Dropbox 1.5 cho iOS bổ sung khả năng tải ảnh và video lên mạng
Duy Luân
9 nămBình luận: 34
Tính năng xem ảnh dạng thư viện và Camera Upload mới xuất hiện trên Dropbox mới

Dropbox vừa nâng cấp ứng dụng của mình trên iOS lên phiên bản 1.5 với nhiều cải tiến mới. Đáng kể nhất đó là Camera Upload, tính năng tự động tải hình ảnh và video từ camera roll trên máy lên tài khoản người dùng thông qua Wifi hoặc 3G. Tính năng này đã được Dropbox mang lên ứng dung trên Android trong nhiều tháng trước. Cũng liên quan đến khả năng tự tải ảnh, Dropbox tặng cho người dùng 3GB lưu trữ miễn phí để chứa ảnh và phim. Tuy nhiên, Dropbox không tặng ngay một lần mà cho dần dần mỗi lần 500MB. Những cập nhật khác còn có khả năng xem toàn bộ các ảnh và video bạn đã tải lên theo dạng thư viện ảnh, di chuyển hoặc xóa nhiều file cùng lúc và cho phép tải lên tập tin với kích thước không hạn chế. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về Dropbox cho iOS phiên bản 1.5 trên App Store.

saiback
CAO CẤP
9 năm
Giờ nhiều dịch vụ đám mây quá, chóng cả mặt.
Giờ mới có thể tải ảnh lên à...
@hungpham1989 bạn lại lấp liếm rồi 😁, cmt của bạn là: "Giờ mới có thể tải ảnh lên à..." chứ có phải là "giờ mới có thể tự động tải ảnh lên à" đâu? =)). Chứng tỏ bạn chả biết gì về Dropbox, lại ko đọc bài. Giống như khi có bài báo:" tạo ra loại gà đẻ một lúc được 5 quả trứng" bạn lại cmt 1 câu: " giờ gà mới đẻ được trứng à" =)). Bạn hiểu chưa. Tôi thấy hình như bạn cmt mà ko đọc bài viết?
@kasaudepyai Tôi vẫn xài dropbox hằng ngày cơ mà, đồng bộ bằng điện thoại hoài chứ gì :eek:. Tôi đã nói là ý tôi là vậy đó, đã giải thích rồi mà cậu không chịu hiểu cho nữa thì thôi, lấp liếm gì đâu 😕.
@hungpham1989 haiz, ko hiểu c có biết dùng từ hay ko nữa. Nếu c sài dropbox hàng ngày thì ko nói làm gì, nhưng rõ ràng cái câu c nói là mang ý: à, giờ thì Dropbox trên iOS tải được ảnh lên rồi, còn trước kia thì chịu, có phải ko?
@kasaudepyai Thì tôi đã nói rằng ý tôi là vậy đó, nghĩa là giống cậu nói đó, đính chính vậy chưa được hả? Thế cậu muốn cái gì?
thangtl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Haizz, lại fải lọ mọ "cheating for more FREE space"!
tks anyway!
đang update đây hehe, à có bác nào có cách nâng dung lượng lên ngoài việc invite friends ko ?
polyester
TÍCH CỰC
9 năm
chất năng này photobucket thấy có lâu rồi, vừa log vô cái nó hỏi upload ko
ShocksGunz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới update mà chẳng có hình để up lên. Lát tự sướng vài tấm làm kỉ niệm mới đc
Ôh.....>"< ..cái tính năng tự upload rất hay ah nha....
Ko ấn tượng lắm với mấy kiểu mây gió này.
cutifight
ĐẠI BÀNG
9 năm
Yêu dropbox lắm, Chúc cộng đồng dropbox ngày 1 lớn mạnh
xedieu
TÍCH CỰC
9 năm
Em update cho ipad 2 xong thì bị lỗi, vào DB đến khi gõ pass xong thì bung, out luôn 😔(
951243
ĐẠI BÀNG
9 năm
chức năng này có từ lâu rồi mà, cne vàhỉ cần mình cắm iphoo PC thì ảnh nó tự động copy vào máy tính và up lên dropbox lun
Update ngay thôi
hoholulu
TÍCH CỰC
9 năm

Thêm 3G lưu ảnh nghĩa là ngoài cái mặc định 2GB miễn phí (hoặc 16GB với người mời friends) phải không bác chủ topic?
@hoholulu Đúng rùi bạn.
vitxiem02
TÍCH CỰC
9 năm
chắc phải đăng ký ngay một tài khoản Drop box mới được, lạc hậu quá rồi 😁
Kết Nhi
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã up xong! tính năng mới dùng rất tốt! ^^
up thêm 3G là nó tặg thêm như trên PC hã, mà hình như tặng rồi thì nó ko tặng nữa đâu
npbk8187
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho em hỏi.từ cái folder của dropbox,em vào hình ảnh thì có tùy chọn save lại vào iPhone,nhưng video thì không có.làm sao save cái video từ dropbox về lại iPhone vậy
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019