Driver Apple Magic Mouse cho Windows
siemcreator
13 nămBình luận: 18
Tôi đã thử nghiệm cài Magic Mouse trên Windows Vista (Bootcamp) và xem ra đã chạy được các tính năng gốc của nó như: Left, right click, scroll, Zoom (Ctrl + scroll), không scroll ngang được. Cộng phần tăng tốc Motion trong Control Panel - Mouse - Pointer Option làm cho mouse chạy nhanh hơn trong Mac (chắc phải bỏ con Razer Lachesis quá!). Thử nghiệm trên Windows Vista).

Down Driver tại đây:
Win 32: http://www.wedigital.co.uk/MagicMouse/AppleWirelessMouse.exe
Win 64: http://www.wedigital.co.uk/MagicMouse/AppleWirelessMouse64.exe

Sau đó vào icon Bluetooth: Add Deviced - Bluetooth mouse..

Nếu vẫn chưa được thì làm thêm theo hướng dẫn dưới đây:
http://discussions.apple.com/thread.jspa?threadID=2221427&tstart=0

*Do lúc thử nghiệm cài luôn 2 phần này nên chưa rõ do cái nào nữa.
18 bình luận
đã thử trên win 7, hehe tuyệt vời scroll được như Mac luôn, kaka quá đã,khi tắt máy khời động lại thì tự nhận Mouse luôn, khỏi phải connec nữa.
0oMaiTramo0
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thx bác
Tí nữa em test với win xp xem 😁
bananhso
ĐẠI BÀNG
13 năm
EM làm đủ mọi cách như bác chủ topic hướng dẫn mà không được. Làm theo cả hướng dẫn trong discussion của Apple như đường link bên trên. Nhưng khi add mouse vào thì nó cứ dừng đơ ở cửa sổ như hình attach. Có bác nào có cao kiến gì không ạ....?

siemcreator
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hehe, nhìn hình là biết được bệnh ngay. Hôm trước mới chữa cho một huynh ở Tinh Tế.

Cái này là do đổi tên mặt định của Mouse. Khi nó hiện lên vậy thì nhấn phải chuột chọn Properties. Rồi vào cái Tab thứ 2. Đánh dấu vào check box có nội dung "..Mouse..." gì gì đó là ok ngay.

*Không nhớ là có trả về tên mặc định là: Apple Wireless Mouse không nữa.
Đã test trên WinXp ,chuẩn luôn các bác ah
đã hen hum jo chờ Magic MOuse về xài thử mà chờ hoài ko thấy
alihung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em không có máy MAC, nhưng em nó đẹp quá nên mua dùng cho con Dell của em, nhưng em nó không scroll được các pác ơi. Ai giúp em với. Thanks các pác.
Bác đã dùng được scroll trên máy Dell chưa? Em dùng trên Lenovo cũng không dùng scroll được. Không dùng hết được hết chức năng của nó. Bác dùng được báo em với nhé.
kanjin
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix hix,e cũng y như bác,con toshiba của e chỉ làm cho e nó click chứ ko scrool đc...hận quá đi
Tôi vừa mua chiều nay con chuột này, add vào là dùngđược ngay, kể cả chức năng scroll. máy thinkpad t400.
iragon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài driver win 7, add bluetooth mouse là dùng được scroll. Đang dùng dell 1555
iphone112i
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác ơi, em kết nối Acer 5810T OS windows XP với Magic mouse, Tai nghe bluetooth Motrola S9 và con samsung 3600 cùi bắp.

Nếu chỉ di chuột thì cảm nhận chả khác gì dùng magic mouse trên MacPro 13" cả. Vẫn chưa scroll được
Sao mình test trên win thì nó đòi passkey....?
iphone112i
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã scroll được, nhưng vài phút nó lại giật cục mất 2 giây
Có bác nào có giải pháp không............................................................................?
chắc bác mua trúng chuột điên rồi,
con em đang pair với hp 2530p chạy ầm ầm, scroll cũng vô tư luôn. không có hiện tượng lạ như bác nói

bác kiểm tra cục pin nó thử, nhiều khi hết pin chuột nó chạy tin tin theo á
iragon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bán đi bro ơi, mình dùng với dell 1555 cũng bị hiện tượng này mà con này dùng tốn pin kinh khủng đã đổi sang v470 dùng rồi
onelove27
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã cài được và chạy quá ngon. cảm ơn bác rất nhiều
link die rồi hu hu

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019