[Drop Test] Galaxy S7 Edge vs iPhone 6s Plus

Nam Air
3/3/2016 3:10Phản hồi: 485
[Drop Test] Galaxy S7 Edge vs iPhone 6s Plus
Một trong các thử nghiệm mình nghĩ anh em thích xem đó là thử làm rơi, làm vỡ điện thoại. Galaxy S7 Edge là chiếc điện thoại cao cấp nhất hiện nay, thử thả rơi so với iPhone 6s Plus của Apple, ai hơn ai thua, anh em xem video sau và tự kết luận nhé. Phần mình thì xem xong mình thực sự ấn tượng với cả hai chiếc này, rõ ràng là điện thoại thông minh ngày càng bền và đẹp và khó hư hỏng hơn hồi xưa rất nhiều!

Chúc anh em vui vẻ và đừng làm rơi điện thoại!

Video của EverythingApplePro
485 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhôm với Kính, say oh yeahhhhhhhhh
lvq17cm
TÍCH CỰC
8 năm
Thả cục kim loại nguyên khối và thả cục ốp kính trước, sau. Không phải xem video mình cũng biết cái nào sẽ vỡ
Kyle.D
TÍCH CỰC
8 năm
@lvq17cm iPhone kim loại nguyên khối, màn hình bằng kim loại luôn?
@lvq17cm Ông trong video cũng nói y như bạn trc khi ổng test, mà ổng vẫn làm đó bạn.
Dù gì thì màn iphone 6s chắc rẻ hơn s7e nhiều lần. ss ko hiểu sao thay màn đắt kinh dị, iphone lúc nào cũng rẻ hơn. đáng suy ngẫm.
@tuyennguyenkhai không xài SS và càng không xài A nhưng SS nó còn có chút cá tính, hồi đầu nhìn hơi thô cục mịch nhưng giờ nữ tính rồi, nhìn xinh ai cũng cưng. Còn thằng A thì không ra cái gì, lỡ cỡ lưng chừng, nam không ra nam nữ không ra nữ như ... à mà thôi :rolleyes:
@vtb center Ban nói ko đúng rui.ko phải tự nhiên ma apple dc ng dùng tin tưởng đâu.ng dùng apple toàn sao và ng nổi tiếng ko đó bạn.ban nên nhận xét khách quan hơn đừng nhận xét theo kiểu gatô nữa.lớn rui
minhlengoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@spsp IPhone có độ hot nên nhiều thằng nhảy vào làm linh kiện dẫn đến giá thành sản phẩm rẻ hơn là điều đương nhiên. Cái này không cần phải suy ngẫm nhiều! o_O
@minhlengoc ý bác là hàng nhái ?
rảnh quá 😁
Invalid name
ĐẠI BÀNG
8 năm
@heobanhki Rảnh của người ta làm ra ngân lượng đó bạn ah:rolleyes:
Nhôm thì làm quái gì có chuyện vỡ được.
Trong khi S7E nặng hơn. 2 mặt kính lồi 3.5D thì dễ nứt hơn là đều đương nhiên. Không xem cũng biết S7E nứt rồi.
@comacoma Dù có ghi đúng 2,5 thì bác kia cũng sai. Thằng ip cũng kính vát 2,5 cơ mà
@Gấu trúc 95 IP nào kính 2.5D. Bác làm tôi buồn cười quá. Bác đừng bảo cái viền màn hình 2.5D nha.
@TakaVainglory S7e 157 gr; 6s+ 192 gr đấy bạn.
@TakaVainglory Bác ơi 2.5D và 3D chứ
g_p3
TÍCH CỰC
8 năm
mình chẳng fan bên nào nhưng cá nhân mình thấy từ s6e thiết kê ăn đứt ip6 rồi.. huống chi giờ s7e đẹp quá 😃
Titaner
CAO CẤP
8 năm
@namviet0101 Ko coi thường samsung vì có thời gian tui thích con s4 và xài khá lâu ấy , sam quảng cáo nhiều vô đối rồi đi đâu cũng thấy và sản phẩm cũng ok , ntd thích phím cảm ứng bên ngoài chứ ko thích phím ảo bên trong nên ai làm cách đó thì bán đc nhiều hehe . Thị trường hiện tại chỉ có mỗi samsung là có thể đấu với Táo thôi chứ mấy anh nhà hàng xóm ko có cửa .
@Titaner Có vấn đe3f hỏi là con s4 của cậu dùng có nóng ko?? Sao con s4 của tôi trc sài hàng cty mà nó cứ làm gì cũng nóng như chiên trứng vậy???
Titaner
CAO CẤP
8 năm
@namviet0101 Ko có nóng gì hết , nhưng mình bán lâu rồi vì màn hình nhỏ khó chơi game cho đã hihi
@Cupertino Ý mình chỉ nói về giá thôi bạn....còn số liệu thì tất nhiên nếu đặt lên cân iPhone (6s, 6s plus chẳng) hạn thì bên cân còn lại phải đặt (S6, S6 edge, plus....etc nhiều quá kể ko hết)....chứ mấy bác fan Sam cứ hay đem so lieu cả cái cty SS electronics ra đè 1 dòng iPhone thì bậy quá.....
Nát bét hết, đắng lòng sàm fan nhỉ 😁
@Bruce Wayne USA So nhôm với kính cũng so được. :rolleyes:
odimon
TÍCH CỰC
8 năm
@GreenHornet Giống như 1 cái chống nước một cái không chống nước đó bạn , có điều ip không chống nước nhưng trụ được gần chục phút , con S7 thì nứt cài vỏ trong vòng 1 cú lọt :oops:
@hhd357 Nói thế sao no không so sánh con A7 vs ip đi. tay nhanh hơn não.
hhd357
TÍCH CỰC
8 năm
@lengochai8392 Tay nhanh hơn não ko rõ là ai, ở trên clip là so sánh 2 con dt này lôi con A7 vào làm j. Nói thì chẳng liên quan mà bày đặt lí luận
Ngày xưa toàn bể màn hình ko, thay màn hình còn mắc hơn mua 1 chiếc điện thoại. 😔
đổi cho t 1 trong 2 cái lấy 1280 của t tha hồ mà đập nè.
anhnamvit
ĐẠI BÀNG
8 năm
5c của em móc từ túi ra rơi cái bịch và nát bét...
@anhnamvit 5c của tui rớt muốn banh cái vỏ chả thấy bể hay hư màn hình, bền chán vãi
@anhnamvit 5c ai rơi cũng nát bét màn hình hết. ông anh thay 2 đợt màn hình -> chuyển qua 5s rồi
anhnamvit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thangherodientu 5s có đỡ hơn ko bạn?
anhnamvit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@impressive2000 đổi với tui để trải nghiệm ko haha
@anhnamvit 5s thì màn hình ok. Còn cái khung nhôm nhìn thấy thảm
thích kiểu so sánh này gê 😁,1 cái nhôm so 1 cái kính,1 cái phẳng so 1 cái cong,so sánh rất thú vị :D
LongOni
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pttn2508 bạn còn lựa chọn nào khác khi mua ss s7e không ? bạn có thể lựa mặt nhôm sau cho ss ko ?
người ta so sánh giữa 2 đt. chứ ko phải so sánh giữa nhôm và kính vì bạn không thể chọn lựa chất liệu khác
Nếu mua ss chấp nhận dễ vỡ hơn. thế thôi. mà chắc không hiểu đâu
vietrich09
TÍCH CỰC
8 năm
@pttn2508 Đây là so sánh trong cùng điều kiện người dùng bạn ơi.
@LongOni bài test trên chỉ để cho vui thôi và mình cmt cũng chỉ cho vui thôi chứ mang 2 con ra so như thế thì khập khiễng rồi,còn vì sao khập khiểng mình có cmt trước rồi đó,vậy thôi,mà nói ko biết bạn hiểu ko 😃
Apollon
TÍCH CỰC
8 năm
@pttn2508 Người ta so sánh hai cái điện thoại cùng thời, gần như là đối thủ trực tiếp thì có gì mà không được. So sánh kiểu này để cho vui và tham khảo thôi.
LongOni
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pttn2508 đã bảo ko hiểu rồi còn quote, lại còn khập khiễng. đọc lại đi
Rơi thế vẫn dùng đc quả là đáng nể. Coi vẻ vỏ nhôm ip6s cứng cáp thật, đến móp còn khó thấy
Cho hỏi mặt sau S7E hình dán loại gì mà đẹp thế??? Hoa văn đẹp hiếm thấy 😁 Đúng là siêu phẩm, hình dán mặt sau nó cũng đẳng cấp....
vythanh
CAO CẤP
8 năm
@Giàng A Lúa Chúng nó cứ đi so bì mặt sau bằngkính, màkhông đi so mặt trước :D
batuoc2009
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Giàng A Lúa đề nghị ko cho đẻ trứng, ko sẽ rất nguy hiểm@@
@Giàng A Lúa gõ phím nhanh hơn não hay sao mà người ta test Galaxy S7 Edge với iphone 6S plus ở đâu ra S7! Đúng là thành phần trẩu tre, thích gây hứng! Châm biếm mà cũng ko ra hồn!
cafesunday
ĐẠI BÀNG
8 năm
S7 bị hành hạ không thương xót! Fan Sủng nhi không thích điều này! :rolleyes:
@cafesunday Kính Gorilla Glass 5 đó 😁 mới nhất
vviettan
TÍCH CỰC
8 năm
@Bruce Wayne USA glass 4 mà
@vviettan Mình xem trên web cn và kênh review ngta nói là glass 5 mới nhất đó, tại s6 đã glass 4 rồi 😃
@Bruce Wayne USA đúng kính xịn nhưng chắc chắn cũng siêu mỏng nên vỡ thì vẫn vỡ. như mấy con 3gs ngày xưa kính thế hệ nào mà rơi k vỡ, độ dày gấp mấy lần 6s bây giờ
Kao hóng con S7E éo có, nó có xong đem đi thả trôi, thặc là đắng mề 😕
Kết quả S7 Edge khá ấn tượng, nếu mặt sau là kim loại nữa thì quá ngon :p
Mặt kính sau Samsung yếu hơn mặt trước, nhưng mặt trước của Samsung lại yếu hơn iPhone.
Đánh đổi thôi mà muốn đẹp thì phải hi sinh cái khác.
kính vs nhôm
kết quả nhôm thắng áp đảo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019