Dropbox có bản beta mới: tự động upload screenshot, tạo thư mục từ album của iPhoto...

TDNC
6/6/2013 7:21Phản hồi: 33
Dropbox có bản beta mới: tự động upload screenshot, tạo thư mục từ album của iPhoto...

Dịch vụ lưu trữ file trực tuyến Dropbox vừa tung ra một bản thử nghiệm dành cho người dùng máy tính Mac/Windows/Linux với 3 chức năng mới: tự động upload hình lên Dropbox khi bạn chụp ảnh màn hình (screenshot), import hình từ trong các album của iPhoto vào Dropbox và sau cùng là thêm một menu nhanh dùng để upload một file bất kỳ nào đó lên Dropbox bằng cách nhấn chuột phải.

Tự động upload screenshot (dành cho Mac và Win)
Sau khi bật chức năng này, mỗi khi bạn chụp ảnh màn hình thì tấm hình đó sẽ tự động được đẩy lên Dropbox và nằm trong thư mục có tên "Screenshots", đồng thời tự động dán link chia sẻ file ảnh đó vào trong bộ nhớ clipboard của máy tính. Tính năng này khá hữu ích cho những ai làm việc theo nhóm, ví dụ như khi theo dõi một đoạn video được truyền hình trực tiếp, khi người này chụp lại ảnh màn hình của đoạn video thì tấm hình đó sẽ được upload lên máy tính của những người còn lại để xử lý hoặc làm việc.

Import hình từ iPhoto vào Dropbox (dành cho Mac và iPhoto 7.0 trở lên)
Chức năng này cho phép Dropbox lấy hình trực tiếp từ trong các album và event của iPhoto và tải chúng lên Dropbox, mỗi một album/event sẽ được đặt trong một thư mục riêng biệt và có thể chia sẻ lên web cho nhiều người khác xem.

Thêm menu "Move to Dropbox" vào chuột phải"
Khi bạn nhấp chuột phải vào một file bất kỳ không nằm trong Dropbox thì dòng lệnh "Move to Dropbox" sẽ xuất hiện, nhấn chọn dòng này thì file sẽ được upload lên thư mục chính của Dropbox ngay lập tức. Tính năng này tuy đơn giản nhưng mình đánh giá cao vì nó sẽ giúp chúng ta tiết kiệm được khá nhiều thời gian và thao tác trong việc upload file, nhất là khi phải làm việc với một số lượng lớn các tập tin có trong Finder.

Bạn có thể tải về bản beta này tại đây (2.3.12):
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thử ngay xem sao 😁. Dropbox hack được dung lượng hay phết ;)
@The Phone Hack sau này nó đòi lại đấy. ;)
danlv
TÍCH CỰC
11 năm
@kidlawa_1625 hic! mình đã bị nó đòi lại 16gb 😔
@The Phone Cho mình hỏi cách hack thêm dung lượng Dropbox.com với, mình hack bằng máy ảo chỉ được 1 thời gian rồi nó phát hiện là giả rồi trừ hết dung lượng hack đó. Gửi cho mình link cậu hack thành công với. Thanks !
ôi thích cái chụp màn hình qúa đi mất
thử xem ra sau
mọi khi mình vẫn làm bằng tay.khá nhàm chán
còn cái move to dropbox cũng có phần mềm thêm từ lâu rồi mà
Bác nào có cách cấu hình, hay phần mềm đồng bộ 1 chiều không?
Chỉ Up lên không Down xuống.
Tôi iu VN
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhhoang02 Vào Preferences, đặt tốc độ Download là 0 kbps.

Hoặc chọn một folder không cho nó Sync, upload xong cái gì thì lên Web move hết vào folder đó.
LÀM SAO HACK ĐÂY
..
normalhn
TÍCH CỰC
11 năm
Cái gì free nhiều thì dùng, hiện tại box vẫn ok nhất free 50gb
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
Mình hay di chuyển nên hai ứng dụng: Dropbox và Printer Pro là sử dụng hết công suất trên IP
Ko cần phải vác kè kè laptop đi làm việc nửa.
Có Drpbox như có PC, laptop bên cạnh
Có Printer Pro, thì file nào cũng in ra được cho đối tác xem cả
Rất nhiều đối tác trầm trồ khi thấy mình ngồi làm việc rồi in luôn hợp đồng từ IP
( dù họ cũng đang xài IP), và thường kết thúc giao dịch làm ăn, mình phải ngồi lại cài và hướng dẫn sử dụng cho họ
Hihi, cái này nhờ " học lóm" trên TT đây
nguyenhn85
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duy2 Thank bác, em dùng android ạ.
Nhưng bác cứ cho em xin, lỡ mai kia làm con ipad thì sẽ có cái để dùng.
Mail của em là: nguyenhn85@gmail.com.

Thanks!
@duy2 Thank bác mà em phát hiện ra tính năng hay trên iphone..😁
nhotcay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duy2
quả này máy in phải có Wifi mới in được đúng ko bác 🤔
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
@nhotcay Chỉ cần máy in thường thôi
Nếu máy in có kết nối wifi thì dùng app Airprint có sẳn trên ip
tranhuy0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cách nào chỉ đồng bộ 1 phần dữ liệu còn những cái khác thì hok tự down về máy hok nhỉ
redhorse515
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranhuy0609 Dropbox có cho chọn thư mục để đồng bộ mà ?
tranhuy0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
@redhorse515 Bác chỉ hộ mình làm ntn đc hok? mình tìm mãi mà hok thấy >"< thanks nhìu
tranhuy0609
ĐẠI BÀNG
11 năm
@redhorse515 Mình làm đc rùi. thank nha ^^
gaza
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang dùng nhưng mà dạo này tốc độ chậm dã man,down tốc độ tầm 10KB/s thì làm ăn gì chứ,tiếc là đang dùng dở chứ ko chuyển qua thằng khác rồi
Mình được 50G miễn phí, hôm nọ riset máy xong cái tư dưng drop còn có 5G, híc ai biết lấy lại 50G koh chỉ mình với.😔

Gửi từ GT-I9300 của tôi
mấy chức năng này hay đấy, sao vào trang chủ down vẫn bản 2.0.26 nhỉ ??
anhgiai90
TÍCH CỰC
11 năm
ai dk mới dox thì dk qua link này hộ mình nha http://db.tt/Kv2MTSMC mỗi bên có thêm MB free
Ai biết hack dung lượng Dropbox.com mà không bị phát hiện fake không ? Chỉ giúp mình với, trước hack bằng máy ảo bị nó phát hiện hàng fake, trừ hết luôn. Thanks !
hic, 3ngày gần đây, công ty mình ko sync hay vào trang chủ dropbox được, là so vụ update này ư ???
Ai biết cách nào hữu dụng hack được dung lượng DB không? Em xài gần hết 5 GB rồi. 😔
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
@matrix8145 Trời! Lưu kiểu gì mà hết 5GB
Thêm Skydrive, Googledrive cũng ok lắm ( mỗi cái được 5 GB )
Còn muốn nửa thì xì tiền ra, muốn mấy có mấy
nguyenhn85
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duy2 Mình đây 55GB mà dùng hết 50% rồi ấy. Cứ chụp ảnh và quay video con nhỏ, nó tự up lên. Nhanh hết lắm.
Giờ lại có thêm chức năng lưu từ máy tính lên với 1 cú click chuột thì lưu phim JAV bao nhiêu TB cho nó đủ... :p
thangtl
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủa, có zụ bị "đòi" lại fần dung lượng hack ư? ngộ hen?
(cái Printer Pro hay à nha, tks bồ tèo)
plusvn
TÍCH CỰC
11 năm
http://db.tt/FWS1HAr7

Bác nào chưa dùng Dropbox thì đăng ký theo link trên nha, cả 2 cùng có lợi, mỗi người được tặng thêm 500MB 😃
Mình dùng dropbox thấy rất có lợi, nhưng có cái bất cập mà mình chưa thể xử lý nổi. Ví dụ mình đang làm việc ở máy A một file word, khi tắt máy A sang máy B làm việc tiếp với file đó. Tự dưng nó lại sinh ra một file copy của file đó. Làm cách nào chỉ xuất hiện 1 file ko nhỉ? Nó cứ backup như vậy rất dễ nhầm lẫn, ko nhớ cái nào đang làm, cái nào đã làm cả.
nhớ là có rồi mà, ko phải giờ ới có đâu ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019