gởi xe wave hết 700 nghìn, xe SH 1.5tr, xe mô tô 2.5tr ( từ ga Sài Gòn đi ga Đà Nẵng)

Anh em chạy xe lên ga luôn, ở đây họ sẽ hút hết xăng trong xe ra rồi mới tiến hành đóng thùng

Một số bộ phận dễ gãy như kính chiếu hậu được tháo ra, bó lại nhét đâu đó cho tiện, chìa khóa xe cũng dán theo xe luôn để người nhận xe dễ xử lý

Quảng cáo

Xe mình chạy lên pô còn nóng nên các anh bật quạt cho nó mát, tầm 45 phút xe nguội mới tiến hành đóng gói

Bước 1 là bọc nilon và thùng carton cho xe, bọc khá kỹ

Bọc xong thì đẩy xe ra khu vực đóng thùng, thường thì không cho người ngoài vô, tuy nhiên anh em muốn vô thì chỉ cần xin là được thôi, cũng không có gì căng thẳng

Quảng cáo

Các chú đóng thùng sẽ đong 1 cái khung bao trước, rồi đẩy xe vô khung

Sau khi vào khung rồi mới đóng cố định

Thời gian đóng thùng tùy loại xe, từ 30 phút đến 60 phút

Đóng gằng yên xe lại là gần như xong rồi

tinhte_goi_xe_duong_sat_10.jpg tinhte_goi_xe_duong_sat_11.jpg tinhte_goi_xe_duong_sat_13.jpg

Ưu nhược điểm của việc gởi xe máy bằng tàu lửa so với các loại hình gởi khác
- Gởi xe máy đường xe khách thì nhanh hơn và rẻ hơn, nhưng xe sẽ bị nhét gầm, nằm ngang, trầy trụa
- Gởi xe máy bằng đường xe tải thì có thể được quấn mút hoặc thùng, sẽ không được đóng thùng như gởi bằng xe lửa

Lưu ý: Mình đóng thùng gởi trọn gói 2.5tr xong, ra ĐN người nhà bị thu thêm 200k “phí bốc dỡ” không hoá đơn chứng từ nữa.

Cám ơn anh em đã đọc bài!
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gửi tàu hỏa cho yên tâm chứ gửi xe đò thì hư hết xe.
IdolPC
TÍCH CỰC
4 năm
@sonha28 Gửi tàu có nhược điểm là chỉ đi được các tỉnh có ga tàu. Gửi xe khách bây giờ chỉ sợ cháy xe..
@xuanlong1966 Hỗn nhưng ko Lười nha 😏
@vit_conGMC Bắt buộc thì chịu thôi chứ có lựa chọn thì chọn tàu.
@IdolPC ko có tàu qua thì chịu rồi.
Wow, mod có chiếc xe oách xà lách ghê! Công nhận gửi xe qua xe lửa an toàn gần như bậc nhất trong các hình thức rồi nhưng nếu bị xước do đặt nằm kể cũng hơi sót. Lần đầu được thấy hậu trường cảnh đóng gói xe trước khi đưa lên tàu hỏa như này 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
hummer18
ĐẠI BÀNG
4 năm
@crazysexycool1981 Bác lớn tuổi rồi mà chuyên môn comment xàm lol, đã thế còn thích viết dài 😆)
@bienlyber Thôi kệ đi cà khịa người ta làm gì, tự do ngôn luận mà 😃.
danganhtukq
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Corsair460m Cháu còn trẻ mà commet mất dậy quá. Anh ấy là người lớn tuổi, tham gia group đã lâu. Comment cũng rất thật. Không biết cháu ngoài đời thế nào chứ lấc cấc thế này tương lai không có hậu đâu!
Vẫn có chút không yên tâm
tonyxz
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá quá đắt, gửi xe vision từ HN vào SG chuyển tới tận nhà, đóng cực chuẩn cũng chỉ 600k
tddai1999
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phuongvn87 Anh ơi cho em xin thông tin được không ạ. Em đang cần gửi con airblade cũ vào miền nam
tddai1999
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tonyxz Anh cho em xin info đưowck không ạ
Bị rút gần sạch xăng như khi bị csgt giam xe 😃
@StevenLe165 để đảm bảo an toàn, tránh cháy nổ đó bác
viettan28
TÍCH CỰC
4 năm
@trịnh thứ Và tránh bị trộm. Ông nào trộm thì cũng ko chạy xa đc
@trịnh thứ Đúng rồi bác thời sv mình toàn căn xăng còn ít trước khi gửi xe lửa 😃
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@viettan28 xác định trộm xe, nó biết xe hết xắng thì xách bình xăng theo là được ấy mà.

Có điều giờ ko còn kiểu xách CAN XĂNG ra cây xăng mua, mà phải rút từ xe ra.
kusanghi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình gởi xe AB từ QNgai vào SG k đóng thùng 500k, tới ga Sg nhận còn bắt đóng thêm 60k thêm , hỏi tiền gì nó kêu tiền dẫn xe từ Toa xuống kho @@
foxpro.ntt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kusanghi bữa mình gửi chiều ngược lại, đến ga QN kêu đóng thêm 30k công xuống kiện hàng rồi gỡ đồ các thứ, thôi ko bao nhiêu coi như phí gỡ thùng 😆
@kusanghi phí bồi dưỡng ,ae tự bỏ túi ,ko ghi nhận doanh thu 😁
Gửi đi thì cũng được chỉ có điều đám nhân viên ở ga có thái độ nhìn láo lắm mà cái thái độ và cách nói chuyện đó thì hay thấy ở các công ty nhà nước đặc biệt là gặp mấy ông người bắc thì có mà ức chế !
anhvu999
TÍCH CỰC
4 năm
@siu nhân xanh điện lực cũng thế
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@siu nhân xanh Đa phần người Bắc 1 người vào làm là KÉO CẢ HỌ vào làm, đúng kiểu COCC quen biết. Nên dẫn tới việc vì quen biết, ỷ lại có người CHỐNG LƯNG, CẬY THẾ nên ăn nói thiếu suy nghĩ, hơi nông cạn và nói năng bạt mạng + thái độ ko được "thân thiện" cho lắm.

Câu châm ngôn là : " 1 người làm quan, cả họ được nhờ " ....

Cứ nhìn mà xem:

Với Ngành HÀNG KHÔNG thì tuyển hầu hết GÁI XINH < 30 để làm tiếp viên

Trong khi ngành XE LỬA/ TÀU LỬA thì tuyển toàn TRAI GIÀ làm tiếp viên.
Tuy nhiên về dịch vụ thì phải công nhận gửi xe máy bằng xe lửa mình ưng ý nhất
danlv
TÍCH CỰC
4 năm
nể nhất mấy ông ở miền trung hoặc tây nguyên
nghỉ tết có chục bữa cũng đóng thùng đem cái xe về rồi hết tết đem vào lại saigon
tiền ship xe thì để đi xe ôm nhiều khi rẻ hơn 😁
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
4 năm
@johnny dũng Mình cũng từng có 2-3 năm đi về và đi vào tuyến Qui Nhon - HCM bằng xe máy. Nhiều lý do, giờ thôi nghỉ khỏe đi vui nhưng cực và nguy hiểm.
@johnny dũng Hầu hết xe máy không được thiết kế để đi chặng dài như vậy, đường quốc lộ cũng cực kỳ nguy hiểm nữa, thà bỏ ra vào trăm ngàn, vừa an toàn, vừa không lo mất tài sản.
@danbtrs về quê có xe đi ô. ko có xe đi kẹt lắm
@danbtrs ở trong giầy ngta mới hiểu
để lại phòng trọ thì mất
gởi ở bãi thì bụi ,luộc đồ ,có khi nắng mưa .tiền phí bãi có khi 300-400k
về quê ko có xe đi ,thuê lại tốn tiền ,có chỗ ko có dv thuê xe
gởi xe về mắc ,cực hơn ,nhưng bì qua xớt lại vẫn chấp nhận đc : )
Công nhận gửi cái này an toàn mà khá ok
Chổ mình có dịch vụ chở bằng xe tải, cũng cột dây kỹ lắm nhưng không đóng thùng
0928700700
Hồi năm 2000 gửi con Suzuki Viva từ HN vào Huế đắt hơn cả giá vé ghế ngồi. Được cái có xe tự chạy khắp nơi dễ dàng thuận tiện
May mắn gặp bữa vắng đó. Chứ hồi trước gởi đông nghẹt, phải vứt đại chiếc Future ngoài sân.
Ok tất tần tật. Nhưng trầy xe là không tránh khỏi. Mình gửi chiếc xe Wave mới 100 % ra số rồi ra Đà lạt cho người bạn. Tới nơi thì trầy trụa cũng khá nhiều. Nhưng chuyện này khó tránh khỏi trừ khi bạn bỏ tiền bao nguyên toa hàng. Hahahahaha
Đóng gói cũng cận thận quá nhỉ, nhưng vào thời gian cao điểm không biết có được zậy không!!!!
Chia tay vợ cũ chân ngắn chắc cưới em chân dài Hypermotard quá hihi
@caffeinezzZ Mình cũng thích motard lắm hehe
Có gửi bằng đường máy bay không làm luôn
@Scorpius DLord Nếu bác có tiền xã hội giờ có tiền là có tất
@johnny dũng bác nói chuẩn quan trọng tiền nhiều hay ít.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019