Dream & Wave cà tàng : cái xe ko làm nên con người:(

so7hangchai
19/8/2013 2:46Phản hồi: 73
Tâm sự những người chỉ đi Dream và Wave

Thebox.vn - 1 giờ trước 0 bình chọn

Chiếc xe của họ giá trị thấp ở hiện tại nhưng người chủ của nó không như vậy.

Vừa qua đã nổ ra tranh cãi chuyện gái đòi bỏ vì đi xe Dream gây xôn xao trong giới trẻ. Từ trong cuộc, những người đang sử dụng các loại xe được coi là cà tàng này cho thấy những suy nghĩ của họ.

Wave thần thánh

Làm việc thu nhập cũng cỡ 15 triệu đồng/tháng nhưng Bảo vẫn đi chiếc wave cà tàng thời sinh viên. Khi gặp bạn bè, anh thường nói đùa: “Chiếc xe này là vật lọc tri kỷ”. Bởi vì anh biết nhiều người mới quen khi nhìn chiếc xe anh chạy luôn có một cặp mắt khinh khi nhẹ.

Nhưng đối với anh điều đó không quan trọng, giờ anh đã có gia đình, sự nghiệp ổn định nên chiếc xe có thuộc dạng cà tàng hơn cũng chẳng sao.

Nhiều người chỉ coi chiếc xe đơn giản là phương tiện đi lại (Ảnh minh họa)

Ngày anh quen vợ mình cũng chính nhờ chiếc xe này anh mới có thể chở vợ đi bệnh viện. Anh kể: “Trong một lần thấy một cô gái bị va quẹt xe nằm trên đường khá đau, không lái xe được, tôi liền lấy xe cô ấy đi gửi, rồi dùng xe mình chở người ta vào bệnh viện. Hai người quen nhau từ đó, đến khi lấy nhau vợ cũng kêu mình đổi xe. Nhưng thiết nghĩ nó còn tốt thì đổi làm gì, dù sao cũng chỉ là phương tiện đi lại. Số tiền đó thà để đầu tư cho con cái sẽ có ích hơn”.

Quảng cáo

Xe Wave được rất nhiều người sử dụng

Ngày ngày Bảo vẫn cặm cụi đi làm trên chiếc Wave mà anh thường nói đùa rằng: “Chẳng bao giờ sợ công an phạt vì chạy quá tốc độ”. Dù lương tháng như anh người ta dư sức sắm cho mình một chiếc xe ngon hơn. Nhưng đối với Bảo chiếc xe cũng chỉ là một vật dụng, tự bản thân nó không nói lên điều gì cả.

Dream gia bảo một thời

Anh Tam Trung còn nhớ rất rõ thời còn được ba mẹ dắt đi mua chiếc Dream Thái “đập thùng”, mà giá trị thời đó tương đương 7 cây vàng. Chính vì nhớ giá trị của nó, cộng với việc xe chạy mười mấy năm chưa phải rã máy thay thế bộ phận nào khiến anh vẫn luyến tiếc không muốn đổi xe.

Chiếc xe Dream từng được coi là hot một thời (Ảnh minh họa)

Quảng cáo

Chiếc xe này cũng khiến anh khá nổi tiếng trong công ty, nhắc Trung thì chẳng ai nhớ nhưng chỉ cần nói “Trung Dream Hai” thì gần như cả công ty không ai không biết. Đơn giản vì chỉ có mình anh ngồi vị trí trưởng phòng mà đi chiếc xe cà tàng như vậy.

Thực ra, đó là cái tên mọi người gọi cho vui vì thật sự chủ nhân của biệt danh này luôn đối xử tốt với những người xung quanh. Như Trung thường nói trong bữa nhậu với nhân viên hay bạn bè: “Cái gì gắn bó với mình đã quá lâu dài thì khi vắng nó mình cảm thấy buồn. Nghe tiếng động cơ hay tiếng vào số mình có thể tự đoán được chiếc xe đang ở trạng thái nào”.

Nhiều người vẫn quý chiếc xe gắn bó với họ thời gian dài (Ảnh minh họa)

Vừa rồi nghe tranh cãi gái đòi bỏ vi đi xe Dream anh nói: “Mình cũng cảm thấy chạnh lòng. Quả thật, phụ nữ có quyền lựa chọn cho họ những “bến đỗ” tốt, chẳng ai lại dại lấy một anh chồng nghèo hoặc tư cách không ra gì. Tuy nhiên, nhìn chiếc xe người ta đi rồi chê bai hay ghét bỏ là điều không nên”.

Triệu Minh (Mốt & Cuộc Sống)
http://m.baomoi.com/Home/TinhYeu/thebox.vn/Tam-su-nhung-nguoi-chi-di-Dream-va-Wave/11737288.epi
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái thứ con gái mám tiền mám xe thì thôi thôi bỏ đi 😃 cho lành.....Vì khi mình còn xe còn tiền thì nó theo nhưng 1 khi đã hết tiền hết xe làm ăn thua lỗ chẳng hạn thì nó cũng sẵn sàng dứt áo ra đi😁....Kiếm được người thương mình thì rất là khó;)
viptai92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@teamteam911 bạn này nói chuẩn lắm! minh` từng gặp những loại gái như vậy rồi! gặp 1 lần rồi good bye luôn!
Thứ con gái mà nhìn xe chọn người yêu thì vứt sọt rác cũng là đáng. Mà ngộ nhỉ, xe chỉ là phương tiện để đi lại, chiếc xe càng cũ càng thể hiện người lái biết chăm xe và cũng như chiếc xe bền bỉ với thời gian. Như chiếc cub chẳng hạn, mặc dù nó ko đẹp nhưng mình và một số người yêu sự bền bỉ của nó. Được cưỡi trên một cái xe gần 18 năm mà máy móc vẫn êm, vẫn được zin nhiều thấy cũng tự hoài.
@.:sunshine:. 😁con gái thời nay nó zậy đó bác ơi bác mà chạy wave đến nc chắc nó hok tl đâu nhưng bác cứ thử chạy con tay ga tới nó lại hỏi bác trước đó:D....Những thứ như vậy tốt nhất là né nó ra
ai bảo xe ko làm nên con người.nói như bạn thì cả thế giới ko ai xài tiền cho việc xa xỉ à,thế làm j có tập đoàn này nọ.2 chữ cà tàng của bạn đã hạ thấp con người của bạn rồi.toàn nc lý thuyết triết lý suông.đã xấu xí mà còn đi cái xe cà tàng<trong khi trong túi có nhiều tiền đi nữa> thì cũng có ma nào thèm đếm xỉa,điều đó chỉ thể hiện dc tính cách ky bo thôi chứ chả thể hiện dc điều j cao quý đâu nên đừng tự vinh quang khi mình cò bản chất như thế,dream,wave 1 thời đã qua thôi nhưng chưa đủ thời gian trở thành đồ cổ nên giá trị chỉ bằng 000000
B.A.D
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Sài Gòn tôi yêu Nhìn cách nói của bạn qua một vài cmt, và nhìn cái avatar thì cũng đủ hiểu bạn coi trọng vật chất ntn rồi. 😃
@B.A.D mình và tất cả mọi người đều trọng vật chất,thế mới vươn lên dc bạn à,còn ko có đam mê nào thì ngta chỉ làm tàn tàn kiếm ngày 3 bữa cho xong ai hơi đâu bôn ba kiếm nhiều tiền làm chi khổ thân.còn bạn thì sao?bạn ko có đam mê nào d963 phấn đấu à.còn avatar thì đây là diễn đàn xe nên mình để hình xe,thế thôi.đừng quan trọng hóa vấn đề
@Sài Gòn tôi yêu Gì cũng vậy, Có sẽ khác với Không hoặc Ít đầu tư. Hình thức thể hiện ra bên ngoài cũng không quá quan trọng nhưng nó lại chính là lợi thế ấn tượng trong lần tiếp xúc ban đầu: quan hệ ngoại giao, đi xin việc, đến ra mắt gia đình bạn bè.v.v... Ai mà không thích cái đẹp cơ chứ!
B.A.D
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Sài Gòn tôi yêu Uhm, mình có đam mê chứ, mình thích đi phượt. Và mình đủ tiền để mua xe đẹp nhưng giờ vẫn chạy Dream, đi làm, đi chơi, đi phượt đủ cả, bạn gái mình cũng ko chê chiếc xe đó. Đơn giản vì đánh giá con người qua vẻ bề ngoài thì chỉ được thời gian đầu, chơi lâu với nhau mới biết tiềm lực của nhau thế nào, cái xe chỉ là một phần rất nhỏ thôi :p.
mấy ông này nc cứ như trên mấy clip ca nhạc thất tình.cứ phải gái thời nay mới chịu,ai có 2 con mắt và 1 bộ não tư duy thì ko riêng gì gái thời nay mà trai thời nào cũng thế thôi,phải biết chọn lựa cái cho riêng mình chứ,tự hỏi lương tâm chính mình đi,bản thân bạn có chọn lựa cái ngon cái đẹp cho mình ko mà nói gái thời này thời kía
@Sài Gòn tôi yêu Cái avatar của bạn chỉ là chuyện nhỏ thôi😁
@Sài Gòn tôi yêu bạn này cứ tỏ ra nguy hiểm thế nhỉ,trình độ bạn lớp mấy ùi,trời đất,ai chả biết có 2 con mắt có 1 bộ não tư duy,wan trọng là tư duy thế nào,thời xưa người ta còn nghèo khó,học thức con kém hơn nên cái tư duy mà bạn ns đã khác bây giờ ùi,thời xưa còn nghèo nên cái tình cảm lúc nào cũng đi trk,bạn có sống ở nông thôn bao giờ chưa,chắc dân đại gia,avatar tay ga cơ ma,ở nông thôn trk người ta coi trọng cái tình cảm,mến nhau ở cái tấm lòng,vật chất là cái thứ phụ thui,(bạn vui lòng ko lấy số ít để so với số nk nha,chứ lại kêu phú ông gả phú ông,muôn đăng hổ đối này nọ mệt lắm).bây giờ đời sống khá hơn,mà đặc biệt ở thành thị thì con người iu nhau ở cái vật chất là nk,giờ nông thôn bọn mình cũng dần dần như thành thị ui,bạn tỏ ra nguy hiểm wa nên mình cũng pải nguy hiểm,thông cảm
toàn những người ảo tưởng ;) lúc nào cũng muốn có người yêu đẹp như em A em B mà mồm thì suốt ngày chê gái hám tiền. xin lỗi chứ nó đẹp nó thèm quen mấy đứa "nghèo" à ;) quen "giàu" nó lo cho ko sướng hơn sao ? thử đặt mình vào tình huống đó đi, tự nhiên có con nào nó lo cho mình, ăn xài mua sắm thì có vác đít theo nó ko ? sống thì thực tế chút đi, "ít tiền" thì quen "cá sấu", "đại gia" thì cặp "hot gơ", chứ "ít tiền" mà cứ thích cặp "hot gơ" xong lại chửi con gái ham tiền thì cũg tội mấy ẻm quá, con người mà, ai chã ham tiền, chã muốn sung sướng ;)
@skiller0506 😁Nói thì nói vui vậy thôi chứ :D trước giờ mình chưa có chiếc wave dream nào cả nên hok biết cảm giác ntn:D
à
bổ sung thêm 1 câu.cùng mang ra bán cho thị trường chung nhất,bán nơi mà ngta mua ngay,và cùng bán chổ là cửa hàng buôn bán xe,ko bán cho người đang sưu tầm,nếu bạn bán cho ng đang sưu tầm thì tôi bán cho người nhà tôi.to còi chơi ko,thắng thua hẳn 1 chiếc xe
@Sài Gòn tôi yêu Bác này sung wa' giết đại bàng rồi😁
winter_vt89
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình lương dc có 7 củ , dc ông pà già mua AB nhưng nhìn sang thấy ông anh rể tháng làm cả 4,5 chục củ nhưng vẫn đi wave, nghĩ lại mình chỉ thuộc hàng sĩ, cuối cùng xe cũng chỉ là phương tiện đi lại
npvinhthai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@winter_vt89 em đã lầm tin anh 😁
tr
ời tự nhiên cái avatar là ji,tôi chỉ nói quan điểm chung,có đúng vậy ko,tất nhiên tôi vô sản nhưng tôi ko có nhờ vả j bạn cả,cũng ko mượn tiền bạn,nên avatar của tôi thế nào bạn làm dc j nó
@Sài Gòn tôi yêu 😁:Drồi gặp đúng tua vít ba ke rồi chạy thôi:D...bác này sung wa hay chỉ được cái miệng:p
Mua xe vì gái...thiết nghĩ nếu thế thì nên mua 4 bánh...tệ lắm cũng mo to trên 500cc...Gái đẹp chỉ là phần thưởng của thằng đàn ông...ko phải là mục tiêu của thằng đàn ông..😁...mà rước cái loại gái ấy về...chắc "hạnh phúc" lắm nhỉ...=)))))))))))...
Các bác cứ bi quan vậy mua xe để mình đi trước tiền rồi nếu có xe rồi thì đi làm ăn cũng làm ăn thì ngta nhìn thấy mình sang thì được lợi cho mình thôi....còn gái gú thì chỉ là 1 phần thôi các bác thích thì cứ vô " banhmy.us" muốn gì cũng có😁
các bác kích tôi nên vậy chứ,với 1 số bác hiểu sai nên nói chưa chuẩn,ông suzuke nói lạc đề nữa
"chim khôn lựa cành mà đậu" gái khôn phải biết chọn trai tốt mà theo(giàu có tài giỏi tốt tính) .cùn mù quáng yêu mấy anh chàng không đủ khả năng lo cho bản thân tươm tất 1 chút (bao gồm cả xe cộ)thì đó là loại gái kém khôn ngoan .
Kết thúc cái topic này đi vì nó là vấn đề tế nhị😁 hok phải ai cũng giàu có :D
@teamteam911 Cái này là em trích dẫn lại từ báo mạng để mọi người cùng suy ngẫm thôi mà:p
Em chả biết nói thế nào nhưng mà có những cái thú mà chỉ có mấy con xe xoàng xĩnh, cũ kĩ này mới cho mình được các bác ạ. Cái cảm giác sau hơn chục năm nó vẫn êm mượt như thế, rồi mình chăm chút cho nó để giữ cho nó vẫn mới sau bao nhiêu năm trời như thế. Rồi thỉnh thoảng lại có người suýt xoa "con này bền lắm đây này", "con của anh máy vẫn ngon thật, đúng là xe hồi xưa máy chất thật" .... Nhiều người cứ nói xe nó chỉ là cái phương tiện thôi nhưng mà đối với em trèo lên cái xe của mình xong rồi đi nó như một cái "thú" ấy các bác ạ, nhiều hôm trả làm cái gì cũng lôi xe ra đi 1 vòng phố chỉ là để ... Đi 😁 .
devil212
ĐẠI BÀNG
11 năm
Người khác nhìn mình thế nào không quan trọng, mà quan trọng là mình nhìn mình như thế nào kìa. Tuỳ theo sở thích, khả năng mà chọn cho mình một chiếc xe phù hợp.
spec1al
TÍCH CỰC
11 năm
nói tóm lại có tiền thì nên sắm 1 chiếc xe mới, không nên đi mãi 1 chiếc xe cà tàng rồi cứ đó là kỉ niệm gì gì đó. Kỉ niệm thì dựng ở nhà, mua xe mới mà đi. Đứa con gái nào chả muốn ngồi sau 1 cái xe đàng hoàng 1 chút dù đắt hay rẻ. Cứ đi cái xe từ đời nào tí là tắt máy, lôi thôi lếch thếch thì ai ưa nổi, rồi cứ trách con gái yêu vì cái xe này nọ. Em chở pạn gái đi bằng cái dream rách thì em còn không muốn ngồi, huống gì bạn gái.
batman05
ĐẠI BÀNG
11 năm
@spec1al nếu là bạn-gái thì đúng roài. còn nếu là người yêu thì khác, đối vs em thà bị ế còn hơn phải làm thằng thay thế bác xe ôm. không yêu thì lượn
spec1al
TÍCH CỰC
11 năm
@batman05 các bác nên thực tế tí đi. Các bác thích chở người yêu trên 1 chiếc xe cà tàng dù có khả năng thay xe khác, rồi cho đó là tình yêu đẹp. Người yêu các bác không nói nhưng ai củng muốn ngồi sau 1 chiếc xe đẹp hơn là 1 chiếc xe cà tàng. Các bác thử ăn mặc đẹp chở ngưởi yêu đi chơi bằng 1 chiếc xe củ kỉ lôi thôi pùn đất xem, các bác sao không biết chứ em thấy thà ở nhà cho rồi. Đâu ai bảo con gái cứ đòi đi xe sang rồi chê xe xấu, họ chỉ muốn ngồi sau chiếc xe tuy không đắt tiền nhưng đừng quá tồi tàn. Sao các bác không nghĩ cho họ với, cứ đi 1 cái xe quá tàn rồi phán con gái ham tiền, họ củng muốn mình đẹp trong mắt người khác chứ, đi với người yêu củng thấy tự tin hảnh diện chứ.
Mình cũng thích chạy Dream II của papa ở nhà 😃, kỷ vật cha mẹ đập thùng từ năm 1997 giữ tới giờ vẫn sử dụng tốt 😃
Trông mặt mà bắt hình dong, câu này đúng nè. Có thể người yêu mình nó muốn ngồi 1 chiếc xe nhìn đẹp hơn 1 chiếc xe cà tàng. Nhưng cái cách nó đến với mình qua 1 chiếc xe đẹp nó khác với 1 chiếc xe cà tàng.
Nếu ng con gái nó chịu đi với mình trên 1 chiếc xe cà tàng 1tgian thì không lý do gì mình để ng ấy phải vậy hoài.
Em thấy với những bác có khả năng mua cho mình 1 chiếc xe đẹp thì nên mua để đi song song với chiếc cà tàng. 1 để cày 1 để đi chơi. 1 để tìm kiếm tình yêu 1 để giữ nó.
Còn những người quá giàu, họ có xe hơi nhà lầu mà họ vẫn đi chiếc cub, chiếc dream, wave thì lý do là họ đã có 1 gia đình, họ ko còn muốn đua bơi với ai cả.
Có những bác nói người yêu muốn hãnh diện, muốn tự tin. Đúng nhưng chưa đủ, lý do thì vẫn như trên, đến với mình qua chiếc xe gì, tgian họ đi với mình bằng chiếc xe đó có đủ để mình có thể làm họ hãnh diện hay không là 1 chuyện khác.
Tí ngu kiến của em 😁
spec1al
TÍCH CỰC
11 năm
Người yêu em thích đi với em trên con max củ 4tr chứ ko muốn e mua con dream 2mấy triệu. Em thì củng không bao giờ muốn chở người yêu trên trên con xe quá cùi, ra đường e rất ngại thà đi 1 mình thì không sao. Còn mấy bác có vợ đứng tuổi thì khác tuổi thanh niên bọn em nên suy nghỉ khác. Thật lòng các bác muốn chở người yêu bằng ex mới hay dream củ, thằng nào nói dream thì chỉ tự dối lòng haha
@spec1al nếu đúng như bác kể thì wá tốt rồi, nhưng mà dream mới ra thì xấu thật...~.~

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019