Droptest Galaxy Fold: rất bền

cuhiep
16/11/2019 0:48Phản hồi: 125
Droptest Galaxy Fold: rất bền
Vồ tình thấy anh này droptest Galaxy Fold mình coi thử thì thấy rất ấn tượng với đồ bền của nó. Nhất là đối với một chiếc điện thoại gồm thành phần chuyển động chứ không phải nguyên khối.
  • Thả từ đầu gối xuống
  • Thả từ bụng xuống
  • Thả từ ngang đầu xuống
  • Thả từ độ cao 10m xuống
Kết quả cho thấy Galaxy Fold không bị gì cho đến tận lần test cao nhất.

Anh em xem từ phút 4:11, khúc đầu nói nhiều quá.
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màn hình nhựa nên khó vỡ là dễ hiểu 😁
@cucoi08 Ko biết đừng chém đó chỉ là kính bảo vệ màn hình chứ màn hình nào bằng kính.
@cucoi08 Trời ơi kính mà có thể hiển thị hình ảnh @@ chắc 30 năm nữa chăng
nguyenphu012
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Khôi 121900 Bắt được 1 con cừu
D-K
TÍCH CỰC
4 năm
@cucoi08 Kiếm hộ nơi nào sản xuất được màn bằng kính với.
Mr.Fap
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon đấy. Thử thả mate x như thế xem nào
Mate x không thích điều này
LMT85
CAO CẤP
4 năm
Ko biết em Motorola Razr 2019 có bền vậy ko nhỉ 😁
@Trí QN Còn để xem đa
Cái món gập này dán màn dẻo cũng khó vì gập nó sẽ xô lớp màn trên
tinthanh25
TÍCH CỰC
4 năm
@kut3_prince_9x hút chân không máy luôn, không lo bụi, ko lo trầy xước và vô nước.
@p.a.tuan Tay cụ có cát thì cái màn nào chả xước. Màn trời cũng xước nữa là.
Tớ nghĩ các cụ cứ dùng thoải mái thôi. Phần tớ thì ứ mua con này. Tớ xài 1 em Nhật xách tay làm máy chính. Con Realme làm máy phụ. Tiện ở chỗ danh bạ đồng bộ hết. Giao dịch ngân hàng này nọ máy chính tất. Máy Nhật để làm việc. Máy Tàu để coi phim Nhật. Mua thêm con Macbook Air xách tay thao tác văn phòng là sống khoẻ. Chả thấy con này hấp dẫ ở đâu ngoài cái là lạ mà cái lạ đó k đến nỗi phải tốn thêm mấy mươi chai để xài cho biết.
Còn về khoản bền chắc thì tớ kinh nghiệm cứ mua cứ xài. Hồi mới mua lão nào cũng tham khảo độ bền các kiểu. Xài hơn năm đã đổi khi nó còn chưa kịp hư. Cả cái lap nữa. Lắm lão tháo pin vì sợ chai trong khi pin thay đầy ra và cái lap chưa chắc đã ra đi khi còn chưa hỏng
@khôi khanh Dán trừ chổ gập nhìn mà dc mắt à. Mở ra nó chia 2 nhìn bị vấp, gớm lắm chứ đùa
conghoda5
TÍCH CỰC
4 năm
Vậy là ngon rồi
Ko bền một số người mới thích
Wil possible
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thiết kế đẹp nhưng liệu có bền không? Lúc đầu tôi cũng hứng thú với con này, nhưng lại suy nghĩ với màn hình vậy liệu có bền không?
@Wil possible Đợi thế hệ tiếp theo đi bạn, khi nào mà nó gấp lại thành cái máy full viền như Note 10, còn mở ra Full viền có tai thỏ như iPhone 11 pro max mua là đẹp
Wil possible
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vietnamMBC Chuẩn luôn bác nhỉ
Carnage
TÍCH CỰC
4 năm
@vietnamMBC Đợi đến lúc đấy thì còn cần j tai thỏ nữa, chắc cam ẩn hết r
Nghiemdungtn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Test thì bền thực tế có thể khác, e dùng ip x dơi 1 phát 40cm vỡ kính luôn, ip xsmax dơi 50cm cũng bể góc kính, mà test dơi 1m5 vẫn ok
@Nghiemdungtn Con này màn nó làm bằng nhựa dẻo nên có rơi từ tầng 15 xuống thì màn cũng k vỡ đc đâu
@Nghiemdungtn Đen thôi đỏ quên đi.
Con lày màn ló nàm bằng nhựa rẻo lên có dơi từ tầng 15 xuống thì màn cũng k vỡ đc đâu
Điều quan trọng là làm nó mỏng hơn nữa và nhẹ hơn
pphuctv
TÍCH CỰC
4 năm
@Bão Sài Gòn Mỏng thì mấy bác lại chê pin kém. Samsung sống không nổi với bác. Haha
@pphuctv Công nghệ phải phát triển chứ ..nó dầy chà bá thế kia mà 😁
SDM9825
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bão Sài Gòn chưa đến lúc thôi
Test là 1 chuyện còn khi sử dụng thực tế mà bị rơi thì nó lại khác là cái chắc
Luu Eric
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái gì quảng cáo đều hay và nhìn rất ngon, nhưng chỉ được 50%. Thực tế điện thoại Nào rơi rồi cũng đi thay kính ah. cho nên đừng nghe mà hay làm thử
@Luu Eric nhưng mà màn con này có dùng kính đâu :p
@Luu Eric Tôi dùng dt bị rớt sấp mặt bao nhiêu lần có sao đâu. Nhiều pha tưởng nát tan rồi mà cầm lên vẫn ko thấy vấn đề gì.
@Thành Viên Dấu Tên Úp mặt không sao, rơi trúng góc dễ đi lắm, bị 2 lần rồi
@cuongtao2016 Tôi rơi nhẹ một phát 1m5 đi luôn màn
@Luu Eric Con FE của mình rơi từ mặt bàn xuống nền gạch hoa (có in hình nổi) bao nhiêu lần rồi vẫn ok nhé.
Ngon lành
Mh nhựa thì khỏi lo vỡ
Màn hình Samsung vài năm gần đây từ đời note 5 đến nay thường bị lỗi ám hồng ,khá nghiêm trọng.
okcacaok
TÍCH CỰC
4 năm
@phuocthanh234566 Quan trọng tỷ lệ bị ám là bao nhiêu %, chứ bạn search keyword thì máy nào cũng bị hết.
@phuocthanh234566 H bạn tìm cá bay trên trời cũng có nữa đó.
@phuocthanh234566 Vl tưởng gì tìm google thì bạn gõ người ngoài hành tinh có thật ko nó cũng ra chứ đừng nói lỗi điện thoại....
vl tìm trên google, chụp thực tế đang dùng đi, tìm google hãng nào chả ra, ngáo
Có vẻ ngon đó 😁
manhtuan1712
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đọc tiêu đề cứ tưởng cuhiep hnay tính thả rơi fold như đợt note 10 và iPhone Xs Max 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019