Đợt vừa rồi nghe anh em nào đó chia sẻ trên tinhte là rửa iphone XR vì em này kháng nước. Thế xong

27/4/2020 19:22Phản hồi: 31

Đợt vừa rồi nghe anh em nào đó chia sẻ trên tinhte là rửa iphone XR vì em này kháng nước. Thế xong là mình bị vào nước, hỏng máy, phải đi sửa. Giờ đã chết Faceid. Đừng ai dại như mình nhé :sob:

31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngoisaole
TÍCH CỰC
4 năm
Chia buồn cũng bác mà sao chồng nước tệ vậy nhỉ, nhờ thời dùng sony experia Z đời đầu khi bán lại phải ngâm nc test ngta mới chịu mua, hãi thật 😆)
Jackie.SG
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngoisaole nghe hết cả hồn hahaha
Chia buồn cùng bác 😔( sao nghe bảo Ip67 như xsmax cơ mà! Mà thấy mấy dòng xsmax cũng vào nước như anh cuhiep cũng bị năm ngoái á
@imkhoaphan Xsm là 68, xr là 67 như X đổ về thôi bạn ơi! Mà kể cả 68 thì đen vẫn chịu! Nó chỉ đỡ đc khi lỡ đen bị rơi, rủi ro sẽ thấp đi chứ kiểu rửa máy thì đen là dính liền, lỗi k đ bảo hành thì ngu gì là liều mạng!
Cái giống đời vào nước rất khó sửa, lắm con rơi nước mãi mới chết, vì bị nc vào ít, đến lúc oẳng mở ra thì mốc meo cả rồi!
Nên cẩn thận, tự bảo vệ túi tiền bác ạ!
TTT Thúi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xr chỉ kháng nước nhẹ thôi.
@[Minh Nhựt] Đâu ra thông tin này vậy bác ?
@bibinguyen Kiểu nói chuyện văng nước miếng ấy b😁😁😁
@bibinguyen thì kháng nước là v mà 😃
@[Minh Nhựt] IP 67 là ngâm được rồi chế ơi 😃) chẳng qua đen thì phải chịu thôi!
Tính năng kháng nước của máy sẽ hao mòn dần theo thời gian sử dụng chứ ko tồn tại vĩnh viễn. Máy dùng càng lâu chống nước càng kém. Điều này đã đc ghi chú trong hdsd máy của apple
Ai bảo chơi dại
Cks1409
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hình như Xr là ip67, xs max ip68.
nghe ớn vậy giờ không dám rửa nước nữa 😔
Mọi chuẩn Apple nói chỉ áp dụng cho máy mới thôi!!!
Chia buồn nhe. Công nhận kháng nước dỡ quá. Trước tui sài samsung s8 plus mang đi tắm hồ bơi 4 tiếng. Ghê thật
@Phuongthanh96 Samsung thì có vẻ chống tốt hơn nhỉ 😃
mình thấy những tính năng chống nước này nọ chỉ nên dùng ví dụ như đi mưa hay lỡ làm rơi xuống nước thôi. Còn nhúng hay rửa điện thoại bằng nước thì hông nên.
Nhớ lại chuyện iphone 8 rơi xuống nc, 2 tháng sau nhặt lên lại dùng bt ko bít thật ko ae nhi
djbuj
CAO CẤP
4 năm
Kháng nước là với máy mới . Còn máy cũ sau 1 tine sử dụng máy nóng dẫn đến keo dán màn hình dần bị hở . Ko tin bác lấy tờ tiền nhét vào xem lọt ko. Kon ipx trc e rửa suốt ko sao. Đợt nhét thử tờ tiền vào thấy lọt nên sau cũng chả dám rửa nữa . Kk
trannam2089
ĐẠI BÀNG
4 năm
dòng x, xr là cùi hay bị chết face id nếu lỡ xuống nước
sonvt9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trannam2089 Đứa e e xs max nguyên seal đạP hộp đây. Rơi nước dính nước vào chể Face ID. Ns chung chống nước của ip thấy kém hơn Sony vs sam sung nhiều
Lại chơi ngu rồi
Tôi Xr dùng đc 5 tháng rồi. Rửa suốt đây có vấn đề gì đâu. Mua thì mua hàng chính hãng ý dùng cho yên tâm. Xách tay xách chân với 99% thì vô cùng.
phongphong.
ĐẠI BÀNG
4 năm
hay
HUNG VN
CAO CẤP
4 năm
Chia buồn với bác. Theo thời gian thì keo dán sẽ lão hoá nên khả năng kháng nước sẽ giảm. Thiết bị điện tử đã vào nước rồi thì sẽ hoạt động chập chờn. Nên đầu tư cho máy mới đi bác.
Kháng vừa phải. Ip67. Dùng một thời gian thì hết kháng vì do tác động khi sử dụng
Bác rửa ntn thế?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019