Dropbox nâng cấp với Camera Upload, tự động tải lên hình ảnh, video

Duy Luân
24/2/2012 23:26Phản hồi: 45
Dropbox nâng cấp với Camera Upload, tự động tải lên hình ảnh, video

Đầu tháng này, Dropbox đưa ra chương trình khuyến mãi 5GB nếu người dùng thử nghiệm phiên bản Beta mới với tính năng Camera Upload. Giờ đây, tính năng này đã xuất hiện trong bản chính thức của Dropbox cho Android và Windows. Những hình ảnh và video mà người dùng ghi lại trên Android hoặc nhập vào máy tính sẽ tự động được tải lên một thư mục có tên Camera Upload. Dropbox cho biết hãng sẽ tăng dung lượng miễn phí từ 2GB lên 5GB, nhưng không thực hiện ngay mà mỗi lần người dùng tải hình ảnh lên thì bộ nhớ sẽ được mở rộng từ từ, giống với phiên bản Beta. Ứng dụng cung cấp tùy chọn tải lên bất kì lúc nào hoặc chỉ tải lên khi có Wifi, và nếu không thích thì ta cũng có thể tắt hoàn toàn Camera Upload. Người dùng iOS sẽ sớm được cập nhật lên phiên bản mới với tính năng tương tự.

Điểm hạn chế của dịch vụ này đó là Dropbox không sắp xếp hình ảnh tự tải lên theo một quy tắc nào, không xếp theo sự kiện, không xếp theo nhóm ảnh,... ngoại trừ việc đổi tên theo thời gian upload và bỏ tất cả vào thư mục Camera Upload. Như vậy sẽ khiến người dùng khó khăn hơn trong việc tìm kiếm ảnh. Cũng không có công cụ chỉnh sửa ảnh đơn giản nào được tích hợp. Hãng thừa nhận những điểm yếu này và cho biết sẽ sớm cập nhật Dropbox để nó trở nên tốt hơn cho người dùng vì hiện tại chỉ mới là "những giai đoạn đầu tiên". Hiện tại, một số phần mềm khác trên Android Market cũng cho phép người dùng thực hiện tính năng tự động tải hình ảnh lên tài khoản Dropbox, nhưng dùng ứng dụng chính hãng vẫn tốt hơn.

Tải về Dropbox cho Android
Tải về Dropbox cho Windows

45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jumx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chỉ đăng ký để thêm 5GB chứ thực sự không dùng chức năng Camera Upload vì nó chưa thực sự tiện dụng
songoku
TÍCH CỰC
12 năm
camera upload thì IOS đã có icloud rồi (5GB free). mình thấy rất hữu dụng, nếu dropbox có thêm chức năng này nữa thì mình sẽ đăng ký thêm và lại được 5gb tiếp, như vậy không tốn tiền để nâng cấp từ icloud.
Photo Stream của iCloud ko giới hạn ảnh tải lên trong 5GB free đó nhé. Bạn tải lên cả tỉ tấm cũng đc, nhưng chỉ tồn tại trong vòng 30 ngày thôi. 5GB free là cho dữ liệu khác.
Qmax
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ mọi thứ đang chuyển dần từ máy của mình lên cloud hết rồi
Mới upgrade Box.com len 50Gb rồi, dùng vậy là quá đủ với em tại em ít làm việc với những file lớn hơn 100MB
oh hay quá, thua viettel là cho live với web luôn 😁
the mình còn đc cộng 5gb tiếp không nhỉ, vẫn đang dùng beta và mới mở rộng đc 3gb @@
Hô hô,And có trước :bounce: ............................
anhkiller
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm qua update, sáng dậy máy tự nhiên còn 7% pin. Không để ý tính năng mới này, cả đêm máy nó cứ miệt mài upload ảnh lên, vừa kiểm tra lại Dropbox lên được tổng 3Gb.
Sao mình lại ghét mấy cái instant upload này.
Soạch, chụpp một bức ảnh, ô hô nó tự up, chả có private tý nào

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
ít bữa chuyển nhà lên mây sống chung với tụi nó....! keke
socbjtom
ĐẠI BÀNG
12 năm
chào tất cả các anh chị trong diễn đàn
e có đọc qua phần mềm này nhưng thực sự em không hiểu như thế nào?
em có dùng đt android và nghe nói cái này đăng kí cho android miễn phí,vậy em phải làm sao để đk?
camera upload này có phải khi mình chụp hình nó sẽ đăng tải lên và giữ hình cho mình phải không?
ai có thể cho em một bài hướng dẫn cụ thể để e có thể sử dụng không?
em xin cảm ơn!
Trong bài viết có link download kìa, không thì bạn lên Market tìm "Dropbox" rồi tải về. Tải xong rồi chạy lên, nó sẽ hướng dẫn tiếp cho việc đăng kí.
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
hay nhỉ........................................
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe, chỉ có ảnh chụp thôi uh, thế thì cũng không ổn lắm
Cái gì cũng cloud hết thì là một hiểm họa đó các bạn à
Hôm trước bản beta tăng đc 5Gb cài bản Final này vào có tăng thêm nữa không nhỉ ?
DK Master
TÍCH CỰC
12 năm
Tính năng này rất tiện lợi... Trước giờ mình chụp hình bằng đt xong đều phải nhấn vào từng hình rùi share qua dropbox. Giờ cứ chụp vô tư và tự nó up vào Dropbox.... Quá hay ........
Nó úp trực tiếp hay cho mình tùy chọn khi có wifi vậy bác niếu trực tiếp chắc nghèo vì data vì máy mình mổi piture hơn 2mb ngày nào hứng chụp vài chục pô là xong cái tài khoản sim

Gửi từ NOKIA 8250 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
kh0c
CAO CẤP
12 năm
giờ xài 3G trọn gói hết rồi mà bác
Mình đang dùng Dropbox , giờ làm sao dùng được chức năng camera upload vậy Duy Luân 😃
Cám ơn bạn trước nha
atnxh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bây giờ mấy ông lớn ra dịch vụ trên mây, các hảng khác buộc phải thay đôỉ rất nhanh,
mình chỉ sài free mâý cái này thôi :sleep:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019