Dotgear của anh Nguyễn Hà Đông sau FlappyBird hiện giờ thế nào?

cydia
30/9/2022 7:43Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bằng chứng cho thấy FlappyBird chỉ là 1 cú ăn may
@Methylamine Bài gang nam style nổi tiếng toàn thế giới đó, về sau cũng có bài nào ra hồn đâu, ăn may một cái đủ tiền sống cả đời. Không may cho a Đông nhà ta, nếu sinh ở Hàn thì có lẽ giờ giàu sụ rồi
dhaonline
TÍCH CỰC
2 năm
@chavalier vớ vẩn... tự NHD đóng game vì không chịu đc áp lực. có sinh ở đâu vẫn thế thôi.
đừng đổ cho xã hội hay nhà nước nữa. nộp thuế đàng hoàng thì ai làm gì đc. còn xã hội kêu ca thì kệ xã hội, ngày kiếm 50k thì cho xã hội chửi cả ngày cũng đc 😃
@dhaonline Hồi đó bác lên mạng xe dân mạng nó nói thế nào, toàn thấy dìm, chả ai khen đc một câu, xã hội và ý thức dân VN mình thua xa nước ngoài nếu bạn có đi qua các nước phát triển. Ko hề đoàn kết, ko hề có khả năng làm việc nhóm
Apple mua lại phát hành chắc bán dc nhiều dt hơn vì nhiều dt hư hơn
Đang hái ra tiền thì cứ hái đây bị lên án nhiều dỗi nên xóa giờ thấy tiếc hùi hụi
rassen
TÍCH CỰC
2 năm
thành công do may mắn thì chỉ vậy thôi.
FB cũng như hàng ngàn game khác, đc tình cờ viral thì nổi còn ko thì chết
Nếu hồi đó ai đã tải rồi thì giờ lên store vẫn còn nhé.
hai tmt
TÍCH CỰC
2 năm
Khá là tiếc cho con chim bé nhỏ đó...
Chưa bg chơi. Nhìn ko là chán rồi 😂
buồn, mình mà là anh ấy thì k xóa game đó đâu, cứ để tiền chảy về túi rồi đi mua đất, ng ta nói chửi gì cũng kệ
dovanpho
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nếu là vi phạm bản quyền cái ống cống, chỉ đơn giản là update app đổi thành cái hình khác là giải quyết được vấn đề đó. Tôi làm trong ngành này nên hiểu rõ việc đó, các thánh đừng có đoán già đoán non nữa, nhọc vl. (Võ đoán mà phán hùng hồn như đúng rồi).
cydia
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dovanpho Mình cùng ngành rồi, để mình help bạn scale game nếu bạn đồng ý
doxuancanh
TÍCH CỰC
2 năm
Nhắc lại câu chuyện vẫn có cảm giác tiếc nuối
Nhờ nó mà tác giả cũng khá lên
Thời đó nghiện game này
iDisbalance
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tôi đã từng nghe về một loài chim không chân. Chúng cứ bay mãi, bay mãi. Khi mệt, chúng sẽ ngủ trên những cơn gió.
Cả đời chỉ duy nhất một lần hạ cánh, đó là khi chúng chết
@iDisbalance Oh đúng rồi nhỉ không hiểu hà đông có làm theo mô típ con chim đó không?
iDisbalance
ĐẠI BÀNG
2 năm
@IceNinja Đang viết về con chym đó á bạn😁
@iDisbalance Chắc tác giả fan của VGV với TQV
game thì mình ko rành ,nhưng mảng animation ,cartoon art thì vn cũng ổn lắm đó
Oggy là do 1 studio ở Saigon làm ,sau đó gởi qua Pháp 😁
Mình nhớ có đọc được đâu đó: game FlappyBird nổi tiếng là do Youtuber PewDiePie review trên kênh của ông ý. Sau đó viral lan ra toàn thế giới.
@TheShinichi đúng rồi còn gì. Con chim đó không làm marketing. Lên cả mấy tháng chả có ai chơi mấy. DPP review phát hot luôn.
td79
TÍCH CỰC
2 năm
Nếu thành công tiếp lần thứ 2 thì mọi người sẽ thực sự nể. Còn chỉ thành công duy nhất 1 lần thì ...ăn may là chủ yếu. Cái này giống kiểu 1 trào lưu rộ lên rồi lặn mất tăm thôi.
@td79 1000% ăn may chứ còn cái gì khác?
Đây ko phải nhận định năm nay mà là ngay ngày đầu.
Mình cũng ko chơi lượt nào nhưng nhìn báo chí đăng game play cũng hiểu cách chơi, và đoán cả xh sẽ từ bỏ nó sớm.
(Dù cho ko gỡ nhé).
Thực tế là game phong trào, dân phong trào (mình cũng chả biết từ đâu bùng lên trend) bởi khi gỡ là chả con ma nào chơi nữa.
Nếu mình thích game gì thì chơi 1 mình vẫn chơi, game ko phát hành nữa cũng chơi chứ ko phải chơi để đú theo
td79
TÍCH CỰC
2 năm
@T.NC Chuẩn ! Mình hồi đó khá bận, chỉ theo dõi qua báo chí thấy rùm beng cả lên. Xem qua trên báo thì thấy chẳng có gì đặc sắc nhưng không hiểu sao tung hô như thần thánh. Sau 1 thời gian ngắn thấy ngủm luôn nên đoán là game phong trào. Thôi đồng chí ấy ăn may vớ được vài tỉ từ trên trời rơi xuống cũng đủ sống khỏe rồi.
@td79 Lũ báo chí thần kinh lẫn lộn giữa nhiều tiền với tài năng.
Tài năng có thể ko làm ra (nhiều) tiền nếu sống ở T.Tiên, nhưng ko thể nhìn việc kiếm ít tiền phủ định ngta giỏi.
Kiếm ra lắm tiền chưa chắc tài năng. Vietlot hay thằng Quyết còi là ví dụ.
Báo chí tung lên mây tài năng nọ kia... trong khi chỉ là cái game thằng mẹ nào như đệ tử Q. Nổ cũng lập trình đc thì chứng tỏ cái mẹ gì là tài năng ko biết nữa.
Đọc báo lá cải mà thấy ghét lây cái game.
vitaminc2691
ĐẠI BÀNG
2 năm
xưa ngồi cãi nhau với thằng bạn ô này chỉ ăn may. còn nó thì bảo ô đông này giỏi vì kiếm được nhiều tiền. mình bảo để xem sau nó có làm được gì thành công nữa không. đến giờ thì đã biết ô đông này ăn may hay giỏi. tất nhiên cũng có 1 phần giỏi nhưng không thể phủ nhận sự ăn may
@vitaminc2691 Mình nhìn game play thì đoán chỉ 37 21 là xã hội chán.
Chỉ là cái trend nhất thời
Tôn trọng quyết định của anh Đông nhưng giá như ngày đó anh cứ kệ cmn dư luận, đạp lên dư luận mà sống, cứ để yên con game đó trên store mỗi ngày bỏ túi 1 tỷ, kệ cmn bọn cư dân mạng cào phím. Thằng nào thích kiện, thích chê anh copy, thích chê anh một mùa, chê anh ăn may anh kệ cmn, cứ sống cho riêng mình thôi việc gì phải sống theo mõm của cư dân mạng (vốn phần lớn bất tài, đố kỵ khi thấy thành công, nhảy vào cắn xé anh bằng được trong khi chính mình chả làm ra được cái mẹ gì có ích cho xã hội ngoài việc cào phím đầy đố kỵ)
cydia
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cadenlid Mình tiếc nhưng có khi a ấy thấy đấy là điều đúng nhất a ấy làm
dhaonline
TÍCH CỰC
2 năm
@cadenlid đồng ý với bạn 😃 kệ mẹ thiên ha, cứ kiếm tiền, nhà nước gọi thì đi nộp thuế. thằng Nintendo kiện thì cứ ở VN bọn nó còn lâu mới thắng kiện đc 😃
Flappy Bird một thời xôn xao mạng bàn tán và đã rõ cách ra đời của nó.
Lâm 79hz
ĐẠI BÀNG
2 năm
thanh niên này không cứng rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019